ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

สกิลขี่ม้า (แบบทำเควสปกติ)

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 samurais

samurais

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2013 - 12:55:17 AM

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะครับ ว่า ถ้าใครมีเตียวหุย หรือ กวนอู ใช้อยู่ กรุณานำไปเก็บก่อน ในโรงเตี๊ยม มิฉะนั้น มันจะหายไปกับสายลม ^^

เควสสกิลขี่ม้า
เงื่อนไข : ผ่านเควสสาบานเป็นพี่น้องในสวนท้อ และผู้เล่นเลเวล 30 ขึ้นไป

เริ่มแรกเลยนะครับไปทำเควสสาบานเป็นพี่น้องกันก่อน  ไปบ้านเตียวหุย ณ จัวจวิ้นครับ ^^ 

เข้าไปคุยกับเตียวหุย เขาจะบอกว่า จะเป็นเพื่อนกับคนที่กล้าจัดการดูอิ๋วชั่วได้

เพราะงั้นไปหน้าีที่ว่าการจัวจวิ้นไปหาคู่กรณีกันเลย

เข้าไปคุยกับดูอิ๋วชั่ว

แล้วก็ไฝว้เลยครับ ^^

เสร็จแล้วกลับไปคุยกับเตียวหุย จะเข้าปาตี้เรา

หลังจากนั้น ไปบ้านกวนอูครับ ^^

เข้าไปคุยกวนอูจะเข้าปาตี้เราครับ

จากนั้นไปหาเล่าปี่ที่สวนท้อ

พอคุยกับเล่าปี่ กวนอู กับเตียวหุยจะออกจากปาตี้เราไปสาบานพี่น้องครับ ^^

หลังจากนั้น พอเลเวล 30+ ก็เดินไปคุยกับจางซื่อผิงได้เลยครับ ^^

หลังจากคุย จางซื่อผิงจะมีเรื่องกลุ่มใจ ลูกสาวอยากได้กระจก

ส่วนลูกชายอยากได้ตำรา

กดช่วยโลดครับ

จากนั้น ไปที่หมู่บ้านวั่งผิงที่หิมะึีครับ

ไปบ้านหลังขวาบนเข้าไปหาปิ่งหยวน

เมื่อคุยกับปิ่งหยวน จะทราบว่าปิ่งหยวนร้อนใจมากเพราะหวางเลี่ยเพื่อนรักหายตัวไป (เราก็ต้องช่วยอ่ะเนอะ)

จากนั้นไปเมืองเซี่ยงผิงครับ

เมื่อเข้าเมืองแล้วเดินไปหาป้ายประกาศครับ

เมื่ออ่านประกาศปรากฏว่า หวางเลี่ยโดนคุมขังไว้ในที่ว่าการ

เพราะงั้นไปที่ว่าการโลดครับ

พอจะเข้าไป กงซุนกง ออกมาขวางไม่ให้เข้าไป

เลยต้องสู้ครับ

หลังจากสู้ชนะถึงจะเข้าที่ว่าการได้ เข้าไปคุยกงซุนตู้ครับ

เมื่อคุย ปรากฏว่า กงซุนตู้ไม่ยอมปล่อยหวางเลี่ย จึงต้องใช้กำลังชิงตัวครับ(สู้โลด)

พอฆ่าชุดแรกเสร็จจะมี ชุด2 โดดเข้ามาช่วยครับ

สู้เสร็จ กงซุนตู้ถึงยอมปล่อยตัว หวางเลี่ยครั้บ

จากนั้นก็พาหวางเลี่ยกลับไปหาปิ่งหยวนเลย

หลังจากพาหวางเลี่ยไปส่งก็จะได้ของตอบแทนครับ

2vl5i.jpg  ทีนี้เราก็มีของที่จางซื่อผิงต้องการชิ้นนึงละ ^^

จากนั้น เดินทางไปหมู่บ้านอิ่งชวนเพื่อไปหาซือหม่าฮุยครับ ^^

เมื่อเข้าไปถึงตัวหมู่บ้านอิ่งชวนแล้วให้ไปทางวาร์ปขวาบน

จากนั้นไปวาร์ปบนซ้าย

แล้วเดินไปตามทางครับ

จากนั้นเข้าบ้านไปหาซือหม่าฮุยเลยครับ ^^

หลังจากคุยกับซือหม่าฮุยแล้ว จะได้ความว่าซีซีเพื่อนรักไปที่ป่าหยางเฉิงยังไม่กลับ เป็นห่วงมาก ให้ช่วยไปตามหาหน่อย

เมื่อรับอาสาแล้วก็ไปเลยครับ ป่าหยางเฉิง

เมื่อเข้าไปในป่าหยางเฉิงแล้วเห็นเสี่ยวหลิวยืนอยู่จึงเข้าไปคุยสอบถามเบาะแสของซีซี

จากนั้นจะมีพวกทหารเข้ามาโจมตีครับ

พอสู้จบ ต้วนเว่ยและอู่สีเผลอหลุดปากว่าซีซี อยุึ่ที่กระโจมหลี่หยูที่ด้านตะวันตกเฉียงเหนือ

เดินไปด้านซ้ายบนครับ

เมื่อเข้ากระโจมไปให้คุยกับทหารหาญหมีเหินครับ

จะพบว่าซีซีกำลังลำบากเลยต้องเข้าช่วยครับ (สู้โลด)

เมื่อสู้เสร็จ พวกหลี่หยูจึงหนีไป

จากนั้นกลับไปไปคุยกับซือหม่าฮุยที่หมู่บ้านอิ่งชวนครับ ^^

ซือหม่าฮุยซาบซึ้งน้ำใจมากจึงให้กระจกทองแดงมา ^^

gxyoh.jpg ทีนี้ของที่จางซื่อผิงต้องการก็ครบแล้วล่ะ

กลับไปจัวจวิ้น ส่งของให้จางซื่อผิงกันเลย

จางซื่อผิงจึงบอกว่าจะสอนทักษะขี่ม้าให้ แต่ให้ไปจับม้าห้าวหาญมาก่อน

งั้นก็ไปจับม้าห้าวหาญกันเลยครับ ^^ (ไปหมุ่บ้านโหล่วซาง)

เมื่อเจอเป้าหมายแล้วก็จับโลด

หลังจากจับม้าได้ก็กลับไปคุยกับจากซื่อผิงครับ จะได้รับสกิลขี่ม้ามาสมใจ ^^

แก้ไขโดย samurais 03 March 2014 - 01:16:15 AM

#2 pingkwan

pingkwan

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2014 - 11:19:04 PM

เควส สาบานเป็นพี่น้องในสวนท้อ บัคครับ ถ้าใครที่มีกวนอู แล้วมาทำเควสนี้ กวนอูจะหนีไปนะครับ 

#3 iAlgor

iAlgor

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2014 - 09:06:48 PM

เยี่ยมมากครับ

#4 sixerty

sixerty

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2014 - 01:35:01 PM

โดนเลยเตียวหุยหาย

#5 guidearm

guidearm

ซาลาเปาเนื้อ

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2014 - 03:31:59 PM

ย๊าวยาว ขอบคุณคับ

#6 tongbajung

tongbajung

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2014 - 07:14:27 PM

ขอบคุณคับ

#7 sNookEr

sNookEr

กัวต้า

• 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 May 2014 - 12:33:16 PM

:onion59:  :onion59: :onion59:  

#8 LoliConOnly

LoliConOnly

งันเหลียง บุนทิว

• 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 09:54:35 PM

ใจจ้า^^~

#9 Crystalwhiskey

Crystalwhiskey

งันเหลียง บุนทิว

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2014 - 02:03:53 PM

:onion61:  :onion61:  :onion61:  กวนอูไปเที่ยวล่ะ

[post='DCeKdk.jpg'][/post]

#10 takub

takub

ซุนจ้ง

• 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2014 - 04:22:05 PM

ใครมีกวนอู หรือเตียวหุย ให้ไปจุติก่อนมาทำเควส

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว