ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ข้อคิดเห็นเรื่องไอดีหลังเปิดจริง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 69 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#21 kaka

kaka

ชิวลี่จวี

• 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2013 - 10:24:47 AM

เชียร์แอร์ทามด้วยคนครับ ตัดปันหาคนล้นด้วย

เรื่องบอทอย่างน้อยขอบอทตามป่าก็ได้ครับ

เด็กเส้นขออย่าให้มีเลยนะครับ

ผมรับรองคนกลับมาเล่นเยออะแน่(ขนาดเกม Pt ยังกล้าเอามาเลย อิอิ)

#22 thoncha

thoncha

Exclusive Member

• Special Member
  • 10012 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 07:14:14 PM

ถ้าชอบสุด ก็ Air time ไม่มี item mall 
แต่ Air time+item mall ก็น่าสนใจ แต่ของในไอเทมมอลล์ ต้องไม่มีผลใดๆ ต่อการประลอง ลุยหอ เช่นจิตขุนพล/สกิล4 ถั่วทะลุฟ้่า พรมเมืองต่างๆ ยาย้อมผม เปลี่ยนสีผิว ถุงรีสกิล รีสเตตัส เป็นต้น 

#23 peathza

peathza

ซาลาเปาเนื้อ

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 07:32:29 PM

ไอดีล่ะ 100 ถาวร  itemmall ชาร์ตราคาของ เอาสร้อย+ดาว ออก

#24 thanasrap

thanasrap

กัวต้า

• 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 December 2013 - 07:39:17 PM

เรื่อง air time ผมว่าดีสุดครับ แต่อาจมีโปรโมชั่น แบบ 5ID เหมา 300-ต่อเดือน หรอ 3ID 200-ต่อเดือน ไรแบบนี้
ส่วน  item exp ก็ตาม SV จริง เรื่อง บอท ผมว่าให้มีเปิดใช้ไปเลย แต่ โดดเควสEXP ห้ามเวลาแบน ถ้าเหมาID ก็แบน ยกชุดไรแบบนี้
ถ้าแอบโดด เควสบอท ไรแบบนี้ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ส่วน ฟรี ผมไม่เห็นด้วย 100% เลย ทำให้ ขยะid แยะมาก พวกเก็บของไรแบบนี้
  ผมเล่นแต่ TS เปิด จนTSไทยเจ้งไป น่าเสียดาย สำหรับคนทำงาน 

#25 vincens

vincens

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2013 - 04:00:26 AM

เรื่อง airtime นี่เห็นด้วย  id ละ 200 รับได้ แต่แพงกว่านี้ ....  ถ้าได้วิธีเก็บเลเวลแบบ alpha test 3 พวกลูกชิ้น F1 ดูดมอน  หรือ เปิด pk ดูมอนนี่ก็ยอมรับได้ถ้าจะเกิน 300+ 

#26 TENTOMON

TENTOMON

กัวต้า

• 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 December 2013 - 07:03:51 PM

คิดค่า เข้าครั้งแรก กี่บาท ได้กี่ไอดี ก็ว่าไป สร้อยดาว ตราคูณ exp ซื้อเอาในมอลล์ ก็น่าจะดีนะ หรือจะให้ซื้อของกิน ก็ได้นะ 

#27 danai9857

danai9857

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 December 2013 - 09:03:15 PM

เดือน ละ 100 ก็พอ เชื่อ สิ   เติมไปเทม มอลด้วย น่ะ ท่าจะดีกว่า

#28 danai9857

danai9857

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2013 - 02:07:16 AM

ไม่น่า เติมเวลา ดีสุด ครับ  โปรโมท เซิฟเยอะๆ คนก็แน่น เน้น ขาย มอล

#29 wandevil1234

wandevil1234

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2013 - 06:42:28 PM

ผมคิดว่า เรื่องราคา เอาพี่ว่าเลย แต่เกิน 300 ไม่น่าไหว คนเล่นหลายตัวจริง ส่วนด้าน ไอเท็มมอล ควรจะมี เพราะ คนที่เล่นที่หลังอยากเก่งก็ต้องเติ่มเป็นเรื่องธรรมดา

ผมคิดว่า บางที่ ถ้าเกมนี้เล่นฟรี คงไม่ค่อยสนุก เพราะ พวกเกรียนเยอะแน่ๆ (ผมด้วยป่าวเนี้ยไม่รู้ 55) และมันจะเป็นสังคมมากขึ้น 

รักมาตลอด TS ONLINE 

#30 shelther

shelther

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2013 - 08:49:13 PM

ส่วนตัวคิดว่า แอร์ไทม์ไม่เหมาะเลย คหสต. นะครับ เพราะว่า บางคนไม่มีรายได้ในการหาเงินไรเงี้ย

แต่อยากเล่น มาก ก็ไม่ได้เล่น บางท่านเสนอว่า ไอดีขยะล้นเซิฟ เกรียนเยอะ ก็จริงครับ แต่ถ้าใช้ระบบ แอร์ไทม์

เราก็จะพบแต่สังคมเดิมๆ หน้าเดิมๆ การตลาดก็วนเวียนอยู่แค่นั้น 

ผมเห็นว่า ใช้ระบบ ไอเท็ม มอลยังมีสิ่ทธิ์ได้เงินจากการขายมากกว่า และอย่างน้อยถ้าเกรียนมันอยากเทพมันก็ต้องเติมบ้างแหล่ะ มันสร้างเงินดีกว่าแอร์ไทม์แน่นอน

ผู้ใช้บริการเยอะ ดีกว่าผู้ใช้บรืการน้อยครับ

คหสต. อย่าว่ากันนะครับ

#31 OnTheRocK

OnTheRocK

• TS ParadizeX Staff
  • 10259 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2013 - 11:26:32 AM

แอร์ไทม์ เพราะต้องการกรองคนนี่แหละ

ไม่ได้อยากได้รายได้เยอะๆ จนรวย แต่แค่ต้องการให้เซิฟอยู่ได้ครับ ^^

คนเยอะปัญหาเยอะตามมาด้วย

ปล.เดือนละไม่กี่บาท ผมว่ากินข้าวไม่กี่มื้อก็เกินแล้วด้วย

#32 รินนะ

รินนะ

• 10055 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2013 - 06:41:43 PM

ผมว่า วซื้อไอดีตอนแรกละขายไอเท็มมอลก็ดีนะ ไม่ต้อง รายเดือน 

แต่ จ่ายค่าไอดีไป

#33 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2013 - 10:32:27 PM

ไอเทมมอล พยายามจะไม่ให้มี เพราะไม่อยากให้ตัวละครเก่งด้วยการเติมเงินครับ อยากให้เท่าเทียมกัน และวัดกันที่ฝีมือมากกว่า

ถ้าจะมีคือพวก ยาเปลี่ยนสีผม อะไรทำนองนั้น ที่ไม่เกี่ยวกับความเก่งของตัวละคร

ซื้อไอดีถาวรอาจจะมี ยังไม่ชัวร์ แต่มีราคาน่าจะเท่ากับจ่ายแบบรายเดือน อย่างน้อย 3ปี

#34 รินนะ

รินนะ

• 10055 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2013 - 10:34:03 AM

ถ้ามีเท่าราคา3ปีนั่น ถ้าเดือนละ300ก็... 1หมื่น O o

ช่ายไอเท็มมอลผมไม่อยากให้มีพวกของเก่งเทพ แต่อยากได้พวกของจุกจิกที่ไม่มีผลต่อความเก่งมาก

#35 odicon

odicon

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2014 - 07:25:36 AM

ส่วนตัว

ทางเวปน่าจะให้คนสมัครเป็น AP เหมือนค่าย AS ใน1AP ก็ให้สร้างได้3-5ไอดี(แล้วแต่จะกำหนดว่ากี่ไอดี)

แล้วก็เติมairtimeผ่านAPเอา 100-300 (เกินกว่านี้คงไม่ไหว)

คนสต คับ

#36 Momonami

Momonami

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2014 - 11:51:27 PM

ส่วนตัว

ทางเวปน่าจะให้คนสมัครเป็น AP เหมือนค่าย AS ใน1AP ก็ให้สร้างได้3-5ไอดี(แล้วแต่จะกำหนดว่ากี่ไอดี)

แล้วก็เติมairtimeผ่านAPเอา 100-300 (เกินกว่านี้คงไม่ไหว)

คนสต คับ

ขอออกความเห็นนิดนะครับ 

แบบนี้ก็ดีนะครับ อย่างผมเป็นนักศึกษา แบมือขอเงินพ่อแม่ค่าขนม (สมมติผมอยากเล่น 3 ไอดี ไอดีละ 300/เดือน ก็ 900/เดือน ไปแร้ว)

อีกใจนึง ก็อยากให้เปิดฟรี เพราะ จะได้มีคนเวียนไป เวียนมา ไม่ใช่เจอแต่คนกลุ่มเดิมๆ ครับผม

ก็เห็นใจทางทีมพัฒนาเกมส์นะครับ แต่ก็อยากเล่นเกมส์ดีๆ แบบนี้

ปล. มีคำถามครับ เห็นหลายคนบอกว่า "ไม่เอาบอทเควส บอทด่าน" มันไม่ดียังไงหรอครับ (ผมเคยเล่นเซิฟไต้หวัน เขาบอทกันแต่แบบนี้อ่ะครับ) อันนี้ถามเพราะไม่รู้จริงๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาอะไร

#37 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 January 2014 - 02:38:57 AM

แบบนี้ก็ดีนะครับ อย่างผมเป็นนักศึกษา แบมือขอเงินพ่อแม่ค่าขนม (สมมติผมอยากเล่น 3 ไอดี ไอดีละ 300/เดือน ก็ 900/เดือน ไปแร้ว)

อีกใจนึง ก็อยากให้เปิดฟรี เพราะ จะได้มีคนเวียนไป เวียนมา ไม่ใช่เจอแต่คนกลุ่มเดิมๆ ครับผม

ก็เห็นใจทางทีมพัฒนาเกมส์นะครับ แต่ก็อยากเล่นเกมส์ดีๆ แบบนี้

ปล. มีคำถามครับ เห็นหลายคนบอกว่า "ไม่เอาบอทเควส บอทด่าน" มันไม่ดียังไงหรอครับ (ผมเคยเล่นเซิฟไต้หวัน เขาบอทกันแต่แบบนี้อ่ะครับ) อันนี้ถามเพราะไม่รู้จริงๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาอะไร

1. เป็น air time แน่นอนครับ ระบบเล่นฟรี+ไอเทมมอล เป็นระบบที่ผมไม่ชอบด้วยหลายๆ เหตุผล

2. รายเดือนจะพยายามให้ถูกที่สุดเท่าที่จะทำได้ คิดว่าอาจจะราวๆ ไม่เกิน 150 หรือถูกกว่านั้น ใกล้ๆ ถึงเวลาจะประกาศอีกครั้ง
3. บอทเควส และ บอทด่าน ใช้บัคของ sv ซึ่ง sv ผมไม่มีบัคจุดนั้น ... ถ้าจะให้บอทได้ต้องแก้ sv หลายๆ จุด ซึ่งอาจจะสร้างปัญหาอื่นๆ ตามมา ผมเลยไม่อยากทำ ... ที่เห็นเค้าบอสเควส/ด่านกัน ไม่ว่าจะ svไทยแต่ก่อน หรือ ไต้หวัน มาเก๊า เพราะมันสู้เร็วครับ sv ผม แก้ปัญหานี้ด้วยการเปลี่ยนระบบเก็บเลเวลใหม่หมด ถ้าลองเล่นแล้วจะเข้าใจว่าไม่จำเป็นต้องบอทเควสเลย เผลอๆ บอทป่าเร็วกว่าด้วยซ้ำไป

#38 Nemesiz

Nemesiz

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 January 2014 - 10:19:37 PM

1. เป็น air time แน่นอนครับ ระบบเล่นฟรี+ไอเทมมอล เป็นระบบที่ผมไม่ชอบด้วยหลายๆ เหตุผล

2. รายเดือนจะพยายามให้ถูกที่สุดเท่าที่จะทำได้ คิดว่าอาจจะราวๆ ไม่เกิน 150 หรือถูกกว่านั้น ใกล้ๆ ถึงเวลาจะประกาศอีกครั้ง
3. บอทเควส และ บอทด่าน ใช้บัคของ sv ซึ่ง sv ผมไม่มีบัคจุดนั้น ... ถ้าจะให้บอทได้ต้องแก้ sv หลายๆ จุด ซึ่งอาจจะสร้างปัญหาอื่นๆ ตามมา ผมเลยไม่อยากทำ ... ที่เห็นเค้าบอสเควส/ด่านกัน ไม่ว่าจะ svไทยแต่ก่อน หรือ ไต้หวัน มาเก๊า เพราะมันสู้เร็วครับ sv ผม แก้ปัญหานี้ด้วยการเปลี่ยนระบบเก็บเลเวลใหม่หมด ถ้าลองเล่นแล้วจะเข้าใจว่าไม่จำเป็นต้องบอทเควสเลย เผลอๆ บอทป่าเร็วกว่าด้วยซ้ำไป

3. บอทเควสผมไม่แนะนำให้มีเช่นกันครับ แต่ผมอยากให้มีบอทที่เอาไว้เปิดให้มันเข้าไปยืนชน NPC เอง เพราะ ...

3.1 ถนอมเครื่องสำหรับเครื่องไม่แรงพอ จะเล่น 2-3 ตัว เปิด 2-3 จอ อาจช่วยลดอายุการใช้การของคอมได้

3.2 หากกำลังเรียน หรือ ทำงาน เปิดตัวทิ้งไว้บ้าน แน่นอนว่า ถ้าเน็ดตัดหรือเซืฟหลุด ก้ต่อเองไม่ได้แน่ ๆ จึงอยากให้มีบอทเพื่อการนี้

3.3 คนรวยจะเล่นมีเยอะแยะ แต่คนจนที่จะเล่นก็มี ถ้าเติมเวลาเปิดตัวทิ้งไว้ แล้วตัวหลุด จะไม่เสียป่าวเหรอ ทั้งค่าไฟ ค่าเน็ต ค่าเติมเวลา ผมจึงอยากให้มี

3.4 ผมไม่รุ้ว่าบอทตัวไหนโดดเควสได้บ้าง แต่ตอนผมเล่นอยู่ ผมยังจำได้ว่าบอทพวก ปาโตเยาน้อยช่วยเล่น ที่ช่วยให้เปิดตัวทิ้งไว้ได้ (แต่ไม่รุ้ว่าโดดเควสได้ไหม) จึงอยากแนะนำให้มีแบบนั้นดีกว่า

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ใครไม่เห็นด้วยไม่ว่าครับ แต่ผมไม่ใช่คนรวยที่มีเวลาว่างมานั่งเฝ้าหน้าจอแน่นอน

#39 Nemesiz

Nemesiz

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 January 2014 - 10:26:40 PM

อ๊ะ ลืม ๆ อีกเรื่อง เรื่องเติมเงินเล่น ถึงเล่นฟรีก็ดี ... แต่มันจะดีจริงเหรอครับ

1. ถ้าเล่นฟรี ก็มีแต่ คนสมัครใหม่เรื่อย ๆ ไม่จำกัด สมัครมาด่าคนนู้นที เกรียนคนนั้นมั่ง โกงคนนี้ด้วย พอมีปัญหา ก็หนีไปสมัครเล่นใหม่

2. เซิฟเวอร์เปิดไม่ได้เปิดฟรีครับ เสียค่าไฟ ค่าเน็ต ค่าเช่า ค่าดูแล ให้มีบ้าง ผมว่าจะดีกว่า ช่วยให้เซิฟเวอร์ เจริญก้าวหน้าไปได้ไกล

( ถ้าคุณหวังแต่จะเล่นของฟรี แล้วใครจะจ่ายไหวคนเดียวครับ)

ปล. ผมก็เห้นด้วยเรื่องเติมตังครับ อย่างน้อย ๆ ไอดีล่ะ 100 ผมอยากแนะนำเลย 1 คน 3 ตัว 300 เติมทรูทีเดียวจบ

1 ตัว 300 บาท คิดขั้นต่ำ เดือนละ 300 ตัว ใน 1 เซิฟ กำไร ก็ราว ๆ 10-15K แล้วครับ เป็นกำลังใจให้คนทำเซิฟบ้าง

แต่หากใครจะแนะนำให้แพงกว่านี้ ผมก็ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวอะไรอยู่แล้ว เพราะว่าที่พูดมา " ความคิดเห็นส่วนตัว " ของผมครับ

#40 Momonami

Momonami

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2014 - 01:43:32 AM

3. บอทเควสผมไม่แนะนำให้มีเช่นกันครับ แต่ผมอยากให้มีบอทที่เอาไว้เปิดให้มันเข้าไปยืนชน NPC เอง เพราะ ...

3.1 ถนอมเครื่องสำหรับเครื่องไม่แรงพอ จะเล่น 2-3 ตัว เปิด 2-3 จอ อาจช่วยลดอายุการใช้การของคอมได้

3.2 หากกำลังเรียน หรือ ทำงาน เปิดตัวทิ้งไว้บ้าน แน่นอนว่า ถ้าเน็ดตัดหรือเซืฟหลุด ก้ต่อเองไม่ได้แน่ ๆ จึงอยากให้มีบอทเพื่อการนี้

3.3 คนรวยจะเล่นมีเยอะแยะ แต่คนจนที่จะเล่นก็มี ถ้าเติมเวลาเปิดตัวทิ้งไว้ แล้วตัวหลุด จะไม่เสียป่าวเหรอ ทั้งค่าไฟ ค่าเน็ต ค่าเติมเวลา ผมจึงอยากให้มี

3.4 ผมไม่รุ้ว่าบอทตัวไหนโดดเควสได้บ้าง แต่ตอนผมเล่นอยู่ ผมยังจำได้ว่าบอทพวก ปาโตเยาน้อยช่วยเล่น ที่ช่วยให้เปิดตัวทิ้งไว้ได้ (แต่ไม่รุ้ว่าโดดเควสได้ไหม) จึงอยากแนะนำให้มีแบบนั้นดีกว่า

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ใครไม่เห็นด้วยไม่ว่าครับ แต่ผมไม่ใช่คนรวยที่มีเวลาว่างมานั่งเฝ้าหน้าจอแน่นอน

เห็นด้วยครับ อยากให้บอทได้ โดยที่ไม่ต้องเปิดตัวเกมส์ เพราะ เปิด 3 จอ ก็แลคแล้ว(สำหรับบางคน) และไม่เปลืองทรัพยากรเครื่องด้วยครับ 

บางคนต้องใช้เครื่องทำงานด้วย ก็จะได้ทำงานได้ บอทเกมส์ได้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว