ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ข้อคิดเห็นเรื่องไอดีหลังเปิดจริง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 69 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#61 kull

kull

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2014 - 06:24:30 PM

ผมล่ะคนนึงที่ชอบการเก็บเลเวลของเกมส์นี้ และเกลียดเกมส์ที่ตันใน 3 ชมแล้วหาของ pk ที่สุด

ความสนุกของการเก็บเลเวล มันคือความท้าทายอย่างนึงของเกมส์นี้ ไม่ว่าจะบุกด่าน ผ่านเมือง ถ้าเวลเยอะๆไป ก็ไม่มันส์แล้ว คิดสภาพ สมัยเกมส์เปิดใหม่ๆ หาตี้ลุยสะพานจั้นเอาล่ะกัน แค่นั้นก็เสียวได้ล่ะ ฮา ฮ่า

#62 Leawz

Leawz

กัวต้า

• 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 March 2014 - 04:46:05 PM

ขอแสดงความคิดเห็นบ้างนะครับ จากคนที่เล่นมาตั้งแต่เปิด จน ปิดตัวไปอย่างน่าเสียดาย

1.เรื่อง ID ผมยืนยันว่า แอร์ไทม์เหมาะสมที่สุดครับ เพราะแต่ละคนเล่นจำนวนไม่เท่ากัน บางคนเล่นน้อย บางคนเล่นเยอะ เปิดตัวมาขาย หลอม ขุด

ส่วนค่าใช้จ่ายต้องแล้วแต่ความเหมาะสม ให้พอเลี้ยงเซิฟเวอร์และค่าดูแลของผู้ให้บริการ อาจมีโปรเป็นแพค 1 ไอดี 3 ไอดี 5 ไอดี 10 ไอดี

2.เรื่อง item mall มีก็ดีครับ แต่ช่วงแรกๆควรเป็นแฟชั่น สวยงาม มากกว่า ถ้าหลังๆ(หลายปี) จะมีโปรเอาดาวหายาก หรือ ของหายากมาขายก็ไม่แปลกครับ

3.เรื่องบอท อันนี้เท่าที่อ่านมาคือคุณจูนได้พูดไว้ชัดเจนแล้วว่า บอทเควสไม่ได้แน่นอน เพราะฉะนั้น ยังไงๆก็บอทป่า ซึ่งถ้าดูจากอัตรการเข้าของ npc แล้ว ค่อนข้างจะไวกว่า โดยเฉพาะธนูไฟ exp / min น่าจะได้ตั้งแต่1000 ขึ้นไป จนถึง 3000 ซึ่งถือว่าเยอะกว่าการบอทเควส (อาจได้เยอะกว่านี้ ถ้ามีตัวช่วยเช่นตรา เทพ หรือไปมอนที่ห่างจากตัวเองสุดลิมิต) แต่ ก็ขอเป็นบอทแบบที่เคยทำมาเช่น ex , ts robo โดยจะพิจารณาฟังชั่นต่างๆตามความเหมาะสมของผู้ให้บริการ อันนี้ผมชอบครับ เพราะ ด้วยตัวเกมที่รันบน 7 ค่อนข้างมีปัญหา แล้ว หน้าจอที่ต้องปรับ 16 บิท ด้วยครับ

4.ไม่มีละครับ เหลือแค่ ขอบคุณที่นำเกมนี้กลับมาสู่คนไทย และตัวผมเอง

ลงชื่อ Wricter #2

#63 Jinee^^

Jinee^^

ฉวินไฉ่

• 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 March 2014 - 07:27:39 PM

ผมอยากให้ทำเป็น 2 เซิฟนะ เปนเซิฟ*1 กับ *10 - 15 อะห่ะ เพราะผมไม่รุ้นะว่าคนเล่นส่วนใหญ่ชอบเล่นแบบเก็บเวลหรือลงกิจกรรมมากกว่า  แต่ผมมาเล่นเพื่อเล่นกิจกรรมกับประลอง นุกๆ ถ้าจะทำ*1 ทั้ง 2 เซิฟ ก็็กว่าจะ จุ 2 200 เพราะ พวกทั่วไป กว่าจะจุ2  200 ก็ประมาณ 9-14เดือนอะมัง ผมเหนว่ามันนานไปหรือป่าว ถ้าาจะเล่นงีไปพวกมาเก๊า ไม่ดีกว่าหรออ  คหสต อยากให้มี 2 เซิฟ *1 กับ *10 - 15 ห่ะ

#64 Leawz

Leawz

กัวต้า

• 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 March 2014 - 10:44:28 AM

ลืมเรื่อง exp ไปแฮะ สำหรับเรื่องนี้ ต้องแสดงความเห็นในหลายๆทางนะครับ

1.ถ้าคูณปกติ ก็ไม่เป็นเรื่องเสียหายอะไร เพราะเคยผ่านการเล่นในแบบนั้นมาแล้ว และอาจมีกิจกรรม คูณ 2 4 5 ตามช่วงเวลาโอกาสพิเศษต่างๆ อันนี้โอเคครับ

ผลที่ได้จากการทำแบบนี้คือ ผู้เล่นจะต้องใช้เวลานานในการเก็บเลเวล หาของ ทำกิจกรรม ทำให้ เซิฟเวอร์มีคนเล่นอยู่ระยะเวลานาน วึ่งนั่นก็หมายถึง การเติมเงิน ทำให้สามารถเปิดเซิฟต่อไปได้เรื่อย โดย ทางผู้ให้บริการ ก็จะต้องทะยอยอัพแพทช์ตามเลเวลเฉลี่ยของผู้เล่นในเซิฟเวอร์ เพื่อสร้างความท้าทายขึ้นเรื่อยๆ

2.ในกรณีที่หลายๆคนอยากให้มีการคูณนั้น สำหรับผม แฮปปี้ครับ เลเวลขึ้นไว สบายๆ    แต่!!! ปัจจุบันแค่ คูณ 20 - 10 ยังมีผู้เล่นบางกลุ่มใกล้จะจุติ 2 แล้ว เพราะฉะนั้น หลายๆคนบอกว่าจะมาประลอง ทำกิจกรรม ใช่ครับ แต่ ต้องถามว่า จะเติมเงินเพื่อเข้ามาทำกิจกรรม ประลอง ได้อีกนานแค่ไหน หรือจะเก็บเลเวลขุนพลเล่นๆ ได้อีกนานแค่ไหน ซึ่งตรงนี้จะเป็นปัญหาสำหรับตัวเงินสำหรับการนำไปเลี้ยงเซิฟเวอร์ในระยะยาว อาจมีไม่เพียงพอ เพราะเมื่อถึงจุดสูงสุดแล้ว จะเกิดความเบื่อ ที่จะต้องเข้ามาทุกวัน และอาจมีปัญหา ของจากการประลอง ล้นเซิฟเวอร์ เนื่องจากผู้เล่น 200 กันหมดแล้ว จึงทำได้แค่ประลอง และกิจกรรม หรือ เควส??

3.แค่คูณ 1 แต่มี บอทแบบซ่อนจอได้ ต่ออัตโนมัติ ผมว่าหลายๆคนสามารถที่จะเลเวลตันได้ในระยะเวลาไม่นานแน่นอน

ปล.ผมแค่ไม่อยากให้เซิฟเวอร์ถึงทางตัน และต้องปิดตัวลง เพราะ เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ผมได้เล่นแล้วมีความสุข เพราะมันเกิดสังคมมากกว่าเกมส์อื่นๆ (สำหรับผมนะ) เพราะ เก็บเลเวล อาจใช้หลายตัว แต่ไปประลองต่างๆ ผมจะเลือกไปแค่ 1 - 3 ตัว เพื่อที่จะได้เล่นกับเพื่อน ผมมีเพื่อนเพิ่มมาหลายๆคนจากเกมส์นี้ จึงอยากให้เกมส์นี้ยังมีต่อไป

Wricter @ #2

#65 renovati.o

renovati.o

ซาลาเปาเนื้อ

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 March 2014 - 04:21:06 PM

ผมชอบบอทเควส ไว้ล่าสร้อย ขอแบบที่ไม่ต้องกดเองอ่ะครับ

ปรับเควสและด่านไม่ต้องได้ exp ไปเลยก็ดีครับ

ถ้าบอทเควสล่าสร้อยไม่ได้ ก็ขอให้มีสุ่มเจอขุนทุกขุน กระจายไปแต่ละแมฟเลยครับ

สำหรับผมเก็บเวลยาก แต่มีลูกชิ้นให้กินแบบนี้ เก็บป่าก็สนุกดีครับ

อัตราการดรอปสร้อยน้อยๆแบบนี้ ก็ขอให้โดดเควสได้ หรือมีขุนสุ่มเจอตามแมฟครับ

ถ้าต้องเอาเวลาที่ควรจะเล่นเกมส์ ทำเควส เล่นกิจกรรม มานั่งกดเดิน กดเควส เป็นชม.ๆ ก็คงไม่ไหวอ่ะ

ผมชอบเลี้ยงขุนแปลกๆ เพราะได้สร้อยมาก็ต้องเวลอีก แล้วต้องหาดาวอีก ><

#66 alast

alast

เฝิงจี้

• 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 March 2014 - 10:15:13 PM

เห็นท่านจูนเปรยๆไว้ว่าคอมโบ 100 เปอจะให้เลเวลเฉลี่ยมากกว่า 40 เปอขึ้นไป

อันนี้ชักไม่แน่ใจแล้วว่าบอทป่าจะอัพเร็วกว่าบอทเควส...

#67 Leawz

Leawz

กัวต้า

• 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:52:47 PM

เห็นท่านจูนเปรยๆไว้ว่าคอมโบ 100 เปอจะให้เลเวลเฉลี่ยมากกว่า 40 เปอขึ้นไป

อันนี้ชักไม่แน่ใจแล้วว่าบอทป่าจะอัพเร็วกว่าบอทเควส...

ไม่ใช่ 40 เปอร์นะ ปกติมัน 40 เลเวล

#68 petchza8

petchza8

ทหารศึกดาบแยก

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 11:12:48 PM

ผมคิดว่า น่าจะเปิดเหมา 5 - 6 ID 350 - 400 บาท ต่อเดือน อะไรงี้ :onion63:  เพราะว่าโดยส่วนตัวแล้ว ผมก็ยังต้อง แบมือขอเงินพ่อแม่อยู่ ถ้าแพงฟ่านี้ประมานว่า ID ละ 150 ต่อเดือนผมคงสู้ไม่ไหว มันเกินกำลังเกินไป :onion8:  แต่นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าเติมเล่นเปน แอร์ทาม นั้นก็ดีครับ แต่เรื่องไอเทมมอลนั้นถ้าเป็นแค่ของเสริมความเท่ส์อย่างเดียวก็ ok แต่ถ้าเป็นของเพิ่มความสามารถ ในการต่อสู้หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้เหมือนบังคับผู้เล่นซื้อเพื่อจะได้โหด นั้น ผมไม่ชอบเลย ผมไม่ใช่เทพทรู :onion49:   อย่างไรก็ตามผมก็ยากเล่นอยู่ดีก็เลย วอน Gm Cm ช่วยพิจารณา ดี ๆ ว่าเมื่อเปิด op แล้วจะทำอย่างไร ก็ขอให้ทำกันดีๆ ก็แล้วกัน ครับ  :onion59:  แบบว่ายังไงคนเล่นเยอะแน่นอน ต้องการสังคมดีแน่นอน เรื่องเงินนี่เข้าใจนะครับว่าต้อง บำรุงเซิพเวอร์ แต่ขออย่าโหดมากเลยครับ ทำร้ายจิตใจกันอย่างแรง  :onion41:

แก้ไขโดย petchza8 09 March 2014 - 04:56:21 PM

#69 mammori

mammori

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2014 - 01:41:11 PM

เล่นฟรีครับ เปิด ไอเท็มมอล์ ครับ ไม่ดรอปสร้อย ตรา ทุกอย่างยกเว้นได้จากเควส แล้วก็ของอำนวยความสะดวกต่างๆๆแล้วก็ถ้าบอทเควสได้ยกเลิกการดรอปขยะจากnpcด้วยก็ดีครับเงินจะได้ไม่ล้นเซ

ผมว่าอันนี้แปบเดียวก็เจ๊งแบบเซพจริงะ แอร์ทามเวิคกว่า

#70 nichakul

nichakul

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 March 2014 - 08:24:56 PM

ทำไม มันเข้าไม่ได้อ่ะ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว