ไปที่เนื้อหา

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 188 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#21 Guest_GM WL_*

Guest_GM WL_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 02:55:43 PM

ขอจบเรื่อง รีโมทไปก่อนนะค่ะ

เรื่องอย่างอื่น ขอความร่วมมือด้วยละกันนะค่ะ

เพราะว่า GM คงต้องพักบางอะค่ะ

#22 Em@iL

Em@iL

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 03:34:43 PM

สรุปครับ

จะไขmall
เช่นรีโมท *2 อิๆๆ
เลยบังคับไม่ให้มีบอท จ้า

พูดตรงๆๆมาจิครับ
ไม่มีใครว่าหรอก

#23 Guest_GM WL_*

Guest_GM WL_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 03:52:02 PM

เราอยากได้สังคมดีๆมากกว่า เงินที่ขายรีโมทอีกค่ะ

เงินซื้อสังคมเกมดีๆไม่ได้หรอกนะค่ะ

#24 CyberG

CyberG

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 03:59:42 PM

QUOTE(GM WL @ Jan 7 2008, 03:52 PM) ดูโพสต์

เราอยากได้สังคมดีๆมากกว่า เงินที่ขายรีโมทอีกค่ะ

เงินซื้อสังคมเกมดีๆไม่ได้หรอกนะค่ะ

สังคมเกมดีๆ มาจากการเท่าเทียมและเกมดีๆครับ
เพราะที่ได้ลองเล่นเกมที่ใต้หวันมาหลายเกม สุดท้ายก็บอทครับ แต่ก็บอทกันทั้งนั้น เกมนี้ถึงได้มีบอทมาให้ในเกม
ให้ทุกคนได้บอทกันอย่างเท่าเทียม -0- สุดท้าย ผู้เล่นเองแหละครับ เป็นคนสร้างสังคมจากที่เป็นอยู่ให้ดีหรือไม่ดี
ว่าแต่ อยากให้มอนแต่ละจุดเกิดเร็วกว่านี้หน่อยอ่ะ แบบนี้ช้ามากขนาดเดินตีมอน 4 จุดเลยนะเนี่ย แบบนี้เก็บเลเวลคนเดียวก็ปาไปเกือบครึ่งแมพเล็กๆแล้วสิ T_T

#25 Sonhp

Sonhp

• TS ParadizeX Staff
  • 10150 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 04:02:22 PM

เรื่องของเรื่องที่ซันคิดนะ มันไม่ใฃ่เพราะรีโมทหรอกนะ

รีโมทนะถูกแล้ว chinese ผู้ถือลิขสิทธิ์ ก็ไม่ได้ ลำเอียงโดยแจก ญี่ปุ่นอย่าง ไทยอย่างนิ

ส่วนเรื่องราคารีโมท อันนี้ อยากให้พิจารณาเป็นพิเศษ!! นะครับ ถ้าคุณคิดราคามาแล้ว ผู้เล่นไม่ไหว เตรียมใจได้เลย เพราะ ถ้ามาปรับลด คนก็หายหมดแล้ว ยากที่จาดึงคนกลับมาครับ

ส่วนเรื่องบอทนี่ ระบได้เปนข้อๆและ
1.ทำไมหลายคนถึงคิดที่จะอยากได้บอท..
-ตัวเกมมันกิน resouce เยอะมากไง เพราะเกมประเภทนี้ยากที่จะเล่นหน้าจอเดียว -.-
ถึงซันจาพูดงี้ ก็ยังรุ้สึกขัดๆกะตัวเองอยุ่ดี เพราะว่า คุณสามารถหาเพื่อนได้ในโลก WL ไม่ใช่หรอครับ ดังนั้นเท่าที่คิดนะ เกมนี้มันเปนเกมฟรีไม่ใช่หรอ เวลาคุณหาของ ก็แค่ใช้เวลามากหน่อยอะครับ 2-3วันเอง

ถ้ามานั่งคิดไปคิดมาแล้ว มันก็พอจามีทางแก้ปัญหาได้นะ

คือสร้างitem ชิ้นนึง ที่สามารถทำงานอยุ่ได้แม้เราจาไม่ได้ออนอยุ่ที่หน้าจอแล้ว โดยเซตการทำงานคล้ายๆรีโมท แต่ต้องจำกัดเวลาการใช้งาน!! เช่น ของฟรีในเกม อาจทำงานได้ 6 ชม แต่ถ้าซื้อไอเทมมอลจาอยุ่ได้ 24 ชม มันก็ดูดีนะ

หรือไม่ก็อีกทางบริษัทจ้างพัฒนาโปรแกรมบอทขึ้นมาเอง โดยเงื่อนไขของมันคือ คุณต้องมีไอเทมรีโมทอยุ่ในตัว โดยจำกัดความสามารถแค่รีโมทเท่านัน้!! มันก็โอเคไปอีกแบบจริงมะ

ถึงจาตามที่ gm บอกว่า เพื่อสังคมดี ถามหน่อยว่าถ้ารีโมทแบบเซตสกิลมา แล้วปัญหามันจาจบจริงหรอ เกรงว่ามันจามีได้คืบก็เอาศอก ส่วนเรื่องในเกมตอนนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรจากบอทหรอกนะ ทุกคนล้วนก็เปิดหน้าจอทิ้งเอาไว้ แล้วก็ไม่อยุ่บ้าน บางคนก็เปิดจอ แต่ก็นั่งเม้า เพราะฉะนั้น ถ้ามีบอทมีความสามารถเท่ารีโมทปกติ มันก็โอเคไม่น้อย หรือความสามารถก็ขึ้นอยุ่กับ รีโมทในตัว คำว่าสังคมดีในเกมนี้อะ คือ community ในเกม ไม่ใช่คำว่า No Bot หรอกนะครับ

community ในที่นี้คือ ช่วยกันทำเควส นั่งคุยเรื่องในเกม หาที่เก็บlv

ต่างจากเกมอื่นตรงที่ เกมอื่น ถ้ามีบอท มันก็สร้างความน่าเบื่อ รูท แจม เอย เกบlvไวเกินจริง เพราะคนจริงไม่สามารถนั่งกด24ชมโดยไม่หยุดพักได้

แต่เกมนี้มันไม่ใช่นิครับ!! เกมนี้ไม่มีรูท ไม่มีแจม เกบlvไวหรอ ทุกคนมีบอทเท่ากันนิ ทำทุกอย่างได้เหมือนกัน ที่ควรจะรณรงค์ คือ No cheat เสียมากกว่า ที่จะทำให้เกมนี้ จบเห่!!

Sonhp

#26 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 04:13:21 PM

เกม แนวนี้สังคมเกม ไม่เกียวกับบอทนะคับยกตัวอย่าง เกมTS บอทเปงเรื่องปกติ
แต่ สังคมส่วนมากจะเป็น กิจกรรม การประลองเวที การตีกิล แระก็ทำเควส ไปเป็นปาตี้
เพราะตัวเกมแนวนี้ สิ่งที่จะคู่กันได้ นั้นคือบอทให้ได้เลเวลที่สูงพอควร เพื่อที่ จะเอาความเก่ง มาประลองวัดฝีมือกัน เพื่อจะไปทำเควสโหดๆ จำเปงต้องมีเวลสูงๆ คงรู้นะคับคนเคยเล่นTS ไปนั่ง กินยาF1
ไม่มีวันเก่งไปกว่าคนโดดเควสไปแน่นอนงับผม

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#27 Sonhp

Sonhp

• TS ParadizeX Staff
  • 10150 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 04:19:54 PM

พูดง่ายๆ กันแค่การโกงเกินที่ตัวเกมปัจจุบันทำได้ก็พอ ที่แน่ๆ ท่านก็กันไม่อย่างนึง -.- เอาเปนว่าผมรุ้ว่าอะไรละกัน

#28 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 05:01:20 PM

คิดดี ทำดี พูดแต่สิ่งดีๆ
และไปในสถานที่ดีๆ

เท่านี้ก็จบ ... onion13.gif

#29 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 05:25:13 PM

ใช่ครับเกมนี้สังคมจะดีหรือไม่ดีอยู่ที่ community ครับ ไม่ได้อยู่ที่ bot

bot ก็แค่ช่วยแก้ไขจุดบกพร่องของเกมที่ทำไม่ได้ ก็เท่านั้น

เมอๆมี bot นี้แหละที่จะช่วยให้ community ที่ดียิ่งขึ้น เพราะคนว่างมากขึ้น

ทำให้คนพูดจากันมากขึ้น พากันทำเควสกันมากขึ้น เพราะไม่ต้องไปมัวหาของ ให้ bot หาให้แทน

พอทำกิจกรรมเสร็จ ก็มีของมากพอที่จะเก็บเวลได้ หมุนเวียนไปแบบนี้เรื่อยๆ แล้วสังคมมันจะเสียได้อย่างไร

ถ้าคุณกลัวสังคมเสียมากนัก ก็ทำ bot ขึ้นมาเองเลยสิ โดยให้มีคุณสมบัติเทียบเท่ารีโมทหรือดีกว่า

แล้วอาจจะตั้งข้อกำหนดให้เช็คดูว่ามีของที่ซื้อจากไอเทมมอร์หรือเปล่า ถ้ามี bot ก็ทำงาน

ฝั่งคุณก็ได้ตัง และสังคมเกมที่ดี ฝั่งผู้เล่นก็ได้ความสะดวกสะบาย และสังคมที่ดีเช่นกัน

แค่นี้มันก็ Happy ทั้ง 2 ฝ่ายแล้ว ครับ ลองเอาไปคิดดูนะครับ

ย่ำๆอีกครั้ง ไม่มีใครอยากจะใช้ bot หรอกครับ ถ้าไม่จำเป็น

#30 Toeykung

Toeykung

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 05:37:00 PM

QUOTE(หวัดดีชาวโลก @ Jan 7 2008, 01:48 PM) ดูโพสต์

QUOTE(GM WL @ Jan 7 2008, 01:41 PM) ดูโพสต์

ผิดสิค่ะ คุณเข้าถึงระบบ แล้วใช้โปรแกรมนั้นเข้ามาเล่น ซึ่งทำให้ข้อมูลเปลี่ยนแปลง ถือว่าคุณได้เปลี่ยนแปลงข้อมูล

ต้องมีความผิดสิค่ะ

แล้วมันเกิดความเสียหายไหมครับ ????

ถ้าคุณเข้าไปเดินในบ้านคนอื่นโดยไม่ได้รับอนุญาต
แต่ไม่ได้ทำไรหรอก แค่เข้าไปเดิน
นี่ผิดมั้ย
นักกฏหมายลองว่ามาซิ

#31 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 06:04:24 PM

ไม่ต้องเถียงกันหรอกครับ ผิด หรือไม่ผิด ไม่ใช่หน้าที่เราจะตีความครับ ปล่อยให้มันเป็นไปก็พอ ถ้าผิดเขาก็จับเองแหละครับ ส่วนจะมีโทษไหม ก็แล้วแต่ศาลครับ เราตีความไปก็ไม่ได้หมายความว่า ศาลจะบอกว่าที่เราตีความถูก

เข้าบ้านผู้อื่นถือว่าผิดถ้าบ้านนั้นไม่ต้องการให้เราเข้า
เข้าบ้านผู้อื่นไม่ผิดถ้าบ้านนั้นเปิดให้เราเข้า(ร้านค้า)
คุณคิดว่าเป็นแบบไหนครับ มันตีความแล้วแต่สถานะการณ์ครับ ไม่ต้องเถียงกันให้เสียเวลาหรอกครับ

คนทำก็บอกไม่ผิด
คนให้บริการก็บอกว่าผิด
คนใช้จะใช้ซะอย่างแล้ว จะทำอะไรได้ ตามจับให้หมดเลยก็คงทำไม่ได้

ถ้าไม่อยากให้คนใช้ Bot อย่าทำให้มันเกินงาม

#32 KenJiZ

KenJiZ

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 08:09:04 PM

ตอนนี้บอทมันมีแล้วครับ แถมโดดเควสในถ้ำได้อีกด้วย

#33 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 10:29:40 PM

คุณ Solars พูดได้ใจมากๆครับ

ปล. บ้านที่ให้คนเข้าไปได้เสรี มันผิดด้วยผมพึงรู้ onion13.gif

#34 Reality

Reality

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 10:54:44 PM

ถ้าถือตาม พ.ร.บ.อาชญากรรมคอมพิวเตอร์แล้วการเข้าถึงหรือแก้ไขข้อมูลที่มีการเข้ารหัสไว้บนเครื่องของเราเองรวมไปถึงข้อมูลที่ถูกส่งมาให้เรา(เช่น packet เกมส์)ถือว่าไม่มีความผิดครับเพราะพ.ร.บ. ระบุชัดเจนว่าจะมีความผิดก็ต่อเมื่อเป็นข้อมูลที่อยู่บนเครื่องผู้อื่นหรือข้อมูลที่ไม่ได้ส่งเพื่อเราเท่านั้น

ได้รับการยืนยันจากเพื่อนที่จบกฏหมายและเป็นทนายแล้วครับ

แต่ในแง่ของทรัพย์สินทางปัญญาแล้วยังไม่แน่ใจแต่ถ้าไม่ได้ทำเป็นการค้าก็ไม่น่าจะมีความผิด

กฏหมาย IT บ้านเราล้าหลังไป 10 ปีครับคนออกกฏหมายส่วนมากก็ตาแก่หัวแข็งกับตาลุงงี่เง่างมอยู่กับความคิดเก่าๆความเชื่อเดิมๆ

พูดง่ายๆว่าเอาคนยุคเก่ามาออกกฏหมายของยุค IT มันก็ต้องมีช่องโหว่เป็นธรรมดา

#35 NAMFON

NAMFON

• Special Member
  • 30029 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 11:07:41 PM

ใครอยากทำอะไรก้อทำไปเถอะ ถูกดำเนินคดีขึ้นมาจริงๆก้ออย่ามาร่ำร้องละกัน
อย่าลืมสิ่งนึงที่เมืองไทยมีก้อคือ คนมีเงิน มีกฏหมายในมือสิ

ตัวอย่างก้อมีให้เห็นมามาก ความถูกต้องแพ้เงินอ่ะ หรือไม่จริง ส่วนน้อยนักที่จะชนะคนมีเงิน

ส่วนท้ายสุด ตัวเราเองก้อเล่นทีเอสแบบ บอทถึงที่สุด บอทในแง่ที่มากกว่าคนทั่วไปซะด้วยซ้ำ คือโกงยิ่งกว่าโกงเควส ซะอีก แล้วที่บอกว่า community อยู๋ที่การทำเควส หาของ ประลองล่ะก้อ ไปดูสิ ตอนนี้ มีกี่ตี้มาประลอง เวลาคนเล่นใหม่ทำเควสทีใครสนใจจะช่วยเค้ามั่ง ตอบให้เต็มปากหน่อยสิ

#36 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 12:53:22 AM

มันอยู่ที่สันดานครับคุณน้ำฝน มันไม่ได้อยู่ที่ bot onion52.gif

#37 NAMFON

NAMFON

• Special Member
  • 30029 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 07:41:19 AM

รอดูกันไปละกัน ว่า สุดท้ายจะลงเอยแบบไหน

แต่จากความคิดลึกลึกส่วนตัว เกมส์นี้ไม่สามารถออนจอทิ้งไว้ได้เกิน 1 จอโดยที่ไม่ค้างข้ามวันได้เลย

สเป็คเครื่องข้าพเจ้า แรงกว่าของคุณ จูน ซะอีก ยังไม่ค่อยจะรอด และอีกอย่าง เครื่องข้าพเจ้า เป็นเกมส์ 95 เปอร์เซ็นต์ แทบไม่ได้ใช้อะไรนอกจากนี้เลย เพราะงานที่ทำในชีวิตจริงไม่ต้องใช้คอมเครื่องนี้เลย มีคอมที่ทำงานต่างหากแค่เพียง celeron 2.33 ram 512 เท่านั้นเอง

บ่นอะไรไปเนี่ย

#38 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 08:49:06 AM

ทำบอทไปเปิด Remote, ตกปลา, ขุดแร่, ดูดดิน, ตัดไม้ ดีกว่ามะครับ หุหุ วินวิน
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#39 Em@iL

Em@iL

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 09:35:53 AM

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 8 2008, 08:49 AM) ดูโพสต์

ทำบอทไปเปิด Remote, ตกปลา, ขุดแร่, ดูดดิน, ตัดไม้ ดีกว่ามะครับ หุหุ วินวิน

Cool!!!!

#40 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 10:26:44 AM

QUOTE(NAMFON @ Jan 7 2008, 11:07 PM) ดูโพสต์

ใครอยากทำอะไรก้อทำไปเถอะ ถูกดำเนินคดีขึ้นมาจริงๆก้ออย่ามาร่ำร้องละกัน
อย่าลืมสิ่งนึงที่เมืองไทยมีก้อคือ คนมีเงิน มีกฏหมายในมือสิ

ตัวอย่างก้อมีให้เห็นมามาก ความถูกต้องแพ้เงินอ่ะ หรือไม่จริง ส่วนน้อยนักที่จะชนะคนมีเงิน

ส่วนท้ายสุด ตัวเราเองก้อเล่นทีเอสแบบ บอทถึงที่สุด บอทในแง่ที่มากกว่าคนทั่วไปซะด้วยซ้ำ คือโกงยิ่งกว่าโกงเควส ซะอีก แล้วที่บอกว่า community อยู๋ที่การทำเควส หาของ ประลองล่ะก้อ ไปดูสิ ตอนนี้ มีกี่ตี้มาประลอง เวลาคนเล่นใหม่ทำเควสทีใครสนใจจะช่วยเค้ามั่ง ตอบให้เต็มปากหน่อยสิ

อันนี้เปรียบเทียบให้ดูน่ะงับ บางท่านมีเวลา บางท่านไม่มีเวลา บางท่าน สนุกกับเกม บางท่านสนุกกับเกม แต่เบื่อไวเพราะ ฯลฯ
มันมีหลากหลาย คน ที่พูดนี้หมายถึงว่าสังเกม เกมดีๆ มีBot ก็มีสังคมได้นะคับ คุณน้ำฝน เชื่อมัย บางคนในเกมเวลสูงๆ
พอคนเลเวลน้อยๆไป ขอให้ช่วย ซิบไปโดนด่ากลับมาซะอีก แต่ก็มีอีกหลายคนที่เค้าช่วย ก็คือไม่ได้ว่ารวมกันไปซะหมดอ่ะคับ
ที่พูดมานี้ ผมก็อยากให้มีคนเล่นกันเยอะๆ ไม่อยากให้เบื่อไว เชื่อเถอะคับ มีBot อยู่เกมไม่เจ้งหรอกคับ ดูอย่าโย่วกังสิ ไม่มีบอทเปงยังงัย
จิงๆผมอยากให้คนนำเกมเข้า มีรายได้เยอะๆด้วยซ้ำ แต่ทำอะไร ก็อย่าให้เกินงาน อย่างที่ท่าน โซร่าได้พูดไว้นั้นแระคับ

ปล. ผมชอบเกมTSนะคับ ผมก็เลยชอบเกมนี้ไปด้วย แต่เลิกช่วงที่บอทโดดเควสไม่ได้ เพราะเพื่อนเลิกกันหมด จะไปทำกิจกรรมอะไรก็เคยไปเปงปาตี้ด้วยกัน
พอเพื่อนเลิกเหลือเราคนเดียวแล้วจะอยู่ทำใมละ พอบอทใช้ได้อีกที ก็สายไปแล้ว
ปล.2 เกมนี้มีพื้นฐานลูกค้ามาจากTSอยู่แล้ว แต่อย่าให้เสียไปโดยเปล่าประโชยน์นะคับท่าน

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว