ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ข้อเสนอแนะ การเขียน Bot ที่ดี

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Solars

Solars

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2008 - 01:05:49 PM

โดยส่วนตัวผมนะครับ การเขียน Bot นั้น ไว้หารายได้เล็กๆน้อยๆ ดังนั้น จะเขียนและพยายามไม่ให้มีผลกระทบต่อ Server มากนั้น (อะไรที่ Client ทำได้ โดยปรกติ Bot ก็ทำได้เท่านั้น)

- ทำให้ Bot ใช้งานง่าย คนส่วนใหญ่ นะครับที่ ต่อต้าน Bot เป็น เพราะ Bot ใช้งานยาก ไม่ค่อยมีคนสอน (ระบบเขียน Script เอง น่ะดี เพียงแต่ มันไม่ได้ใช้ได้ทุกคน) จึงอยากเสนอว่า เวลาเขียน ถ้าไม่อยากให้มีคนต่อต้านเยอะ ก็ควรที่จะทำให้ใช้ง่ายๆ ใครๆ ก็ใช้ได้ น่าจะดีที่สุด

- ทำให้ Bot ไม่มีการโกง (เพราะ แน่นอนว่า การโกงต่างๆนั้น ทำให้ Server มีปัญหาได้ และ ผิดกฏหมายแบบเต็มๆ เลี่ยงไม่ได้นะครับ) และการโกงจะทำให้ เกมส์นั้นไม่สนุก เป้าหมายของ Bot จริงๆ แล้วควรตอบสนอง ความต้องการแค่ เปิด เล่นแทนเรา เท่านั้นน่าจะดีที่สุด ส่วนคนที่เอาไปเปิดเยอะๆ ก็แล้วแต่บุคคล แต่ถ้าโกงได้อีก ก็จะทำให้มีแต่คนเกลียด

- จะแจกฟรี หรือ เก็บเงิน ก็ว่ากันไป แจกฟรี server ก็คนเยอะ (หรือจะทำแบบ WL ก็ได้ แจกฟรีใช้ได้แค่นี้ เสียเงิน ก็ใช้ได้มากกว่า)

อย่างอื่นนึกไม่ออก ใครอยากให้ Bot มีแนวทางไหน ก็ลองเสนอมานะครับ เพราะถ้าไม่เป็นการ ทำร้าย server มันก็เอาผิดอะไรเราไม่ได้แน่ๆครับ

#2 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2008 - 09:31:27 PM

ตอนนี้ผมเริ่มเปิดตัว aLogin ไว้ไม่ไหวละครับ สงสาร CPU + เครื่องดับ + รีสตาร์ทเองไปหลายรอบแระ คิดว่าคงจะลงมือปรับปรุง KoRnBot ให้รันบน WL ได้ในเร็ววันนี้
แต่ว่าข้อสำคัญที่สุดคือทำได้เท่า Remote ในเกมแค่นั้นน่ะครับ และคงไม่เผยแพร่ด้วยแหะๆ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#3 CyberG

CyberG

• 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2008 - 07:43:15 AM

พอดีผมมาใหม่ แล้วก็กำลังจะเริ่มลองทำบอท WL เช่นกัน เนื่องจาก CPU มันรับการทำงานของตัวละครหลายตัวไม่ไหวแล้ว (ตัวผมกับแฟน) ถ้าติดขัดยังไงจะมาขอคำชี้แนะบ้างแล้วกันครับ
ปล. รีโมทในเกมมันสนับสนุนปาร์ตี้แค่ฮีลกับชุบเอง ใช้สกิลบัฟใส่คนอื่นๆในปาร์ตี้ยากชะมัด(แต่ทำได้นะ)

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว