ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

เควสตรามัมมี่

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 samurais

samurais

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2013 - 08:27:54 PM

เควสตรามัมมี่ (จำชื่อเควสไม่ได้ ^^ ใครรู้ช่วยบอกทีนะ)

สำหรับเึควสตรามัมมี่นั้น จะต้องทำเควสมาก่อน 2 เควสนะครับ เอาเป็นว่าจะไล่ตั้งแต่เควสแรกเลยละกัน ^^

ก่อนอื่นไปเมืองสวีชั่งครับ ^^ (การจะเข้าเมืองต้องลอดผ่านถ้ำไปนะ)

แผนที่ถ้ำสวีชั่งครับ ^^

เมื่อเข้าเมืองไปแล้ว ให้เลี้ยงขวาเข้าวาร์ปไป จะถึงฉากเวทีคัดทหารนะครับ เข้าไปคุยกับหวีจิ้นเลย

หลังจากคุยกับหวีจิ้นแล้ว โจโฉจะให้เราไปหาช่างหยกจงเพื่อไปเอาตราทัพหนานเจิ้งที่สั่งทำไว้

จากนั้นเราก็ไปหาช่างหยกจงเลยครับ ^^ โดยช่างหยกจะยืนรอเราอยู่หน้าบ้าน

คุยครับ

เมื่อคุยกับช่างหยกจงแล้ว จะได้ตราทัพหนานเจิ้งมา

หลังจากที่ได้รับตราแล้วให้เรากลับไปคุยกับหวีจิ้นเพื่อส่งมอบตราทัพหนานเจิ้งครับ แล้วโจโฉจะให้เราไปจับกุมหวงขุยที่บ้านเพราะหวงขุยติดก่อการกบฏ

เข้าบ้านหลังนี้ครับ

เมื่อเข้าบ้านไปก็กดคุยกับหวงขุยครับ ^^

หลังจากคุยจะต้องต่อสู้กับหวงขุย

พอสู้กับหวงขุยเสร็จจะให้เราตามไปสมทบกับทัพของโจโฉภายในถ้ำสวีชั่ง

ออกเมืองเข้าถ้ำครับ ไปตำแหน่งที่ 1 ตามแผนที่ถ้ำนะครับ ^^

เมื่อไปถึงตำแหน่งที่ 1 แล้วจะพบทหารเร็วเซี่ยงยืนอยู่ 

กดคุยแล้วจะเข้าฉากต่อสู้ครับ ^^

เมื่อสู้จบจะได้รับรางวัลเป็นยันต์จำนวน 10 แผ่นครับ

หลังจากต่อสู้กับกองกำลังทหารเร็วเซี่ยงแล้ว ให้เราไปที่ป่าด่านหานกู่ครับ ^^

เมื่อเราเข้าไปในป่าด่านหานกู่แล้ว ให้เดินไปทางซ้ายซักนิดหน่อยจะเจอกระโจม 2 กระโจมให้เข้ากระโจมอันล่าง

เมื่อเข้าไปจะเจอสวีห่วงยืนอยู่ให้เราเข้าไปคุยครับ

เมื่อคุยกับสวีห่วงแล้ว มันจะให้เราไปที่ป่าตรงถนนใหญ่จิงเจ้า 

(เดินฝ่าด่านไปเลยครับ ) เจอวาร์ปแรกเข้าเลยนะ

เมื่อเข้าป่าไปแล้วให้เดินไปทางมุมขวาบนครับ จะเจอหวีจิ้นยืนรอเราอยู่

กดคุยกับหวีจิ้นครับแล้วสู้ 1 รอบ

เมื่อคุยเสร็จมันจะให้เรากลับไปรายงานสวีห่วงที่กระโจมเดิมครับ ^^

หลังจากไปรายงานสวีห่วงแล้ว มันจะให้เราไปท่าข้ามผูปั่น

ไปท่าข้ามผูปั่นครับ

เมื่อเข้าไปในท่าข้ามผูปั่นแล้วเดินไปซักนิดนึงจะเจอจูหลิงออกมาบอกให้เราเดินไปทางขวา

เมื่อเราเดินไปทางขวาแล้วจูหลิงจะออกมาให้เราเห็นครับ 

เมื่อคุยกับจูหลิงแล้วมันจะให้เราไปที่ถ้ำเฉิงเป่ยครับ

ไปถ้ำเฉิงเป่ยครับ

แผนที่ถ้ำเฉิงเป่ยครับ ^^

เมื่อเข้าไปในถ้ำเฉิงเป่ยแล้วให้เราไปที่ตำแหน่งที่ 1 จะเจอชูป๋อยืนอยู่ให้เข้าไปคุยครับแ้ล้วจะเข้าฉากสู้

เมื่อสู้จบชูป๋อจะบอกว่ายังมีกองกำลังเหลืออยู่อีก (ตำแหน่งที่ 2) 

พอไปถึงตำแหน่งที่ 2 แล้วจะเจอชางเย่ายืนอยู่ครับ

พอกดคุยกับชางเย่าแล้ว จะเกิดการต่อสู้ครับ

เมื่อสู้จบแล้วสวีห่วงจะออกมาคุยกับเรา

พร้อมให้ของรางวัลครับ (ของรางวัลสุ่มกระจกเลเวล 20/50/75) นะครับ

fhp4w.jpg หรือ leqay.jpg หรือ ok25t.jpg อย่างใดอย่างหนึ่งครับ

จากนั้นให้ไปที่ท่าเมิ่งจินครับ

เมื่อเข้าไปในท่าเมิ่งจินแล้วเดินไปทางมุมขวาบนครับ กดคุยกับจางจี้

จากนั้นโจโฉจะให้เราไปที่ท่าน้ำผูปั่นหาจูหลิงอีกครั้ง

ไปที่ท่าผูปั้นแล้วเดินไปทางขวาหาจูหลิง

เมื่อกดคุยแล้ว จะทำการต่อสู้ ทั้งหมด 3 รอบ

รอบแรก

รอบที่2

รอบที่ 3

เมื่อเราสู้ชนะทั้ง3รอบแล้ว จูหลิงจะให้เรากลับไปหาโจโฉที่ท่าเมิ่งจิน

เมื่อกลับไปที่เมิ่งจินแล้ว คุยกับจางจี้ จะให้เราไปหาสัณโดษม่งเหมยที่ยอดเขาจงหนาน

ไปเขาจงหนานครับ

เมื่อขึ้นไปถึงยอดเขาแล้ว จะเจอสัณโดษม่งเหมยยืนอยู่ริมผา

เมื่อเข้าไปคุยกับสัณโดษม่งเหมยแล้ว จะให้เรากลับไปหาโจโฉที่ท่าเมิ่งจิน

เพราะงั้นเราก็กลับไปหาโจโฉครับแล้วโจโฉจะให้เราไปหาของ 2 อย่างคือ ดินปั้นอ่าง และ ถุงผ้าปอ

ถุงผ้าปอ

ดินปั้นอ่าง

จากนั้นให้นำของไปให้จูหลิงที่ท่าผูปั่นแล้วจูหลิงจะให้เราไปดูงานก่อสร้างที่ป่าเป่ยตี้

ไปป่าเป่ยตี้ครับ

เมื่อเข้าไปที่ป่าเป่ยตี้ชั้นที่ 2 เดินไปนิดหน่อยแล้ว ทหารจะบอกว่าโจโฉรออยู่ที่กระโจมนานแล้ว

เข้ากระโจมล่างนะครับ

เข้าไปคุยกับโจโฉครับ

เสร็จแล้วจะได้ของรางวัลมา (สุ่ม ตรามัมมี่ / กระจกคุ้มใจ / ขน+5 )

ix9ch.jpg  หรือ  qr8g8.jpg หรือขนนก+5ครับ ^^

ทดลองใส่ตรามัมมี่ครับ

เนื่องจากเควสที่หาจากใน google ไม่ชัดเจน ถ้าผิดพลาดหรือตกหล่นยังไงขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ^^

#2 Crystalwhiskey

Crystalwhiskey

งันเหลียง บุนทิว

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2014 - 08:36:46 AM

ทำแล้วได้ แต่ขนนกสีรุ้ง    :onion59:  :onion59:  :onion59:

[post='DCeKdk.jpg'][/post]

#3 ตุ๊ดอินเตอร์

ตุ๊ดอินเตอร์

Exclusive Member

• Special Member
  • 10041 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 February 2016 - 09:29:30 AM

จำชื่อเควสไม่ได้เหมือนกัน แต่ตามหนังสือสามก๊ก มันคือตอนที่โจโฉ หลอกให้ม้าเท้ง (หม่าเถิง) เข้าเมืองฮูโต๋ (เมืองสวี่ชัง) แล้วฆ่าทิ้ง

.

.

.

.

.

รับทำเควส เยาโจโฉ+ซิ่นซิน หรือเควสอื่นๆในเกมค่ะ ทุก SV. ค่ะ

(คำนวณราคาจากระยะทางในการเดินเควสและความยาวของเควส+เวลาในการทำเควสค่ะ)

สนใจติดต่อ INBOX สอบถามได้ที่

ปล. จ่ายเงินก่อนทำเควสทุกครั้งนะคะ  :onion60:  :onion60:  :onion60: 

FACEBOOK : พิ

LINE : rapierstarlight

:onion36:  :onion6:  :onion64:  :onion63:  :onion36:

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว