ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ปัญหา คาใจ ตีบวกไม่แตก !!

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 CodeGeaR

CodeGeaR

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 07:00:14 PM

ปัญหา คาใจ ตีบวกไม่แตก !!
จาเกมไหน ก็ตามแต่เถิด ก็สงสัย มาหลาย ปี
นานมากๆ สมัย แรค ยังรุ่งเรือง อยู่ ....

โปรแกรมตีบวก อาวุธ และ เครื่องบวก กัน +10 ได้ 100%

อะจ๊ากกกก~ monkey-14.gif มันทำได้ จริงๆ เหรอ
แล้วหลักการทำงานมัน เป็นยังไง ....

เท่าที่ดู การตี + (หรือหลอมของ ก็เหมือนกัน อ้างอิง เกม HY) มันก็ส่ง แพคเกต เดียวโดดๆ แล้ว การหน่วงเวลา
ในการส่งแพคเกตมัน เป็นกล หลอกเด็ก หรือ มีผลจริงๆ ต่อการตี +

ผู้รู้ โปรดชี้แนะ [ว่างงาน .... ประจำวัน]

#2 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:14:10 AM

ผมว่าถ้าเป็น ID ทั่วๆไป คงทำไม่ได้ครับ ยกเว้น เกมส์นั้นๆ จะทำ function พิเศษ สำหรับ ผู้ดูแล เพื่อแจกของให้ผู้เล่นเมื่อร่วมกิจกรรม แล้ว function นั้นๆ ถูกดักได้ (เนื่อจาก GM รู้จักกับผู้ทำ program นั้นๆ หรือ GM ดักมาเองแล้วทำเอง) อันนี้ผมว่าผิดนะครับ อย่าทำเลย เพราะเป็นการแก้ไข server ของผู้ให้บริการเลยนะครับ อันนี้ ถ้าเขาฟ้องร้องขี้นมานี่โดนแน่ๆ ไม่ต้องสืบเลย

ต่อข้อถามที่ว่าทำได้จริงไหม ตอบได้ 2 แบบ ถ้ามี function นั้นๆในเกมส์ ก็ทำได้แน่นอนนอกนั้น แหกตา 1000%

#3 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:23:25 AM

ผมก็คิดว่าไม่น่ามีเหมือนกัน คำสั่งที่ส่งไปมันคือการตอบคำถาม npc
หรือไม่ก็ส่งไปสั่ง ตีบวก เฉยๆ ส่วนจะได้อะไรเท่าไหร่ น่าจะเป็นหน้าที่ sv คิด

#4 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 12:02:59 PM

ขอบคุณครับ อาจารย์ทั้ง 2 ที่ให้คำตอบ ครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว