ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ลำดับการบอทโดดเควส 1-99

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เจ้าวายุ

เจ้าวายุ

กุยแก

• 140 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 June 2007 - 10:15:48 PM

ผมเพิ่มให้เเล้วนะครับ ตอนนี้มีถึงเวล180เเล้วชึงสามารถเก็บเวลได้ถึง200เเล้ว
Eb9 โปรแกรมโหลดไฟล์ Dat เกมts

เป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับดูข้อมูล Dat File ของ TSOnline เวอร์ชั่นไทย

Updated Version 2.0.0.0
- แก้ไขการ Check ค่าต่างๆตอน Load ไฟล์ เพื่อความถูกต้องมากยิ่งขึ้น
- เพิ่มธาตุ และ Hit Range ในข้อมูล Skill

ตัวโปรแกรม >>> http://202.173.215.2...3/img100015.zip
ตัวData Eb9 >>> http://202.173.215.2...3/img100016.zip

วิธีติดตั้ง
โหลด ที่เป็นตัวโปรแกรมไปก่อน แล้วโหลด Data ไปทับ

การใช้งาน
- ใส่ข้อมูลในช่องต่างๆที่ต้องการค้นหา แล้วกด Enter หรือปุ่ม Search
- ข้อมูลที่มี * อยู่ หมายความว่าให้ใส่เป็นตัวเลขหรือใส่เครื่องหมาย > < = <> ได้แล้วแต่ทั่นจะจินตนาการ
- สามารถกดที่บนหัวตารางที่ข้อมูลนั้นๆ เพื่อเรียงข้อมูลจากน้อยไปมาก
- ถ้าต้องการหาข้อมูลบางส่วนให้ใช้เครื่องหมาย % แทน เช่น ต้องการหาว่า ใน Ep ปัจจุบัน มีจิตตัวไหนดรอปบ้าง
ให้ใส่คำว่า จิต% ที่ช่อง NAME ในหน้า ITEM.DAT ความหมายก็คือ จะหา ITEM ทุกชิ้นที่มีคำขึ้นต้นด้วยคำว่า จิต นั่นเอง

ในเวอร์ชั่น 1.0.0.3 นี้ เพิ่ม Bookmarks ในหน้า NPC.DAT และ ITEM.DAT แล้ว
วิธีใช้งานการ Bookmarks
1. ให้คลิกขวาในข้อมูลที่ต้องการจะดูเปรียบเทียบ แล้วเลือก Add ... To Bookmarks จากนั้นต้องการจะดูข้อมูลตัวไหนอีกก็ทำเช่นเดียวกัน
2. คลิกขวาบนตารางแล้วเลือก Show ... Bookmarks ก็จะแสดงข้อมูลที่เราเลือกไว้
3. คลิกขวาบนตารางแล้วเลือก Clear ... Bookmarks จะเป็นการลบข้อมูลที่เราเลือกไว้

ข้อมูลจาก คุณKoRnBot

การเก็บเลเวล – โดดเควส
ก่อนจะเริ่มขอพูดไว้ก่อนเลยนะคับว่า ที่เขียนอยู่ในนี้ได้มาจากประสบการณ์การเล่นของผมเอง
ซึ่งคนอื่นอาจจะมีวิธีที่ดีกว่า แตกต่างออกไป ก้แล้วแต่คนอะนะคับ ถ้าใครเจอวิธีที่คิดว่าเหมาะกับตัวเองมากกว่า
ก้ปรับใช้เอานะคับ นี่เอาไว้เป็นไกด์ให้สำหรับคนเพิ่งเริ่มเล่นเฉยๆ
สิ่งที่ควรรู้ก่อนโดดเควส

1. ห้ามทำเควสเสร็จเด็ดขาด หมายถึงว่าห้ามสู้เสร็จนะคับไม่งั้นจะทำเควสไม่ได้อีก

2. ควรจัดไวให้ทุกตัวที่จะโดดเท่ากันนะคับ แล้วควรจะจัดให้อย่างน้อยมากกว่า ไว ของ ตัวที่จะโดดด้วย

3. สื่งที่ควรจำไว้มากๆเลยนะคับก้คือ ถ้าจะโดดเควส ให้มั่นใจว่าโดดแล้วศัตรูตายในเทิร์นเดียวแบบไม่คอมโบนะคับเพราะว่าบ่อยครั้งที่คอมโบตายแต่ไม่คอมโบไม่ตาย แล้วโอกาสที่ไม่คอมโบมีเยอะกว่าก้จะทำให้ตัวเราตายเอาได้ง่ายๆนะคับ

4. อันนี้ก้สำคัญเหมือนกันนะคับ เวลาโดดตัวที่เลเวลมากกว่าเราเกิน 17 เลเวล อย่าใช้อาวุดคับ ให้มั่นใจว่าโดดมือเปล่าแล้วตายเพราะว่า ถ้าใช้อาวุดตี อาวุดจะพังง่ายแล้วจะส่งผลให้เราตีมันไม่ตายหลังจากอาวุดพังแล้วตายเอาคับ ถ้าต้องการเพิ่มพลังโจมตีก้ให้ใส่ปลอก+ตีเอานะคับ

5. อย่าลืมนะคับว่าในการที่จะได้ exp เยอะนี่ต้องมีเลเวลไม่ต่างจาก ศัตรูเกิน 20 เลเวลนะคับ มากกว่านั้น หรือน้อยกว่านั้นก้ไม่ได้คับ แล้วก้อย่าลืมนะคับว่าเลเวลของขุนเราก้ควรจะไม่เกิน 20 เลเวลจาก ศัตรูเหมือนกัน

คิดว่าน่าจะมีเท่านี้นะคับ (อย่างน้อยก้ที่คิดได้ตอนนี้นะ) เอาล่ะ!!!

เริ่มเลยนะคับ
หลังจากโดนตาแก่ลักพาตัวมายังโลกTS(- -“) เราก้จะมาเกิดที่เมือง 1 ใช่มะ ด้วยความที่ยังแบเบาะก้เลยต้องพึ่งขุนห่วยๆไป
ก่อน(ถ้าหาดีกว่านี้ได้ก้ดี) ถ้าไม่มีคนจับให้ขุนที่พอจะหาได้ตอนนี้ก้คงมีแค่ ซ่งเหยินอะนะ ไปคุยกะมันแล้วตอบ
ข้อ 3 แล้วมันจะมาร่วมกลุ่ม

<-- ซ่งเหยิน <-- เตียวหุย

หลังจากได้ซ่งเหยินแล้ว ก้ถึงเวลาลุยล่ะงับ เดินขึ้นไปบนๆของเมืองแล้วเข้าบ้านทางบนซ้ายมือก่อนถึงวาปจะเจอเตียวหุย
แล้วก้คุยซะ คุยเสดแล้วออกมาจากบ้านนั้นลงมาเข้าวาปซ้ายล่างจะเจอตูอิ๋วชั่วยืนอยู่ ทีนี้ก้ถึงเวลาเข้าไปบู๊ล่ะคับ
เอาตัวไปยืนใกล้ๆมันแล้วก้ออกมาเข้าบอทแล้วเปิดซะเลย!!

ตูอิ๋วชั่ว (Evilguard)
เลเวล 4 เลือด 32 ธาตุไฟ
ซึ่งเราจะสามารถเก็บกับไอตัวนี้ได้จนถึงเลเวลประมาน 8 – 10 เลยนะคับ
หลังจากเบื่อหน้าไอตูอิ๋วชั่วแล้วก้ถึงเวลาหาที่เก็บเลเวลใหม่แล้ว ซึ่งนั่นก้คือ ซ่งหย่งน้องของเจ้าซ่งเหยินนั่นเองคับ มันจะยืนอยู่ข้างๆกันนั่นแหละคับ เอาตัวไปยืนไว้ใกล้ๆแล้วก้เปิดได้เลย!!

ซ่งหย่ง (Song Yong)
เลเวล 6 เลือด 48 ธาตุลม ระวังนิดนะคับ มันค่อนข้างไวอยู่สำหรับผุ้เริ่มต้นน่ะ- -“
เก็บกะซ่งหย่งได้จนประมาณ 12 – 14 เลยนะคับ
หลังจากยำซ่งหย่งจนหนาใจแล้วก้ได้เวลาเปลี่ยนคนแล้วคับ มาถึงตอนนี้เราก้ต้องหาคนพาข้ามสะพานไปเมือง 2 แล้วล่ะคับ พอมาถึงเมือง 2 ก้เข้าเมืองแรกที่เห็นเลยนะคับอยู่ทางซ้ายหน่อยๆอะ ตอนเข้าไปจะเจอทหารผ้าเหลืองดักตีหัวอยู่คับ แต่เราซึ่งมีเลเวลพอสมควรแล้วก้น่าจะโบ้มันกลับได้อะนะ อิอิ พอโบ้หัวทหารเสดปุ๊บก้เดินเข้าเมืองไปแล้วไปเข้าบ้านทางขวามือก่อนถึงวาปอะนะคับ เข้าไปจะเจอแม่ของน้องหลิวอยู่คุยแล้วเลือกข้อ 1 นะคับ หลังจากคุยเสดก้ออกมาแล้วเข้าวาปทางขวามือไป ไปคุยกะทหารใส่ชุดส้มๆที่ยืนอยู่หน้ากลองแล้วจะต้องสู้คับ ก้สู้ๆไป

<--- แม่น้องหลิว <-- ทหารที่เราต้องคุยด้วย

พอสู้เส็ดปุ๊บก้วาปกลับมาคับทีนี้เดินขึ้นวาปทางด้านบนของเมืองไป ไปข้างๆลานประลองจะเจอน้องหลิวเดินชิล อยู่ก้เอาตัวไปยืนข้างๆแล้วก้เปิดบอทซะ!!!

น้องหลิว (Liu Xiao Di)
เลเวล 13 เลือด 68 ธาตุลม
ซึ่งตัวน้องหลิวนี่เราจะสามารถบอทได้จนถึงเลเวล 21 – 25 เลยนะคับ อ่อ แนะนำว่าตอนนี้ควรจะหาขุนใหม่มาได้แล้วนะคับ ตัวที่ดีที่สุดนี่คิดว่าน่าจะเป็นชิวลี่นะคับ ไม่ว่าจะธาตุอะไรก้ควรจะใช้ เพราะว่ามันไม่ไวมากแล้วก้ตีแรงแถมยังเปนธาตุไฟซึ่งจะเปนประโยชมากเวลาเราย้ายไปโดดที่ต่อไปนะคับ เก็บเลเวลขุนเราให้ 21 ด้วยนะ อย่างน้อยนะ
เอาล่ะครับ ทีนี้ก้มาถึงตอนที่หลายๆคนมีปัญหาแล้วนะคับ ขั้นแรกก้เดินกลับเมือง 1 ไปนะคับ ตัวต่อไปที่เราจะโดดก้คือ เจี่ยนย่งนะคับซึ่งมีเลเวลถึง 41 นะคับ ซึ่งมันจะทำให้เราไม่สามารถตีมันตายได้ในเทิร์นเดียวนะคับ วิธีแก้ปันหาก้คือ 1. นะคับ เลี้ยงชิวลี่อย่างที่ผมบอกนั่นล่ะ แล้วก้ 2. นะคับ หาคนมาตี้ด้วยหรือถ้าจะให้ง่าย สร้างอีกตัวมาตี้ด้วยคับแล้วอย่าลืมจัดไวให้ มากกว่า 10 ล่ะนะคับ
อ่อ ก่อนที่จะโดดเจี่ยนย่งได้นี่ต้องทำเควสสอดแนมก่อนนะคับ ซึ่งก้แค่คุยกะเจี่ยนย่งแล้วตอบข้อ 1 3 3 2 (ไม่แน่ใจนะคับ) ก่อนนะคับ แล้วจะได้สกิลสอดแนมมา ซึ่งหลังจากนี้เราก้จะสามารถบอทได้แล้วล่ะ อิอิ

เจี่ยนย่ง (Jian Yong)
เลเวล 41 เลือด 250 ธาตุลม ระวังนะคับ ใช้สกิลค่อนข้างบ่อย
เจี่ยนย่งนี่จะเปนตัวที่เราสามารถปล่อยได้นานมากเลยนะคับ ปล่อยได้ถึงประมาณ 45 – 50 เลยอะนะ
หลังจากเบื่อกับเจี่ยนย่งแล้วก้ได้เวลาข้ามมาเมือง 2 อีกทีแล้วครับ ไปที่ลานประลองเหมือนเดิมเลยนะแต่คราวนี้ขึ้นลานประลองจะเหนหลิวผี้ ยืนเต๊ะอยู่ เหนแล้วก้เข้าไปยืนข้างๆ เปิดบอทแล้วเตรียมตัวบู๊เลยคับ(เควสอย่างนี้คนเขียนสบาย อิอิ)

หลิวผี้ (Liu Bi)
เลเวล 55 เลือด 349 ธาตุดิน
ตัวนี้สามารถปล่อยได้จนถึง 75 นะคับ ซึ่งผมก้แนะนำให้เปิดจนเต็มที่เลยคับ จนเลเวล 75 อะคับค่อยปลี่ยนที่
เอาล่ะครับ ทีนี้ก้เป็นช่วงนี้จะเริ่มยากอีกแล้วนะคับ ควรจะหาขุนดีๆใช้นะคับ แนะนำตัวเลเวล 80+ นะคับถ้าหาได้อะ
หลังจากตบกะหลิวผี้จนเบื่อก้ได้เวลาเปลี่ยนซะทีครับ (เดาว่าคงใช้เวลาพอสมควรกว่าจะ 75 แล้วก้กว่าจะได้ขุนดีๆอัพจนเลเวล 75 ด้วยอะนะคับ อิอิ) แต่ว่าคราวนี้มันไม่ใช่ง่ายๆน่ะสิครับ เพราะคู่ต่อสู้ของเรามะได้มาคนเดียว มาดูกันเลยดีกว่า
จากเมือง 2 เดินไปทางขวานะคับจะเจอท่าเรือ บู๊ข้ามไปคับ สบายชัวร์ๆ เลเวลตั้ง 75 แล้วนี่ อิอิ ข้ามไปเมือง 3 นะคับแล้วเดินไปทางบนขวาจะเจอถ้ำนะคับ (มะใช่ถ้ำที่มี ป้ายหรืออะไรเขียนอยู่นะ มันจะอยุ่บนขวาของที่นั่นอะ) เข้าไปข้างในแล้วหาทางมุดถ้ำออกมาให้เจอเมือง 3 ให้ได้นะคับ อิอิ มาถึงปุ๊บก้เดินเข้าเมืองมา แล้วก้เดินทะลุออกไปอีกทีจะเจอ หน้าเมืองอะนะคับ ซึ่งนี่ล่ะคับคือที่ๆเราจะเก็บ เดินออกมานอกกำแพงเมือง (อย่าเดินออกจากเมืองนะมะงั้นต้องมุดเข้ามาใหม่) แล้วจะเหนหมีจูเดินไปเดินมาอยู่กับ เข้าไปคุยแล้วเลือก ข้อ 1 คับ

<-- หมีจู

หลังจากนั้นก้เดินเข้ามาที่ถนนนิดนึง(อย่าเดินเข้าเมืองนะคับ) แล้วก้ออกเกมมาเข้าบอทคับ ทีนี้ก้ได้เวลาบอทแล้ว!!!

อู๋อันกั๋ว (Wu Aun Guo)
เลเวล 79 เลือด 603 ธาตุดิน
มาพร้อมกับ

x2

เลเวล 25 เลือด 136 ธาตุดิน
แนะนำว่าควรจะเอาสายอิ้นมายิงธนูไฟด้วยนะคับ จะได้เรวๆ จากการทดสอบพบว่า ถ้าไม่มีตัวมาธนูไฟจะช้ากว่าเป็นเท่าเลยนะคับ แต่ระวังไว้นิดนึงว่า sp จะหมดแล้วจะตายเอานะคับ เพราะงั้นก้ตุนยา sp ไว้เยอะๆล่ะ

ชาวบ้านอธรรม ( น้ำ เวล84 เลือด1880)
สถานที่ เมืองปาจวิ้น
เควส
1. คุยกะต่งเหอในบ้านหลังหนึ่ง ลองเดินหาดู เค้าจะบอกว่าหนังสือประจำตระกูลถูกขโมยไปให้เราช่วยไ ปสืบให้หน่อย
2. ไปคุยกะชาวบ้านอธรรมที่ยืนอยู่แถวๆหน้ าบ้านต่งเหอ พอคุยเสร็จเราจะสู้กับชาวบ้านอธรรมทันที

กวนอิ้งผิง (ลม 96 HP 853 ไว 57)
สถานที่ - หมู่บ้านเจี่ยเหลียง เขตปิ้งโจว
เควส
1.ไปที่เมืองซั่งตั่ง (เมืองแรก)
2.คุยกับคนในกระท่อมด้านซ้ายข้างที่ว่าการ (ปิ้งโจว) หน้าตาคล้ายๆ ชิวลี่
3.แล้วไปคุยกับกวนอิงผิงที่หมู่บ้านเจี่ยเหลียง ตอบข้อ2สู้ อย่าตอบข้อ1นะคับเดียวอดโดดเควส

โจผี (ไฟ เวล 105 HP 921 ไว 39)
สถานที่ ป่าซีซาน
เควส
1. หลังจากได้รับสกิลติวเตอร์แล้ว จะมีทหารศึกจี้โจวมาพูดคุย
2. ไปที่หอนกยูงคุยกับโจโฉ
3. ไปหาโจสิตบนหอนกยูง (ชั้นบนสุด)
4. กลับมาคุยกับโจผีที่หอนกยูง (ชั้นมีคุยกับโจโฉ)
5. ไปที่ป่าซีซาน คุยกับทหารศึกจี้โจว จะมีการต่อสู้
- โจผี ธาตุไฟ เลเวล 105 จำนวน 1

เล่าปี่ (ดิน เวล 110 HP 1107 ไว 40)
สถานที่ สวนท้อ เมืองจัวจวิ้น
เควส
1 คุยกับแม่เล่าปี่ที่หมู่บ้านโหลวซาน
2 มาหาเล่าปี่ที่สวนท้อ คุยแล้วตอบข้อ 1

โจหยิน (น้ำ เวล 111 HP 1129 ไว 45)
สถานที่ หน้าบ้านตะกูลโจ เมืองสวี่ชั่ง
เควส
1 คุยโจโฉ ที่วังเมืองสวีชั่ง
2 คุยกับแฮหัวตุ้น ที่หน้าเมืองเฉินหลิว
3 คุยกับโจหยินที่หน้าด่านฟ่านสุ่ย
4 หลับมาที่หน้าบ้านตุกูลโจ เมืองสวีชั่ง จะเจอเคาทูให้เราสู้กับโจหยิน

ฟ่านสง (น้ำ เวล 120 HP 1404 ไว 49)
สถานที่ เมืองหลิ้นอี้ (เมืองไทย
เควส
1. คุยกับฟ่านสง แล้วส

อุ๋ยเอี๋ยน (ลม เวล 126 HP 1435 ไว 53)
สถานที่ หมู่บ้านซิ่นเยี่ย
เควส
ไข่มุกทิพย์ดิน : ช่วยเหลือเล่าปี่ที่ซิ่นเยี่ย
เงื่อนไข เลเวล 24 ขึ้นไป

ภายในบ้านทางด้านขวาของ "หมู่บ้านซิ่นเยี่ย" เขตจิงเป่ย อาใหญ่เถียน กำลังเป็นกังวลกับอุทกภัยที่จะมากับฤดูใบไม้'่ วง จึงทราบว่า เล่าปี่ ที่ใต้เท้าเล่าเปียวส่งมาครองซิ่นเยี่ยนี้จะมีความคิดเห็นอย่างไร จึงวานให้เราดำเนินการไปสอบถามเรื่
องนี้ ในที่ว่าการ คุยกับ "โจวซาง" ให้เขานำเรื่องไปเรียน แล้วโจวซางจะมาตอบว่าใต้เท้าเล่าปี่ทราบเรื่องแล้ว และจะจัดการทำทำนบกั้นน้ำ โจวซางจะวานให้เร
าไปหา "ไม้กุ้ยชั้น1" และ "ดินปั้นสี" อย่างละ 1 อัน

ไม้กุ้ยชั้น1(ทหารเจิ้นอู่ ดิน69 ป่าด่านอูกวน หรือที่ปากถ้ำเซี่ยเหว่ย เขตเหยี่ยนโจว)
ดินปั้นสี(ทหารติ้งหย่วน น้ำ37 หรือ ทหารหาญดำ ดิน38 ป่าหย่งคัง เขตเจียงตง)

เมื่อได้ของครบแล้วกลับมาหาโจวซาง จากนั้นไปหาอาใหญ่เถียนเพื่องแจ้งข่าว
อาใหญ่เถียนจึงกล่าวขอบคุณ พร้อมทั้งมอบสมบัติประจำตระผมลเพื่อเป็นการตอบแทน
เพียงแต่เขาอยากจะโชว์พาวอีกแล้ว โดยจะให้เราสู้กับบุตรบุญธรรมของเขา คือ "อุยเอี๋ยน(ลม126)

กำเหลง (น้ำ เวล 129 HP 1620 ไว 45)
สถานที่ ระโจมใหญ่หว่างเฉิง
เควส

แผนล้มเหลวที่ลู่โข่ว
เงื่อนไข - LV25
สถานที่รับเควส - ไหวหนาน, ป้อมหยูซวี

1. ไปกระโจมใหญ่หยูซวี รับเควสกับจูหยาน
2. ไปกระโจมค่ายไฉซาง คุยกับโลซก
3. ไปทางขวาล่าง แล้วซ้ายล่างอีกที คุยกับยุ่ยเหลียง กลับไปคุยกับโลซก หาของ[ ดาบจระเข้ (LV15) ]และ [ ง้าวร้อยหลอม (LV15) ] อย่างละชิ้น
4. นำของมาให้โลซก, ไปศาลาลู่โข่ว (ท่าตรงข้ามศาลาหลูเจียง).
5. คุยกับโลซก ตอบคำถาม 4,3,2,1
7. ไปท่าเรือลู่โข่ว,พิกัด (968,642)จบเควส
ของที่ได้รับ : EXP (0.5%)

ยอดแผนยึดหลิงหลิง
เงื่อนไข - สำเร็จภารกิจ "แผนล้มเหลวที่ลู่โข่ว"
สถานที่รับเควส - จิงเป่ย, ค่ายเจียงเซี่ย

1. คุยกับซุนกวน (แมพซ้ายบน ซุนกวนจะอยู่ขวาบน)
2. ไปท่าเรือลู่โข่ว (พิกัด 672,280) ได้รับ [คำสังด่วน]
3. ไปค่ายปาชิว เขตจิงหนัน คุยกับลิบอง เดินเข้าไปขวาบน แถวกระโจม คุย แล้วกลับไปประตูค่าย (พิกัด242,495+ เว้นช่องขุน 1 ที่)
4. ไปเมืองฉางซา คุยกับเติ้งสวนจือ
5. ไปประตูเมืองหลิงหลิง (พิกัด 442,775)จบเควส
ของที่ได้รับ : EXP (0.8%), โสมป่าเขาลึก 20 อัน

ศึกใหญ่หว่านเฉิง
เงื่อนไข - สำเร็จภารกิจ "ยอดแผนยึดหลิงหลิง"
สถานที่รับเควส - จิงเป่ย,ท่าเรือลู่โข่ว

1. รับเควสกับซุนกวน
2. ไปถ้ำหวีหัง คุยกับหลิงถ่ง สู้กับ หงหมิงไฟ78 ทหารซานเหยี่ยไฟ 42 5 ตัว
3. หลังจากสู้จบไป ท่าข้ามหว่านโข่ว (ผ่านด่านจะเข้าไหวหนาน) คุยกับซุนกวน จากนั้นเดินข้ามสะพานแรก สู้กับ แฮหัวชุนไฟ 92 ทหารหมวกเหล็ก92 5 ตัว
4. หลังจากสู้จบไป เดินต่อไป สู้กับ เซี่ยโหวเต๋อ ไฟ 95 ขุนพลหยาเหมิน ลม 97 5 ตัว
5. หลังจากสู้จบไป เดินต่อไป สู้กับ เซี่ยโหวซั่ง ไฟ 97 เพี้ยนเจี้ยง น้ำ112 5 ตัว
6. หลังจากสู้จบไป เดินต่อไปทางซ้าย สู้ จูกวง
7. หลังจากสู้จบไป กระโจมใหญ่หว่างเฉิง (เข้าวาปขวาบน แล้วเดินไปทางขวาบน) คุยกับซุนกวน สู้กับ กำเหลง 1 ตัว ต่อด้วย อด้วย หลิงถ่ง 1ตัว

ซุนกวน (ลม เวล 130 HP 1516 ไว 50)
สถานที่ ที่ว่าการเจี้ยนเยี่ย
ITEM ตุ๊กตาซุนกวน,สร้อยซุนกวน
เควส เมามายห้ามสังหารคน
รับเควสที่ เมืองเจี้ยนเยี่ย หรือเมืองที่ฝ่าด่านต่งสี เข้าไป คุยกับ หวีฟาน หาจอกสุรา 1 อัน มาให้เค้าแล้วเราจะทำการตัก

เตือนซุนกวน (สู้นั่นแหละ)
เมื่อชนะ หวีฟานจะขอบคุณเราและ มอบ exp 10 % เป็นการตอบแทน

เคาทูไฟ 131 HP 1716
เมื่องสวีชั่ง
ITEM ตุ๊กตาเคาทู,สร้อยเคาทู

พอดีไปเจอเควสที่เมืองสวีชัง เข้าไปในวังที่มีโจโฉกะฮ่องเต้ยืนอยู่ง่ะ
จากนั้นจะเหงวาปทางซ้ายมือ พอเข้าไปคุยกะฮ่องเต้มานจะให้ไปหามู่ซุ่นที่อยุ่ตรงหน้าวาป
ด้านซ้ายมือ คุยกะมัน แล้วก็เข้าวาปอีกทีไปคุยกะฮ่องเต้ มันจะให้ไปหาฝูหวาน คุยเสร็จ
ไปหน้าวังที่เดิมจะเจอเคาทู โฉสังให้เค้าทูค้นตัว จากนั้นก็ไปหาฝูหวานอีกที คุยกะฝูหวาน
จากนั้นโจโฉจะให้เราสู้กะเคาทู นี่อ่ะ เจอเคาทูตัวๆด้วย ใครเคยเจอ แย้วพอมีสคริปมั้ยงับ ขอบคุง

กุยแก ไฟ เวล133
สถานที่เจอ - เมือง สวีชั่ง เขตเหยี่ยนโจว

เควส
1. ไปคุยกับเปยหมีฮูอีก เค้าจะให้เราหาของ 3 อย่าง
- กระดูกหมาป่า >> หาได้ที่ถ้ำเฉิงเป่ยแถวเขตกวนจง เปิดกล่อง
- ดินปั้นสี >> หาได้จากที่ป่าหย่งคัง มีทาดดินกะทาดน้ำให้ตีดรอป
- เปลือกหอยกาบ >> ไปที่อี้โจวตีดรอปตัวไฟเวล 104
เส็ดแล้วนำของไปให้เปยหมีฮู
2. ไปส่งทูต ให้เราเตรียมขุนพลว่างไว้ 1 ช่องด้วย
3. พาทูตมาที่ วัดขงจื้อ เขตชิงโจว จะมีการ สู้กันยากนิดหน่อย แล้วต้องมี สู้กันอีก 2 ที่
4. ไปสู้ ที่ สวี่ซัง ที่เมืองม้า
5. ไปหาฮ่องเต้ภายในวัง แล้วก็จะสู้
6. ที่สุดท้ายสู้ ที่ศาลาเวยซาน เขตชิงโจว แล้วก็จะเจอลิโป้
7. กลับไปหาเปยหมีฮู เราก็จะได้ สร้อยเปยหมีฮู

คนป่าทูหลง (ดิน เวล 133 เลือด1179 ไว24)
สถานที่ หลี่ข่าย เมืองหย่งซัง เขตหนานจง
Item - พายเนื้อทอด ผลมหัศจรรย์
เควส
1. คุยกับหลี่ข่าย พาเข้ากลุ่ม
1. ไปที่เขาอิ๋นใต้
2. เดินชน พิกัด (1022,495) จะเจอคนป่าทูหลง
สู้ - คนป่าทูหลง ดิน 133 ***
3. เก็บหอยทากทุ่งนา จากแถวๆ นั้น 2 ตัว
4. เดินชนอีกที คนป่าจะบอกแผนให้เรา หลี่ข่ายจะรับฟัง

จูล่ง (ลม เวล 133 HP 1676 ไว 50)
สถานที่ หมู่บ้านฉางซาน
เควส
1. ทำให้ตัวเองมีค่าผ้าเหลืองมาก แล้วเดินเข้าออกหมู่บ้าน

ไท่สือฉือ (น้ำ เวล 134 HP 1646 ไว 62)
สถานที่ เป่ยไห่
เงื่อนไข ข่งฟานส่งสาลี่,ช่วยชงหย่งส่งขอให้แม่ไท่สือฉือ,ช่วยหมีจูเข้าเมืองหาเจ้ามณฑล
เควส
1. หลังจากช่วยหมีจูเข้าเมืองแล้ว จะมีทหารมารายงานว่ามีทหารผ้าเหลืองมาขอเสบียง
2. ออกมาหน้าเมืองสู้กับทหาร อ่อนๆ
3. ไท่สือฉือจะปรากฏตัวขึ้นเพื่อจะเข้าเมือง เราต้องเข้าขัดขวางไว

ทหารซานเจียง ธาตุน้ำ เลเวล 142 HP 1272

เควส เควสทหารหมานผู้เกียจคร้าน
เงื่อนไข เลเวลขั้นต่ำ 78
สถานที่ ถนนใหญ่ เมืองซานเจียงเขตหนานจง
รางวัล EXP (0.5%) และ เทพโชคลาภใหญ่ 2 ตัว

ขั้นตอน
1. รับกับ คนป่าหญิงที่ถนนใหญ่ เมืองซานเจียง
2. คนป่าหญิงจะบอกว่าโดนเสือที่หลุดมาทำร้าย มีเพียงทหารคนเดียวที่เฝ้าเสือไว้
3. ให้เราเดินไปหาทหารซานเจียงที่อยู่ด้านซ้ายในแมพเดียวกัน
4. ทหารซานเจียงจะให้เราช่วยจับเสือ
5. pk เสือที่อยู่ในแมพเดียวกัน
จ้าวเสือเปรียว ธาตุดิน เลเวล 137 HP 1354
6. เมื่อจับได้แล้ว ให้เดินเข้าวาบทางซ้ายไปในเขตฝึกสัตว์ คุยกับทหารซานเจียงทางด้านขวา
7. ทหารซานเจียงจะไม่ยอมรับความผิดที่ดูแลเสือไม่ดี ทำให้เสือหลุดออกมา
8. สู้กับทหารซานเจียง 2 ตัว ธาตุน้ำ เลเวล 142 HP 1272

เจินมี่ (น้ำ เวล 145 HP 1879 ไว 74)
สถานที่ ระโจมใหญ่หว่างเฉิง
เควส
1.ขั้นเเรก ไปที่ค่ายหลีหยางที่เจอ ด่าน อ้วนซั่งกะ หอธนู2หอ
เดินเข้าไปก่อนที่จะเจอเต๊นของอ้วนซั่งจะเจอเต๊นของโจผี
คุยกะคนข้างๆโจผีหรือซํกคนอ่ะ มันจะให้เควสมา
2.ไปเมืองเยี่ยเฉิง บริเวณหอเเต่งงาน ทางขวาล่างจะมีทางไปต่อ
เข้าไปเเล้วหาบ้านหลังนึง จะมี ตัวชื่อ หลิวฮูหยิน (มั้ง) คุยๆเสร็จ
3. ไปถ้ามฉางซาน (หมู่บ้านจูล่ง) เข้าไปเลี้ยวชวาเเล้วเดินขึ้นจะ
เจอเจินมี่ คุยๆเเล้วจะสู้กะ เจินมี่(น้ำ141)ตัวเดียว
4สู้เสร็จโจผี จะโผล่มากะหลิวฮูหยิน คุยกะหลิวฮูหยิน เเล้วเราจะ
ขัดขวางโจผี มีสู้2รอบ
เฮฮารอบเเรก.... จังป้า โจหยิน โจหอง เฉินฉวิน กับ ต่งเจา
เฮฮารอบสุดท้าย...โจผี เเฮหัวตุ้น เคาทู โจเจียง เตียวคับ

โจโฉ [150]
สถานที่ - เขตชิงโจว
เลเวลเฉลี่ย - 103.25

เควส
1.ทำค่าผ้าเหลือง 3000+
2. คุยกับผู้ว่าการเมืองตงจวิ้น(เราจะเปรียบเหสือนเป็นพวกโจรผ้าเหลืองแทนที่จะเป็นพวกโ
จโฉ)
3.ออกไปคุยกับไป่เย๋า ที่ป่าตุ้นชิ่ว รับไป๋เย๋าเข้าตี้
4.กลับไปคุยกับผู้ว่าการเมืองตงจวิ้น
5.กลับไปป่าตุ้นชิ่วคุยกับไป๋เย๋ามีสู้กับโจโฉ

ผีน้ำ 162 HP 8603 SP 704
เควส ผีน้ำสมองเลอะเลือน
เงื่อนไข -
สถานที่ ชายหาดพัทยา เขตหลิ่งหนาน(ไทย)
รางวัล ค่าประสบการณ์
ผีน้ำ 162 HP 8603 SP 704 สกิล กระบี่น้ำแข็ง,น้ำแข็งปิดคลุม สงสัยต้องจอมทัพดิน โหดๆหน่อยหล่ะ
ขั้นตอน
1.ให้เราไปที่พัทยาเดินไปทางขวาล่างจะพบกับประมงจู
2.ไปบ้านซ่อมซอในเมืองฝูหนานคุยกับประมงจู
3.ผีน้ำจะปรากฏตัวขึ้น เราต้องสู้ให้ชนะ
-ผีน้ำ ธาตุน้ำ เลเวล162

สู้กับผีน้ำตัวเดียวครับ

สุมาอี้ [176]
สถานที่ - เขาโสวหยาง เขตปิงโจว
npcที่เจอ - ดิน176 กับ ดิน 106

เควส
1. ไปยังค่ายโจโฉที่กวนตู้คุยกับเตียวเลี้ยว
2. ไปยังยอดเขาโสวหยาง สู้กับ จางซุนหัว
3. ไปยังบ้านน้อยเขาโสวหยางสู้กับ
- สุมาอี้ ดิน 176
- เร้นกายไหลลอย ดิน 82
- เร้นกายพิสุทธิ์ น้ำ 84

ขงเบ้ง [180]
สถานที่ - หมู่บ้านซิยเหยีย จิงเปย
เลเวลเฉลี่ย - 140.8

เควส
1.รับเควสที่แฮหัวตุ้นหอนกยูงเมือง2นะครับ
2.คุยโจสิตที่หน้าหอ
3.ไปคุยแล้วซีซี
3.ไปถ้ำเซียงเหว่ย ที่เมืองขี่ม้าไปจิงเปยครับ
4.คุยกับเซียโหวซังจะเกิดการต่อสู้
5. เสร็จแล้วไปหมู่บ้านซินเยี่ยเข้าไปจะเจอทหารศึกบาดเจ็บ คุยจะเกิดการต่อสู้

เอาล่ะคับ นี่ก้คือเท่าที่เราจะบอกได้แล้วอะนะ เพราะว่าตัวเราเองก้ยังมะเก่งยังติดอยู่ที่นี่อยู่เลยอะคับ หวังว่านี่คงจะเปน
ประโยชน์กับคนเล่นใหม่ด้วยนะคับ อิอิ

#2 กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสส

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสส

ทหารศึกดาบแยก

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2007 - 04:00:50 AM

ขอแก้ข้อนึงนะคับ ใส่อาวุธไม่ได้ถ้าต่าง 17 เลเวลนะคับ ไม่ใช่5 เลเวลเฉลี่นตี้เกินnpc40เลเวลจะสารมรถคอมได้ 100% นะจ้ะ

#3 -hammer-

-hammer-

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 July 2007 - 01:46:59 AM

ขอลําดับ99---->และต่อๆไปหน่อยครับ (ลม)

ขอบคุณครับ

#4 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 04:36:21 AM

กระทู้ดีๆแบบนี้ดีจัง ขอบคุณครับ อิอิ
ปล.อย่าลืมหลังจาก99ด้วยน้า คนถามกันเยอะ

#5 BEN_AUTO_BOT

BEN_AUTO_BOT

จ๊กอ๋อง เล่าปี่

• 221 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 11:39:05 AM

ขอบอท โจโซ หน่อยครับ ต้องทำอย่างไงมังถึงจะทำใด้

#6 BEN_AUTO_BOT

BEN_AUTO_BOT

จ๊กอ๋อง เล่าปี่

• 221 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2007 - 11:40:47 AM

เวล45 ไปเก็บไหนดีครับ พอดี หลิวผี้ (Liu Bi) ผมโง่ไปตีแล้วชนะแล้วด้วย ไม่หน้าเลย

#7 khemmarat

khemmarat

งันเหลียง บุนทิว

• 122 โพสต์
  • Interests:สนใจเรื่องวรรณคดีอิงประวัติศาสตร์สามก๊ก และกฏหมายต่างๆครับ

โพสต์เมื่อ 28 July 2007 - 12:46:24 AM

กระทู้นี้ดีจังครับ ก็ขอให้มีข้อมูล NPC ถึง200 เลยนะครับ
สู้ๆครับ

#8 เจ้าวายุ

เจ้าวายุ

กุยแก

• 140 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 July 2007 - 08:37:23 AM

ตอนี้มีถึง180เเล้วนะครับ

#9 G69

G69

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2007 - 02:21:06 AM

ช่วยบอกด้วยได้ไหมครับว่าแต่ละตัวมันมีความว่องไวเท่าไหร่อะครับ จะได้จัดไปพอดี ขอเป็นตัวเลขเลยอะครับ ไม่ใช่แบบ(ประมาณอะ) ขอบคุณมากครับ

#10 spina

spina

ทหารศึกดาบแยก

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2007 - 10:50:58 PM

เวลาเราเลเวลสูงๆอะคับ ถ้าผมไม่ได้เล่นสายint ธนูไฟ ผมเล่นสายลมตีธรรมดาๆเลยคับ ผมจำเปนต้องมีตี้ในการลุยโดดเควสไหมคับ ถ้ามีควรมีซักทั้งหมดกี่คนคับ ไม่รวมขุนนะคับ ผมจะได้สร้างตัวไว้รอเลย

#11 nuyee

nuyee

เทพสงคราม ลิโป้

• 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2007 - 11:02:20 PM

น่าจะปักมุดเลยน่ะครับ เพราะ เดียวก็มีคนมาโพสถามอีก

#12 saeiba

saeiba

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2007 - 07:07:36 AM

ช่วยลงเลขไดอารอก ของ ทูหลง ดิน133 หน่อยสิคับ

#13 Gup

Gup

กัวต้า

• 44 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 September 2007 - 09:50:45 PM

ทำไมเดี๋ยวนี้มันเงียบจังเลยครับ ไม่ค่อยมีคนมาคุยกันเลยอะครับ

#14 LamoiurTH

LamoiurTH

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2007 - 12:55:31 PM

ช่วยลงเซทวิธี แก้ติดผีหรือ ตอบคำถามเทพอ่ะไห้หน่อยได้ป่ะครับหรือส่งมาที่
bangna_kingdom@hotmail.com คับ รบกวนทีครับ

#15 LamoiurTH

LamoiurTH

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2007 - 02:32:54 AM

ทำไมบอทตี้มัน ชวนตี้แล้ว ไม่ตอบAuto อ่ะ บอกหน่อยงิคับ

#16 _Never_DiE_

_Never_DiE_

นั่วลี่

• 81 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2007 - 09:34:47 PM

อ่ะคับ มีสาระดีคับ แต่ผมเล่นสายปัญญา แรกๆง่ายมาก หลังๆเหอะๆ รุมสะกัม4-5เทินยังไม่ตาย - -
ช่วยโพสของสายปัญญาด้วยก้อดีคับ

#17 RayKuNgZa

RayKuNgZa

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2007 - 08:08:33 PM

เอ่อ ผมเล่นสายอิ้นอ่ะ แต่ตอนนี้โดนกับน้องหลิวอยู่ แต่ต่อจากนี้คงไม่ไหว ต้องอาศัยนูไฟแล้วครับ ไปเก็บที่ไหนดีอ่ะครับ ตอนนี้เวล13 พอเวล20Upก้อจาเปลี่ยนที่แระ เจี่ยนย่งจาไหวมั้ยอ่ะ หรือว่านูไฟกะเจี่ยนย่ง หรือเอาน้องสายโจมตีมาตี้แล้วให้คนอื่นจับชิวลี่ให้แล้วเอามาขุน ดีมั้ยอ่ะ

#18 คนมาGreabอะ

คนมาGreabอะ

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2007 - 02:46:15 PM

จะปล่อยบอทที่ซ่งหยงยังไงอะช่วยหน่อยๆ

#19 GuMalnw

GuMalnw

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2007 - 01:16:57 PM

บอทโดดเควสทำไงคับ ผม ทำตามที่บอกแล้วคับ
แต่พอกด Run script แล้วไม่เห็นนมีไรเลยคับ
บอทก็ไม่เห็นตี

#20 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2007 - 11:01:51 AM

ผมใช้วิธี กดเลือกสคลิปที่ต้องการ กดรันก่อน แล้วค่อย login อ่ะครับ บอทก็โดดเควสให้ครับ ตอนแรกก็งงเหมือนกันครับ เคยเจอเหมือนกันครัลองใช้วิธีนี้ดูครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว