Jump to content

เควสตราประจำสมญานาม

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 samurais

samurais

นั่วลี่

Posted 30 November 2013 - 02:27:05 AM

ภารกิจปราบปีศาจสุสานจิ๋นซี
สถานที่ เขตกวนจง เขาจงหนาน หน้าเมืองฉางอาน
ของรางวัล ตราประจำสมญานาม

แผนที่ เขตกวนจง (ส่วนที่เกี่ยวข้อง)

ก่อนอื่นไปที่เขาจงหนานก่อนเลยครับ ^^

เมื่อเข้าไปแล้วเดินตามทางไปเรื่อยๆ จะเจอเทพเอ้อหลางปรากฏตัวออกมาคุย

เมื่อคุยไปแล้วเทพเ้อ้อหลางจะให้เราไปรวบรวมวิญญาณทหารแค้นที่สุสานจิ๋นซีมาจำนวน 49 อัน

โดยจะให้ตาเอ้อหลางกับเราไปด้วย

จากนั้นเดินทางไปสุสานจิ๋นซี โดยเข้าถ้ำเฉิงเป่ยด้านซ้ายครับ ^^(ถ้ำเฉิงเป่ยจะมี 2 ถ้ำนะครับ ตามแผนที่)

แผนที่ทางเดินในถ้ำเฉิงเป่ยครับ

เมื่อออกจากถ้ำเฉิงเป่ยมาแล้วให้เราไปที่สุสานจิ๋นซี

แผนที่ถ้ำในสุสานจิ๋นซีครับ ^^

เมื่อเข้าสุสานจิ๋นซีไปแล้วให้เดินไปที่ขวาบนของแมพ เข้าถ้ำ (ให้ใส่ตราเทพเ้อ้อหลางไปด้วยนะครับ ^^ ไม่งั้นเข้าไม่ได้) รวบรวมวิญญาณทหารแค้น 49 อันครับ ^^

เมื่อได้วิญญาณครับ 49 ดวงแล้ว ให้เอากลับไปส่งเทพเอ้อหลางที่เขาจงหนาน

หลังจากส่งวิญญาณให้เทพเอ้อหลางแล้ว เทพเอ้อหลางจะให้เราไปที่สุสานจิ๋นซีอีกครั้ง (คราวนี้พอเดินเข้าสุสานไปเรื่อยๆ จะมีวิญญาณทหารแค้นเข้ามาโจมตีเรื่อยๆึีครับ ^^

พอสู้จบจนมาอีกชั้นหนึ่งแล้ว เทพเอ้อหลางจะออกมาคุยกับเรา

จากนั้นให้เราไปที่จุดเฉียนเต่าดำ (บนซ้าย)

สู้ที่จุดเฉียนเต่าดำ

เมื่อสู้ที่จุดเฉียนเต่าดำเสร็จแล้วให้เราไปที่จุดมังกรเขียว (ขวาบน)

สู้ที่จุดมังกรเขียว

จากนั้นให้เราไปที่จุดเสือขาว (ซ้ายล่าง)

สู้ที่จุดเสือขาว

สุดท้ายให้ไปที่จุดนกยูงแดง

สู้ที่จุดนกยูงแดง

เมื่อสู้ครบทั้ง4 จุดให้กลับไปคุยเทพเอ้อหลาง

จากนั้นไปที่ทางเข้าชั้น 3 เลยครับ ^^ 

สู้ครั้งสุดท้ายครับ ^^ 

หลังจากที่สู้ชนะทั้งหมด เทพไท่ไป๋กับเทพเอ้อหลางจะออกมาคุยกับเรา

ให้เราถอดตาเอ้อหลางแล้วเดินไปจุดเดิมอีกที จะได้รางวัลครับ ^^ (รางวัลคือตราประจำสมญานามนะครับ ได้ตามฉายา ^^ )

ywye9.jpg ตราประจำสมญานาม จอมทัพ

rybef.jpg ตราประจำสมญานาม จอมยุทธ

qod47.jpg ตราประจำสมญานาม กุนซือ

dat4h.jpg ตราประจำสมญานาม เซียน

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users