ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

คู่มือการใช้ Robo สำหรับผู้เริ่มต้นใช้ Robo ควรอ่านเป็นอย่างมาก ?

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 240 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#61 HerODoG

HerODoG

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2006 - 11:19:34 PM

ตรงช่องที่ให้ติ๊กช่องแรกอะครับนายเติมเลขอะไรลงไป

#62 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2006 - 11:40:04 PM

(HerODoG @ Dec 28 2006, 03:16 PM) ดูโพสต์

ขอสถานที่ปล่อยบอทของไฟสายอิ้นขุนจิวลี่เลเวล36หน่อยจิครับ (มะเอาเปงตี้นะ) ตอนนี้ปล่อยทหารเลวเฮยซานช้าแล้วอ่า อยากได้ที่ๆอัดไม่แรงมากใช้สกิลมะบ่อยอ่าครับ ถ้าดีเอาแบบว่า npc2ตัวอยู่ใกล้ๆกัน จาได้เซ็ตบอทให้เดินไปๆมาๆได้ ขอบคุณครับ(คนเถื่อนภูเขามะไหวอ่าตีแรงเปงบ้าเลย ฟ่านหงหลันก็มะไหวใช้สกิลบ่อย ความซื่อเหลือ31แว้ว T-T)

ลองดูหน้าแรกนะครับ มีบอกรายละเอียด NPC ธาตุต่าง ๆๆ ไว้ให้แล้วนะครับ

#63 sirius

sirius

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2006 - 08:33:46 AM

ผมเติมเลข 2 คับ

ปล.แฮะๆได้แล้วครับผมดันไม่ผิด Usex นึกว่าเป็นสกิลที่ยกตัวอย่างขึ้นแฮะๆ ต้องพิมพ์ซินะงับแฮะๆ

#64 Mura@ek

Mura@ek

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2006 - 04:27:53 PM

(แฟนบอท @ Dec 27 2006, 03:55 PM) ดูโพสต์

ถ้าจะทำแบบนี้ คุณ ต้องเอาตรา อันไว้ที่ช่องบน คคือที่1 ครับ ไม่ใช่25 โรโบ ต้องเอา ตราไว้ช่องที่1 ครับ ผมก็เคยทำนะ แบบคุณว่า ผมว่ามันพงัไว นะ ครับ มันก็สลับนะครับ

นี่คือสิ่งต้องการ ขอบคุนมาก
ม่ะอยากเสี่ยงรอผู้รู้ หุหุ

#65 TheAKunG

TheAKunG

ชิวลี่จวี

• 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2006 - 11:55:30 AM

ทำไมเซทปาร์ตี้เสดแล้ว

พอมันทำงานแล้วมันบอกว่าพยายามหนีอะ

ทำยังไงให้มันไม่หนีอะงับ

#66 TheAKunG

TheAKunG

ชิวลี่จวี

• 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2006 - 12:16:34 PM

ใครรุ้บอกทีงับ

#67 TheAKunG

TheAKunG

ชิวลี่จวี

• 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2006 - 12:38:57 PM

รุ้บอกด้วยนะ

#68 sahachoke

sahachoke

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2006 - 10:07:52 PM

ขอ รุ่น V10i หน่อยจิคราบ ผมใช่รุ่นใหม่แล้ว มันไม่ตีอ่ะคราบ ไม่รุ้เปงอายไร กด npc แล้วน่าคราบ แล้ว รุ่น v10i ใช่ได้อยู่รึป่าวคราบ ฝากด้วยน่าคราบ

#69 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 December 2006 - 12:19:21 AM

(TheAKunG @ Dec 30 2006, 11:55 AM) ดูโพสต์

ทำไมเซทปาร์ตี้เสดแล้ว

พอมันทำงานแล้วมันบอกว่าพยายามหนีอะ

ทำยังไงให้มันไม่หนีอะงับ

ลองแก้ไขใส่จำนวนปาร์ตี้ ตรง Dialog แล้วหาตรง เริ่มทำงานเมื่อสมาชิก >=... ตรงที่ผมเว้นว่าง ... ไว้คือใส่จำนวนที่เราตี้ทั้งหมดคับ เฃ่น ถ้าตี้กัน 5 คนก็ใส่ เริ่มทำงานเมื่อสมาชิก >=5 ต้องใส่ทั้งหัวหน้าตี้ และลูกตี้ด้วยนะครับ ตรงการใส่จำนวนนะครับ ลูกตี้ก็ต้องใส่จำนวนเหมือนกับหัวหน้าตี้ด้วยนะครับ เพราะบอทรุ่นใหม่เห็นบอกว่าต้องใส่ด้วยนะครับถึงจะทำงาน ลองดูนะครับ

#70 sahachoke

sahachoke

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 December 2006 - 05:13:20 PM

[b]ผมหัดเล่นหใม่อ่ะคราบ ก้อพอจะใช่บอทเปงบ้าง แต่ จาปล่อยเปงตี้หรือปล่อยตัวเด๋วดีอ่ะคราบ แบบ สบายๆไวๆอ่ะคราบ ลบกวนหน่อยนะคราบ[u] แล้วถ้าเปง ตี้เลย บอทตั้งแต่ lv 1 เลยได้มัยคราบ

#71 ZoMbiE

ZoMbiE

ชิวลี่จวี

• 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2007 - 01:19:28 PM

Tsrobo ผมก็ว่า ดีมากๆ สำหรับ คนบอททั้งหลาย แต่ ทะว่า มันมีปัญหา อย่างนึ่งที่มันขัดสักหน่อย คือ

เวลาเครื่องกระตุกหรือค้างนิดหน่อย บอทก็หลุดและ ตัวค้าง ทำให้เสียเวลามาก เมื่อ เราบอทไปประลอง หรือหอ

อยากให้ช่วยหาวิธี แก้ไม่ให้ ตัวค้างเมื่อบอทตัดแล้ว หน่อยอะครับ

เอา บอทรุ่น 1.0 n มาให้โหลดใหม่โดยแก้ ให้ดียิ่งกว่า จะขอบพระคุณมากเลยครับ rolleyes.gif

#72 ขัตตาทัพ

ขัตตาทัพ

จ๊กอ๋อง เล่าปี่

• 245 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 01:16:43 AM

สลับถูกช่องอ่ะป่าว

'image-808E_52DA6582.jpg']        

Thanks paradize'X

Xcross, and everyone on the team.

#73 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 01:31:26 AM

ZoMbiE โพสต์แล้ว เมื่อวาน, 01:19 PM
  Tsrobo ผมก็ว่า ดีมากๆ สำหรับ คนบอททั้งหลาย แต่ ทะว่า มันมีปัญหา อย่างนึ่งที่มันขัดสักหน่อย คือ

เวลาเครื่องกระตุกหรือค้างนิดหน่อย บอทก็หลุดและ ตัวค้าง ทำให้เสียเวลามาก เมื่อ เราบอทไปประลอง หรือหอ

อยากให้ช่วยหาวิธี แก้ไม่ให้ ตัวค้างเมื่อบอทตัดแล้ว หน่อยอะครับ

เอา บอทรุ่น 1.0 n มาให้โหลดใหม่โดยแก้ ให้ดียิ่งกว่า จะขอบพระคุณมากเลยครับ  

ปัญหานี้ ผมก็เป็นครับ คือตี้เรามี5คน เราเล่น1คน คนอื่นเล่นอีก1คน แระบอท 3 ตัว
จะทำให้บอทค้าง แต่จะค้างบ่อยตอนที่ไปด่านหลังๆแล้ว
เป็นเพราะอะไรผมไม่รู้ แต่
ถ้าผมเล่น 1 ตัวแล้วบอทอีก4 ตัว ไม่มีปัญหาค้างเลยนะ

สังเกตุมาพักนึงถึงได้รู้ว่า ถ้าในตี้เรามีคนอื่นเล่น อาจทำให้บอท TSrobo ค้าง(กิน CPU100%)
แต่บอทอื่นไม่รู้เป็นกันรึป่าว แต่ก็ไม่อยากจะใช้เพราะเขียนสคริปกันมึนแม่นอน

ปล.แก้ได้ก็ดีครับ อิอิ จะได้ลากบอทไปกับเพื่อนได้สะดวก

ถ้าเพื่อนคนไหนอยากลองก็ เราเล่น1คน เพื่อน(อีกที่)เล่น1คนและก็บอท3ตัว ถ้าค้างไม่ค้างมาบอกด้วยนะ^^

#74 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2007 - 05:49:24 PM

ไม่เคยใช้บอทลากไปประลองอะ เล่นเอง 5 จอเลยคับผม เห็นมีคนบ่นเรื่องเอาบอทลากไปประลองเยอะเหมือนกันแหะ

#75 Sonhp

Sonhp

Exclusive Member

• TS ParadizeX Staff
  • 10150 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 12:51:01 AM

ไม่แน่ใจว่าบัคเป่านะ

ตอนแรกเซตถูกหมดแล้ว แต่งงคือ มันไม่ทำงานตีก็ไม่ตี จากนั้นเลยกอปของตัวที่ตีมา เซตเหมือนเดิม ตีได้ งง!!

#76 Mura@ek

Mura@ek

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 11:36:03 AM

ทำบอทตัดตรง Dialog สุดท้ายได้มั้ยคับ
ต้องการอย่างมากช่วงนี้ใช้ TsRobo ตลอด
เพราะมันเสถียร ดี

#77 sahachoke

sahachoke

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 06:52:29 PM

กำ ไม่มีใครแนะนำผมเลยอ่ะคราบ ฮือๆๆ ช่วยแนะนำ ทีสิคราบ มือใหม่

#78 HerODoG

HerODoG

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 08:15:24 PM

เรื่องตรานี้ก็คือ ไว้ช่องแรงจาการมองในเกมใช้มะครับ เพราะกำลังงงว่า ทำไมตราผมกลายเป็นบกพร่องแว้วอ่า ชิวลี่ก็หนีT-T

#79 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2007 - 11:00:32 PM

(sahachoke @ Dec 31 2006, 05:13 PM) ดูโพสต์

[b]ผมหัดเล่นหใม่อ่ะคราบ ก้อพอจะใช่บอทเปงบ้าง แต่ จาปล่อยเปงตี้หรือปล่อยตัวเด๋วดีอ่ะคราบ แบบ สบายๆไวๆอ่ะคราบ ลบกวนหน่อยนะคราบ[u] แล้วถ้าเปง ตี้เลย บอทตั้งแต่ lv 1 เลยได้มัยคราบ

บอทเป็นตี้ถ้าอยากให้เลเวลขึ้นไวบอทตั้งแต่เลเวล 1 ได้ต้องมีคนเลเวลสูง ๆๆ ลากตี้อะ ถึงจะได้ไว ถ้าหัดเล่นใหม่ ถ้ามีกำลังทรัพย์เติมตัวละครหลาย ตัว ผมแนะนำให้เล่นสายเวท ยิงธนูคู่ครับ เก็บเลเวลได้ไวดี ตัวหนึ่งเล่นธาตุไฟ อีกตัวหนึ่งเล่นธาตุน้ำอัพข้ามสายมาธนูไฟเก็บเลเวลได้ไว จริง ๆๆ การเก็บเลเวลอะ มีวิธีอีกมากมายในการเก็บ ถ้าอยากจะสบาย ๆๆ + ไว ๆๆ ก็ต้องขอบอทโดดเควดตรงโจโฉเลย อาจหาญเลย แต่ก็ต้องมีเต็มปาร์ตี้อยู่ดีแระ และอีกอย่างหนึ่งก็คงต้องเลเวล 25+ อัพอะ ถึงจะไปโดดได้ เพราะสเตตัสตอนแรกๆๆได้น้อยอยู่

ปล. ถ้ามีกำลังทรัพย์ก็เติมหลาย ๆๆ ตัวมาเล่นเลย ถ้าไม่มีกำลังทรัพย์ที่จะเติมตัวเล่นหลายตัวจริง ๆๆ ก็เติม 2 ตัวก้ได้ครับ หรือถ้าไม่มีจริง ๆๆ เติมแค่ 1 ตัวบอทตี +ฮิวนอกฉาก +สลับตราคูณ ฯลฯ มีวิธีให้คิดอีกมากมายคับ ตัวอย่างมีให้คิดอีกมากมายครับ

#80 zonyaaa

zonyaaa

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2007 - 02:44:35 AM

ท่านครับ ทามไม มาน login ไม่ได้อะครับ

มานขึ้นงี้อ่า

Lack or time out in receive packet then disconnect ...

เปงที่ เลข versionผิดอะปล่าวครับ แล้ว ตอนนี้เลข version อะไรเหรอครับ
(พึ่งเล่นใหม่เลยยังไม่รู้)

1 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว