ไปที่เนื้อหา

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 188 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#41 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 10:36:30 AM

ไม่ให้ทำก็ไม่ทำค้าบ ข้าน้อยเป็นแค่โปรแกรมเมอร์ตัวเล็กๆ มิอาจท้าทายอำนาจรัฐและอำนาจมืด หึหึ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#42 NAMFON

NAMFON

• Special Member
  • 30029 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 10:38:03 AM

ก้อเห็นด้วยกะที่ท่านพูดมาค่ะ ก้อไม่ได้เหมาหรอก แตจ่ส่วนมากไงเค้าไม่ค่อยสนใจคนเลเวลน้อยหรอก

แล้วก้อที่เลิกกันเพราะบอทไม่ได้อ่ะ เพราะว่าบอทกันมาจนเคยชิน

บอทมาทุกวัน อยู๋มาวันนึงบอทไม่ได้ ก้อเลิกเล่นซะ
แต่ถ้าไม่ได้บอทมาเรื่อยๆ บอทไม่ได้เหรอ ก้อไม่เป็นไร ชั้นยังเก็บเลเวลได้นี่นา

ป.ล.เกมส์นี้มีบอทมาให้ในตัวแล้ว เอาเท่าที่เค้าให้มาเถอะค่ะ
เล่นอย่ามากซักคนละ 2 ตัวมันก้อพอที่เครื่องจะรับไหวสิจ้ะ

#43 Guest_GM WL_*

Guest_GM WL_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 02:03:15 PM

บอทมีหน้าที่ เก็บเลเวลใช่ไหมค่ะ
เปิดบอทเพื่อ เลเวล ใช่ไหมค่ะ
อยากเก่ง เร็ว เพื่อ?
ไม่มีเวลาเล่น ไม่ใช่ข้ออ้างค่ะ ที่บอกว่า บอทแล้วจะมีสังคม จริงหรอ? ในเมื่อคุณเปิดบอทอยู่ตลอด ไม่มีการเข้าร่วมสังคมอะไรเลย หรือเข้ามาเล่นบาง มีสังคม นิดนึงอะ

สรุปคือต้องการเลเวล มากๆ มันคือการแข่งขัน มีแต่การ เอาเปรียบ
คนที่ไม่ใช้อีกหลายๆคน ที่เขาใช้บอทไม่เป็น แต่ เขาอยากเล่น แล้วเขาก็ไม่มีเวลาด้วย ทำยังไง หรอ

ไม่ต้องห่วงคนที่เลเวลน้อย การได้อยู่ในสังคมดีๆ มันไม่ใช่เรื่องยาก ที่จะมีความสุขในการเล่น นะค่ะ

Community ที่บอกมา มันคือการเปิดบอทให้เลเวลเยอะๆให้เอาเวลาไปนั่งคุยในการประลองกะทำเควสนิดนึง หรอค่ะ

#44 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 02:45:44 PM

QUOTE(GM WL @ Jan 8 2008, 02:03 PM) ดูโพสต์

บอทมีหน้าที่ เก็บเลเวลใช่ไหมค่ะ
ถูกต้องครับ แต่ไม่ทั้งหมด Bot เล่นแทนเราตอนเราไม่ว่าง หรือ ทำงาน ยกเว้นคนบางกลุ่มที่ว่างมาดูบอท แต่ไม่เล่นเอง

เปิดบอทเพื่อ เลเวล ใช่ไหมค่ะ
ตอบเหมือนอันแรกครับ

อยากเก่ง เร็ว เพื่อ?
เพื่อร่วมกิจกรรม ของเกมส์ที่มีมาให้ร่วม ยกเว้นว่า คุณจะไม่จัดกิจกรรมใดๆเลย หรือ กิจกรรมนั้นๆ ไม่ต้องการ LV และ ทุกคนมีส่วนร่วม และ ไม่ว่า LV1 หรือ LV99 ทำแล้วได้เหมือนกัน และ ทุกคน สามารถใช้ชีวิตในเกมส์โดยไม่มีข้อแตกต่างเรื่อง LV ครับ ถึงจะไม่มีความอยากเก่ง หรือว่า คุณเล่นเกมส์แล้วไม่ร่วมกิจกรรมครับ

ไม่มีเวลาเล่น ไม่ใช่ข้ออ้างค่ะ ที่บอกว่า บอทแล้วจะมีสังคม จริงหรอ? ในเมื่อคุณเปิดบอทอยู่ตลอด ไม่มีการเข้าร่วมสังคมอะไรเลย หรือเข้ามาเล่นบาง มีสังคม นิดนึงอะ
อันนี้อยู่ที่ตัวบุคคลครับ ตัวอย่างนะครับ นาย A กับ นาย B เจอกันในเกมส์ เล่นด้วยกัน นาย B มีงานทำ แล้ว ไม่มีเวลามาเล่น พอมาเล่นอีกที นาย A ซึ่งเล่นทุกวัน lv นำนาย B ไปมากแล้ว แต่นาย B อยากเล่นกับ นาย A ทำอย่างไร
1 นาย B ยอมเสี่ยงตาย ไปเล่นกับ นาย A ในที่ๆ นาย A เล่นอยู่ (นาย B ตายแน่ๆ 100%) แล้วก็เบื่อเพราะตาย
2 นาย A ยอมมาเล่นกับ นาย B ในที่ที่นาย B อยู่ คำถามครับ นาย A จะทนเล่นได้นานแค่ ไหน กับเพื่อนที่เจอในเกมส์ (เพื่อนจริงๆ ยังยากเลย ยกเว้นเล่นตัวใหม่มาพร้อมกับนาย B อีกที)

สรุปคือต้องการเลเวล มากๆ มันคือการแข่งขัน มีแต่การ เอาเปรียบ
ถูกต้องครับ การแข่งขันเพราะตัวเกมส์มันมีการแข่งขัน คนถึงยังเล่นอยู่ ถ้าห่วง Chat ไม่เล่น MSN ละไม่ต้องเสียเงินด้วย ทำสงครามกัน คุณยอมให้ผมซึ่ง lv 1 ยึดเมืองได้ไหม แบบว่า แบ่งกันครองเมือง ไม่ต้องแข่งกัน

คนที่ไม่ใช้อีกหลายๆคน ที่เขาใช้บอทไม่เป็น แต่ เขาอยากเล่น แล้วเขาก็ไม่มีเวลาด้วย ทำยังไง หรอ
แล้วถ้าเขาจะใช้ Remote แต่ใช้ไม่เป็นจะทำไงหรอ

ไม่ต้องห่วงคนที่เลเวลน้อย การได้อยู่ในสังคมดีๆ มันไม่ใช่เรื่องยาก ที่จะมีความสุขในการเล่น นะค่ะ
นั่นคือสังคมที่คน lv เท่ากันเท่านั้นถึงคุยกันได้ครับ

Community ที่บอกมา มันคือการเปิดบอทให้เลเวลเยอะๆให้เอาเวลาไปนั่งคุยในการประลองกะทำเควสนิดนึง หรอค่ะ
ไม่ถูกซะทีเดียวครับ อยู่ที่บุคคลมากกว่า ผมว่างก็เล่นเองไม่ว่าง ก็ bot

อย่าว่าผมขวางโลกเลยนะครับ ผมก็แค่ พูดในสิ่งที่ตัวผมคิด และ เจอมาตั้งแต่เล่นเกมส์ แรก คือ King of Kings นะครับ จนปัจจุบันยังไม่เห็นเกมส์ไหนเลยที่มีสังคมดี สังคมที่ดีอยู่ที่ตัวบุคคลครับไม่ใช่ มี bot หรือ ไม่มี bot

#45 Guest_GM WL_*

• Guests

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:12:52 PM

ตอบได้เลยว่า คุณ เอาเปรียบคนที่เล่นเองอย่างมาก

ถึงจะมีเวลาหรือไม่มีเวลา แต่ ที่แน่ๆค่ะ คือเขาเล่นเองด้วยความยากลำบาก หรือจะง่ายก็แล้วแต่

แต่คุณถ้าคุณเปิดบอท คุณเอาเปรียบคนที่เล่นเองแน่นอน ค่ะ

#46 Em@iL

Em@iL

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:15:16 PM

ผู้ที่ดูแลเกมส์แต่ไม่ใช่ในเกมส์แต่เป็นเวปบอทนี่
น่าจะใช้ตัวย่ออื่นแทนGMเนอะมันดุไม่เหมาะกับคำว่าGM
เป็นไรดีนะAWBดีม่ะ
Anty Web Bot
เปลี่ยนUSERดีกว่าแนะนำ

#47 Solars

Solars

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:28:35 PM

QUOTE(GM WL @ Jan 8 2008, 03:12 PM) ดูโพสต์

ตอบได้เลยว่า คุณ เอาเปรียบคนที่เล่นเองอย่างมาก

ถึงจะมีเวลาหรือไม่มีเวลา แต่ ที่แน่ๆค่ะ คือเขาเล่นเองด้วยความยากลำบาก หรือจะง่ายก็แล้วแต่

แต่คุณถ้าคุณเปิดบอท คุณเอาเปรียบคนที่เล่นเองแน่นอน ค่ะ

ครับผม ถ้าคิดว่าผมเอาเปรียบ ก็ไม่ว่าครับ แต่อย่าให้เห็นมี Remote นะครับเดี๋ยวคนใช้ไม่เป็น จะโดนเอาเปรียบ หรือคนที่ไม่ซื้อจะโดนเอาเปรียบ
ผมจะได้เล่นอย่างสบายใจว่าไม่มีคนเอาเปรียบผม เพราะผมไม่มีเวลามาเล่นเกมส์ได้ตลอดเวลาครับ และคงไม่มีปัญญามานั่งคลิกเพื่อตีรอคนในตี้เพื่อตี หรือหาตี้ให้พร้อมแล้วไปเล่นกันหรอกครับ

(ว่าแต่ว่าผมยังไม่มี ID close เลยนี่หว่า หุหุ เถียงทำไมเนี่ย) onion43.gif

#48 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:30:00 PM

ใครอยากทำอะไรก้อทำไปดีกว่าค่ะ อย่ามาทาเลาะกันเลย สุดท้าย อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

#49 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:34:34 PM

QUOTE(GM WL @ Jan 8 2008, 03:12 PM) ดูโพสต์

เชื่อเถอะครับ ผมว่าเดินคนละครึ่งทาง จะเป็นผลดีกว่า บ. ที่จ้างท่านอยู่นะคับผม
ผมเข้าใจว่า จะทำรีโมท บอทเสรี ออกมาขายอันนี้เข้าใจครับ
แต่การที่มาประกาศ Anty Bot แบบนี้ไม่เป็นผลดีแน่คับผม

ปล.คุณโซร่าตอบได้เยี่ยมครับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#50 Guest_GM WL_*

• Guests

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:35:51 PM

ไม่ต้องห่วงนะค่ะ ทางเราใส่ใจ ผู้เล่นเป็นอันดับ 1 ค่ะ

ทางเราจะแนะนำทุกขั้นตอนให้แก้ ผู้เล่นทุกคน ให้ทั่วถึงมากที่สุด

ขอจบการสนทนาเพียงเท่านี้นะค่ะ

ขอบคุณ
[GM]WL

ปล. ท่านใดที่ยังไม่มี ID มาขอ AC จากทางทีมงานได้ค่ะ ที่ Callcenter : 087-548-3698 , 087-548-3689

#51 CyberG

CyberG

• 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 03:47:41 PM

แหมตอบกระทู้กานรุนแรงเชียว ใจเย็นๆกันหน่อย ของแบบนี้มันก็มีทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบ มันขึ้นอยู่กับคนใช้
สังคมที่ดี ไม่ได้หมายความว่าต้องไม่มีบอทเสมอไป มันขึ้นอยู่ที่ผู้เล่นต่างหากว่าจะสร้างสังคมที่ดีได้หรือไม่
แต่เกม King of Kings ผมก็เล่นตั้งแต่แรกเลยนะ สังคมก็ดีได้ ทั้งที่แรกๆไม่มีบอท และหลังๆ มีแต่บอท ก็อยู่กันได้
แต่ต้องยอมรับความจริงของเกมแนวนี้อยู่อย่างนึง คนบางกลุ่มยอมไม่ได้ที่จะมีคนอื่นเก่งกว่าตัวเอง
และคนบางกลุ่มไม่ได้สนใจว่าจะมีใครเก่งกว่า คนกลุ่มแรก แม้ว่าจะมีบอทหรือไม่ เขาก็จะหาทางทำให้ตัวเองเก่งที่สุดอยู่ดี
ถ้ามีบอท เขาก็ใช้

แต่จากระบบของเกมนี้ เท่าที่ดูแล้ว ไม่ว่าจะมีบอทหรือไม่มีบอท สังคมก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ เพราะการใช้รีโมทก็คือการ
บอทอย่างหนึ่ง คนทั่วไปสามารถใช้ได้เหมือนๆกัน แต่จะแตกต่างกันแค่คนที่จ่ายเงินเพื่อรีโมทที่ดีกว่า(คือการใช้เงิน
เผื่อช่วยในการเก็บเลเวลที่ไวกว่าเพราะใช้สกิลได้ ส่วนวิธีไม่ขอเอ่ย) และสังคมก็จะคล้ายๆกับเกม TS ที่มีบอท คือวันๆเปิดบอทไว้แล้วไปทำงานหรือไปเรียน พอกลับมาก็เข้ามาเล่น คุย หรือevent จากที่บอกมาคงจะเห็นว่า ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีบอก็ไม่แตกต่างกัน เพราะคำตอบมันคือรีโมทมันก็เหมือนเราเปิดบอทอยู่แล้ว ต่างแค่ตัวแปร
บอทรีโมท (ฟรี) = ให้เราได้แค่ฟังชั่นการเอาชีวิตรอดและโจมตี+สกิลพื้นฐาน
บอทรีโมท (เสียเงิน) = เหมือนรีโมทฟรีแต่เพิ่มฟังชั่นในการใช้สกิลวนลูปหรือใช้ตามลำดับและฮีล+ชุบ
บอทโปรแกรม = เหมือนรีโมทเสียเงินแต่สามารถสั่งให้เดินได้หลากหลายหรือเพิ่มฟังชั่นในการคุย npc หรือเงื่อนไขอื่นๆได้มากกว่าและเปิดได้หลายตัวกว่าบอทรีโมท

ก็คงเห็นได้ว่า สุดท้ายก็ไปลงเอยที่บอทอยู่ดี เพียงแต่มุมมองของคนมันต่างกัน

แต่ด้วยมุมมองของผู้ให้บริการ ผมคิดว่าผู้ให้บริการแม้ไม่ได้หวังกำไรมากมาย แต่หวังที่จะทำให้เกมนี้เป็นเกมที่ใครๆก็คิดว่าเป็นเกมที่ดีจึงได้มีการขอร้องต่อผู้เล่นเพื่อไม่ให้ใช้โปรแกรมบอทเพื่อสังคมเกม
จากที่มองการบริการของ GM แล้วคงจะทำงานกันมากพอสมควรเพื่อตอบสนองผู้เล่นได้มากขนาดนี้ แต่อยากฝากไปคิดนิดหน่อยนะครับว่า สิ่งที่ทางผู้ให้บริการต้องการนั้นคืออะไร ไม่อยากให้ผู้เล่นใช้บอท(รีโมทมันก็คือบอทนะ) หรือว่าอยากให้สังคมในเกมนั้นดีกันแน่

เล่นเน็ตมา 10 กว่าปี เพิ่งเคยตอบเวปบอร์ดยาวขนาดนี้ครั้งแรกนะเนี่ย - -

#52 MoonLight

MoonLight

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 04:05:38 PM

QUOTE(NAMFON @ Jan 8 2008, 10:38 AM) ดูโพสต์

ก้อเห็นด้วยกะที่ท่านพูดมาค่ะ ก้อไม่ได้เหมาหรอก แตจ่ส่วนมากไงเค้าไม่ค่อยสนใจคนเลเวลน้อยหรอก

แล้วก้อที่เลิกกันเพราะบอทไม่ได้อ่ะ เพราะว่าบอทกันมาจนเคยชิน

บอทมาทุกวัน อยู๋มาวันนึงบอทไม่ได้ ก้อเลิกเล่นซะ
แต่ถ้าไม่ได้บอทมาเรื่อยๆ บอทไม่ได้เหรอ ก้อไม่เป็นไร ชั้นยังเก็บเลเวลได้นี่นา

ป.ล.เกมส์นี้มีบอทมาให้ในตัวแล้ว เอาเท่าที่เค้าให้มาเถอะค่ะ
เล่นอย่ามากซักคนละ 2 ตัวมันก้อพอที่เครื่องจะรับไหวสิจ้ะ

โห อ่านกระทู้นี้มาเรื่อยๆโพสต์คุณน้ำฝนนี่โดนอย่างแรง

เคยเลิกเล่นTSมาแล้ว ตอนที่กลับมาเล่นใหม่ไม่มีใครยอมช่วยทำเควสอะไรเลยแม้แต่นิดเดียว
จนรวมเซิร์ฟโน่นถึงได้รู้จักเพื่อนจากเซิร์ฟใหม่ มาช่วยแทบสารพัดอย่าง
แต่สุดท้ายเพื่อนๆเลิกหมด (สาเหตุก็เรื่องโกงแต้มตีเรือกับ รวมกิลเฉพาะกิจของกิลบางกิลเพื่อตีบ้านให้ชนะอะนะ)
แล้วก็ด้วยเหตุผลส่วนตัวหลังจากนั้นไม่นาน เราก็เลยตัดการติดต่อกะทุกคนในเกมที่เรารู้จักหมด
แล้วทนเล่นคนเดียว 5 ตัวไปประลองขึ้นหอไปคนเดียวหมด
ทำได้ซัก 2 เดือนก็แล้วสุดท้ายเลิก TS เพราะบอททำได้ทุกอย่างแล้ว ก็เลยไม่รู้จะเล่นไปทำไมเปลืองตัง -*-
ตอนนี้มาเล่นWL ก็หวังใจว่าจะไม่เจอพวกคนบางกลุ่มจากเกมเก่านะนั่น เหอะๆ ไปเทพอยู่ที่TSเต้ออย่ามาเกมWLเลยพลีส

สำหรับเกมWL ผมว่ารีโมทอะมันมีให้ทุกคนนะ แค่จะใช้หรือไม่ใช้
แล้วก็อยากจะบอกว่าถ้าเล่นเกมเป็น + อ่านภาษาไทยออก ไม่น่าจะเซ็ทรีโมทไม่เป็นหรอก แทบเป็นไปไม่ได้เลยเพราะมันเบสิกมากถึงมากที่สุด
หรืออย่างน้อยก็เซ็ทง่ายกว่าเซ็ทบอทแหละ ( อันนี้อ้างอิงจากTS บอทตัวไหนๆก็เซ็ทยากทั้งนั้นแหละถ้าไม่เคยเขียนโปรแกรมมาก่อนหน่ะ )
ส่วนใครจะไปเสียตังเพิ่มให้รีโมทหรูขึ้นมันก็แล้วแต่ความพอใจของคนเล่น
แต่บอทอะมันไม่ได้มีกันทุกคนซักหน่อยจะมาอ้าง ว่าจะบอทเพราะเรื่องรีโมทนี่ไม่น่าเกี่ยวนะ

ปล. บอกตรงๆเมื่อก่อนค่อยข้างอคติกะคุณน้ำฝนโคตรๆ 555+ แต่พอมาอ่านกระทู้แล้ว
ต้องบอกว่าชอบคุณน้ำฝนขึ้นมาเป็นกองเลย ถ้ามีโหวตมิส WL เมื่อไหนผมตามไปโหวตให้ก่อนเลย ฮิ้ว monkey-18.gif

#53 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 04:10:08 PM

1. ทั่น GM WL ทั่นดูมีอุดมการณ์ที่จะทำให้เกมนี้เป็นเกมที่ดี มีสังคมที่ดี ผมก็จะรอดูต่อไปครับ ว่าถ้าทำอย่างที่ทั่นเชื่อ แล้วมันจะดีได้จริงไม๊
2. เรื่อง Remote ผมก็ไม่ซีเรียสอะไร จะแบบธรรมดาหรือเสียเงิน ผมก็คงไม่จ่ายเงินอยู่แล้ว โหะๆ แต่ขอนิดนึง ถ้ามันหลุดเนี่ย ทำให้มัน Reconnect เองได้ไม๊ครับ (เป็นประเด็นใหญ่สำหรับผมมาก) คนที่เปิด Remote คือคนที่ไม่ได้อยู่หน้าจอ (ส่วนใหญ่) แล้วถ้ามันหลุด แล้วจะทำยังไงดีครับ (บอทช่วยทั่นได้ ว่ะฮาๆๆ)

ปล.ทั้งหมดทั้งปวง ไม่ได้หมายความว่าผมจะพัฒนาบอทสำหรับเกมนี้ขึ้นมานะครับ ได้ฟังเรื่องราวจากทั่นจูนแล้ว ผมก็เป็นคนพูดง่ายเหมือนกันไม่ใช่คนพูดไม่รู้เรื่อง
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#54 Solars

Solars

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 04:19:56 PM

ผมชอบ GM แบบนี้จริงๆ ดูใส่ใจกับการทำงานดี ไม่เหมือน หลายๆบริษัท ที่ตอบอะไรเหมือน Bot ให้ความเห็นอะไรก็ไม่ได้

ขอชมในความใส่ใจครับ แล้วจะรอดูสถานการณ์ต่อไป (ตอนนี้ยังยุ่งกับ bot หวงอี้อยู่เลย จึงไม่ว่างไปทดลอง WL ครับ)

#55 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 04:36:48 PM

QUOTE(MoonLight @ Jan 8 2008, 04:05 PM) ดูโพสต์

สำหรับเกมWL ผมว่ารีโมทอะมันมีให้ทุกคนนะ แค่จะใช้หรือไม่ใช้

ไม่เชิงนะ เพราะ remote ปกติมันก้อทำไม่ได้ทุกอย่าง สาย สกิลก็ลำบาก สาย support ก็ลำบาก
แต่ก็นะ เกมส์เค้าไม่ได้นำเข้ามาฟรีๆ ต่อให้คิดกำไรแบบแค่พออยู่ได้ ก็ต้องมีราคาบ้างอยู่ดี
จะให้ฟรีไปทุกอย่าง คงไม่ได้

ที่พูดนี่ไม่ได้บอกว่าบอทไม่ดี แต่ให้คิดด้วยเหตุผลมากคิดนิดนึง ^^

#56 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 05:08:55 PM

สงสัย ผมจะแพ้ อากาศ ของกระทู้นี้
เข้ามาอ่านแล้ว เหมือนจะเป็นไข้

ความจริง มอง ทุกอย่าง ในแง่บวก ไว้ก่อนครับ
รีโมท มันก็คือ บอท แหละ
ใครเปิดมาก เปิดน้อย หรือใครจะบ้า เล่นเองตลอดปี ก็ไม่น่าเป็นประเด็นอะไร

GM ใส่ใจผลประโยชน์ของลูกค้า ก็ดีครับ
ขอความร่วมมือมา ผมก็ OK คนื่อนก็ OK

ไม่แปลก หรอก ครับ ที่คนในบอร์ดนี้ จะไม่เห็นด้วยกับ GM เพราะนี้มันบอร์ด คนรักบอท
และกระทู้ส่วนใหญ่ ให้ความรู้ ทางด้าน โปรแกรมมิ่ง
หรือ GM นึกว่าเป็นบอร์ด ของบริษัท = =*

คงต้องรอดู หลังโคลสเบต้า ว่าเกม จะเป็นอย่างไร

#57 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 05:24:18 PM

QUOTE(MoonLight @ Jan 8 2008, 04:05 PM) ดูโพสต์

QUOTE(NAMFON @ Jan 8 2008, 10:38 AM) ดูโพสต์

โห อ่านกระทู้นี้มาเรื่อยๆโพสต์คุณน้ำฝนนี่โดนอย่างแรง

เคยเลิกเล่นTSมาแล้ว ตอนที่กลับมาเล่นใหม่ไม่มีใครยอมช่วยทำเควสอะไรเลยแม้แต่นิดเดียว
จนรวมเซิร์ฟโน่นถึงได้รู้จักเพื่อนจากเซิร์ฟใหม่ มาช่วยแทบสารพัดอย่าง
แต่สุดท้ายเพื่อนๆเลิกหมด (สาเหตุก็เรื่องโกงแต้มตีเรือกับ รวมกิลเฉพาะกิจของกิลบางกิลเพื่อตีบ้านให้ชนะอะนะ)
แล้วก็ด้วยเหตุผลส่วนตัวหลังจากนั้นไม่นาน เราก็เลยตัดการติดต่อกะทุกคนในเกมที่เรารู้จักหมด
แล้วทนเล่นคนเดียว 5 ตัวไปประลองขึ้นหอไปคนเดียวหมด
ทำได้ซัก 2 เดือนก็แล้วสุดท้ายเลิก TS เพราะบอททำได้ทุกอย่างแล้ว ก็เลยไม่รู้จะเล่นไปทำไมเปลืองตัง -*-
ตอนนี้มาเล่นWL ก็หวังใจว่าจะไม่เจอพวกคนบางกลุ่มจากเกมเก่านะนั่น เหอะๆ ไปเทพอยู่ที่TSเต้ออย่ามาเกมWLเลยพลีส

แล้วก็อยากจะบอกว่าถ้าเล่นเกมเป็น + อ่านภาษาไทยออก ไม่น่าจะเซ็ทรีโมทไม่เป็นหรอก แทบเป็นไปไม่ได้เลยเพราะมันเบสิกมากถึงมากที่สุด
หรืออย่างน้อยก็เซ็ทง่ายกว่าเซ็ทบอทแหละ ( อันนี้อ้างอิงจากTS บอทตัวไหนๆก็เซ็ทยากทั้งนั้นแหละถ้าไม่เคยเขียนโปรแกรมมาก่อนหน่ะ )
ส่วนใครจะไปเสียตังเพิ่มให้รีโมทหรูขึ้นมันก็แล้วแต่ความพอใจของคนเล่น
แต่บอทอะมันไม่ได้มีกันทุกคนซักหน่อยจะมาอ้าง ว่าจะบอทเพราะเรื่องรีโมทนี่ไม่น่าเกี่ยวนะ

ปล. บอกตรงๆเมื่อก่อนค่อยข้างอคติกะคุณน้ำฝนโคตรๆ 555+ แต่พอมาอ่านกระทู้แล้ว
ต้องบอกว่าชอบคุณน้ำฝนขึ้นมาเป็นกองเลย ถ้ามีโหวตมิส WL เมื่อไหนผมตามไปโหวตให้ก่อนเลย ฮิ้ว monkey-18.gif

เอ่อ ขอทราบได้มั้ยคะ ว่า ข้าพเจ้าไปทำอะไรให้ท่าน อคติอ่า

#58 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 05:30:30 PM

เห็นด้วยกะคุง codegear ... ผู้พัฒนา กะ ผู้ใช้ และผู้ให้บริการ แต่ละคนก็คิดไม่เหมือนกัน
ถ้ามองแบบเป็นกลางๆ GM ต้องรับฟังผู้เล่นมากขึ้นนิดนึง อย่าเพิ่งใช้คำพูดแรงๆ
แล้วผู้เล่นที่ต้องการใช้บอท ก็รับฟังเสียงของผู้ให้บริการบ้างนะครับ ว่าเค้าต้องการ
เปลี่ยนแปลงยังไง แล้วจุดที่พบกันครึ่งทางได้คือจุดไหน

กระแสสนับสนุนแนวคิด และการให้บริการตอนนี้ เป็นไปในทางที่ดีพอสมควรเลย
ต้องรอดูกันต่อไป ว่าต่อไปจะไปในทางทิศทางไหน

ปล. อย่าถามเลยเจ๊ฝน เด๋วโจทย์โผล่มาเพียบ 5555+

#59 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 05:42:49 PM

QUOTE(X CroSs @ Jan 8 2008, 05:30 PM) ดูโพสต์

เห็นด้วยกะคุง codegear ... ผู้พัฒนา กะ ผู้ใช้ และผู้ให้บริการ แต่ละคนก็คิดไม่เหมือนกัน
ถ้ามองแบบเป็นกลางๆ GM ต้องรับฟังผู้เล่นมากขึ้นนิดนึง อย่าเพิ่งใช้คำพูดแรงๆ
แล้วผู้เล่นที่ต้องการใช้บอท ก็รับฟังเสียงของผู้ให้บริการบ้างนะครับ ว่าเค้าต้องการ
เปลี่ยนแปลงยังไง แล้วจุดที่พบกันครึ่งทางได้คือจุดไหน

กระแสสนับสนุนแนวคิด และการให้บริการตอนนี้ เป็นไปในทางที่ดีพอสมควรเลย
ต้องรอดูกันต่อไป ว่าต่อไปจะไปในทางทิศทางไหน

ปล. อย่าถามเลยเจ๊ฝน เด๋วโจทย์โผล่มาเพียบ 5555+

เฮ้ย ไปทำไรไว้เนี่ย โจทย์พียบอ่ะ

#60 SweetHeart01

SweetHeart01

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 05:48:12 PM

monkey-12.gif แบบว่าไม่มีส่วนได้ส่วนเสียค่ะ
เพื่อนส่งมาให้อ่านบอกขำๆ
ปกติไม่ค่อยตอบไรพวกนี้เท่าไหร่ อันนี้อยากแสดงความคิดเห็นจริงๆค่ะ
คือว่าเล่นเกมส์ online มาหลายเกมส์ และปัจจุบันก็เลิกเกือบหมดแล้วเช่นกัน
เหลือไม่กี่เกมส์ที่มีเพื่อนที่รู้จักในเกมส์รุ่นแรกๆ run bot
เราว่างก็เข้าไปเล่นขำๆ ไปเรื่อย ที่สำคัญไปไหนกับเขาก็ได้เพรา LV ใกล้กัน

เหตุผลที่ไม่เล่นและเหตุผลที่ต้องเป็น 1 ในสมาชิก BOT คือ
1. ไม่มีเวลาเล่นมาเล่นอีกทีเพื่อนหายหมด BOT เก็บ level ได้ ถ้าเราไม่ค่อยมีเวลา
เหมือนที่คนนึงตอบเรื่องเพื่อน A กับ เพื่อน B ว่ากลับมาอีกทีเพื่อนก็ LV สูงกว่า
รู้จักแค่ในเกมส์คน LV สูงที่ไหนจะมาเก็บที่ได้ LV ช้า ไอ้เราทู่ซี้ไปเล่นที่เก็บ LV สูงก็ตายก่อนประจำ
2. ทำอะไรเกี่ยวกับ com ไม่เป็นเล่น แบบว่าลงเกมส์ได้ online ได้ก็โคตรเก่งแล้ว
3. เพื่อนที่ทำให้เสียดายเพราะตอนที่เราบ้าเกมส์เล่นๆได้ LV สูงพอควร

เห็นเกมส์นี้มาใหม่อยากเล่นไม่เข้าใจหรอกว่าเล่นไงว่าจะถามเพื่อน
แต่พอมาอ่านกระทู้นี้เข้าใจทันที
อยากถาม GM หน่อยค่ะ
1. ไม่ให้มี Bot เพราะจะเก็บตังค์ใช่ไหม ที่ออกมาห้ามบอทเพราะอยากได้ตังค์จากเราใช่ป่ะ
สังคมดีขึ้นเพราะเก็บเงินเราหรอ เก็บแพงไหม ราคาคนไทยป่าว
2. เราไม่มีเวลาเขียนโปรแกรมไรก็ไม่เป็นจะทำไงหรอ เราเห็นที่ไหนที่ไหนก็บอกจะ Support ทำได้ 100% จริงป่ะ
เหมือนที่เราอ่านว่าถ้าเราหลุดจะมีโปรแกรมทำให้เรากลับมาใหม่โดยเราไม่ลำบากไหม
เราไม่ค่อยอยู่บ้าน จะ set ให้ได้ไหม ไม่รู้จริงๆนะ ที่บริษัทเรา internet ก็ไม่ดีเราจะทำไงถ้าอยากเล่น
( แต่ BOT ทำได้อ่ะ)

จริงๆแล้วเราว่าถามง่ายๆ ดีกว่า
คุณคิดจะเก็บเงิน คุณมีทีมงานพร้อมไหม ทำได้จริงไหม คุณห้ามคนทำ BOT เพราะคุณไม่เก่งพอจะห้ามคนที่เขาเก่งกว่าหรือเปล่า monkey-14.gif
เราเสียเงินได้ถ้าคุณทำได้ 100% จริงๆ หรือเปล่า ถ้าไม่ได้คุณจะแก้ไขยังไง
เหมือนที่เวลาเราไปห้างสรรพสินค้า ทุกๆวันจอดรถฟรี
วันหนึ่งห้างบอกว่าจะเก็บค่าที่จอดรถ แต่ระบบห่วยทำให้รถค้างในลานจอดรถนานมาก ๆ
สุดท้ายห้างสรรพสินค้าก็ยกเลิกการเก็บเงินค่าที่จอดรถ
คุณจะทำแบบห้างสรรพสินค้าหรือเปล่า เราเสียตังค์เราน่าจะรู้นะว่าคุณจะแก้ไขยังไง

สุดท้ายนี้เราอยากบอกว่าเราไม่ใช่คนทำ BOT นะ
เรายังรู้สึกว่าถ้าเราทำ BOT ได้แล้วมาอ่านกระทู้นี้เรายังอยากทำ BOT เลย
แต่เราทำไม่เป็นอ่ะ monkey-17.gif

ถามขำๆ นะเพราะเราไม่ได้ผลิตแบงค์ได้เอง
เอากฎหมายมาขู่คุณก็รู้ว่าช่องโหว่งมันเยอะ อย่าเลย สันติ สันติดีกว่าเนอะ ..อุอุ onion52.gif

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว