ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ไม่ทราบว่า TSRobo version 1.0N ปัญหาอะไรบ้าง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 24 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 05:32:23 PM

เราไม่รู้ว่าเป็นของเราคนเดียวรึป่าวนะ บอทมันออกจาเอ๋อๆ คือ
1.บางทีมันไม่ยอมบริจาค หรือไม่ยอมดร๊อปของให้ แล้วก้อค้างไปเรยครับ
2.อันนี้เพิ่งรู้ว่าเป็น คือปกติบอทเควสที่หานจงนะ ได้ม้าดร๊อปประจำ แต่พอผมไปเซ็ตให้มันบริจาค หรือทิ้งของ ไม่รู้ว่าบอทเป็นอะไรม้าไม่ได้เรย ตอนแรกก้อคิดว่าดร๊อปยาก แต่ปรากฏว่าอีกตัวได้(คือตัวที่เพิ่งเอามาตี้ยังไม่ได้เซ็ตให้ทิ้งของ หรือบริจาคอ่ะ) แก้มาหลายวิธีแระนะ เซ็ตใหม่เรยจากที๋โหลดมันก้อยังเป็นอะ ไม่ทราบว่าจะหาทางแก้ยังไงอ่ะคับ ว่าจะโหลดใหม่ ไม่รู้จะหายรึป่าว ยังไงช่วยหาสาเหตุให้ด้วยนะครับ
ปล. ถ้าเป็นของผมอันเดียว ก้อยินดีโหลดใหม่อ่ะ แต่มาบอกเผื่อคนอื่นจะไม่ได้สังเกต และคิดว่าของไม่ดร๊อปแบบผม T_T

#2 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 05:39:32 PM

อ่อ ผมลืมบอกไปว่าม้าที่อยู่ในตัวที่มันดร๊อปมาก่อนที่ผมเซ็ตบริจาคกับทิ้งของมันก้อยังอยู่ตามเดิมนะ (แต่มันไม่ได้เพิ่งอ่ะ -*-) และก้อผมไม่ได้เซ็ตให้บอทมันบริจาคกับทิ้งม้าแน่นอนอะ เพราะถ้าเผลอใส่ม้าที่มีอยู่ก่อนแล้วก้อคงหายไปด้วยแล้ว...รบกวนหาข้อผิดพลาด(ไม่รู้ว่าของบอท หรือของผม)ให้ด้วยนะครับ
ในกรณีนี้ยกตัวอย่างม้า ส่วนตราอันเชิญผมไม่รู้นะว่าจะเป็นแบบนี้รึป่าว...

#3 แฟนบอทโรโบ

แฟนบอทโรโบ

ทหารศึกดาบแยก

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 08:17:12 PM

(จาพนัม @ Feb 17 2007, 05:39 PM) ดูโพสต์

อ่อ ผมลืมบอกไปว่าม้าที่อยู่ในตัวที่มันดร๊อปมาก่อนที่ผมเซ็ตบริจาคกับทิ้งของมันก้อยังอยู่ตามเดิมนะ (แต่มันไม่ได้เพิ่งอ่ะ -*-) และก้อผมไม่ได้เซ็ตให้บอทมันบริจาคกับทิ้งม้าแน่นอนอะ เพราะถ้าเผลอใส่ม้าที่มีอยู่ก่อนแล้วก้อคงหายไปด้วยแล้ว...รบกวนหาข้อผิดพลาด(ไม่รู้ว่าของบอท หรือของผม)ให้ด้วยนะครับ
ในกรณีนี้ยกตัวอย่างม้า ส่วนตราอันเชิญผมไม่รู้นะว่าจะเป็นแบบนี้รึป่าว...

ของผมเก็บตรมมป่าก็ดร้อป ตามปรกตินะครับ ผมดร้อปม้า+2 การดร้อป ของหรือไม่ คงไม่เกี่ยวกับบอท หรอก ครับผมว่า

#4 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 09:04:30 PM

ผมก้อใช้มานานแล้วนะ นี่เพิ่งเคยเป็นครั้งแรก ตอนนี้ลบและลองโหลดใหม่ดูแระ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเป็นอีกรึป่าว เด๋วจะมาบอกผลนะครับ
...แต่ผมว่าเกี่ยวกับบอทแน่นอนอะ

อธิบายใหม่นะ คือตี้ผมคอมโบ 100% นะ 3ตัวแรกที่บอทอยู่ก่อนแล้ว (คือเซตดร๊อปกะบริจาคแล้วอ่ะ) ไม่ได้ม้าเรย มีม้าอยู่4ตัวแต่แรก ก้อยัง4ตัวเท่าเดิมอ่ะนะ แต่ปรากฏว่าบังเอิญเอาอีกตัวมาเข้าตี้ (คือยังไม่ได้เซตดร๊อปกับบริจาคอะ ตอนนั้นมันยังคิเกียดเซตอยู่) เวลาผ่านไปประมาณ 2 ชม ได้ม้ามา 3 ตัว ขณะที่อีก 3 ตัวที่บอทก่อนหน้าไม่ได้ม้าเรยสักตัวนะครับ...แล้วจะอธิบายยังไงอ่า ช่วยตอบผมทีนะครับ

ปล.ชอบใช้โรโบนะ แต่เจอข้อผิดพลาดก้อเลยเอามาบอกต่อๆกัน จะได้พัฒนายิ่งๆขึ้นไปครับ ^^

#5 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2007 - 12:37:49 AM

ผมไม่แน่จัยว่าการดรอปนั้นเท่ากันหรือไม่นะ

เคยมีคนโพสเรื่องนี้ บางคั้งการดรอปอาจได้ไม่เท่ากันทุกคนในตี้นะ
ยิ่ง rare item นี่ บางคนได้ บางคนในตี้ก็ไม่ได้ครับ

#6 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2007 - 07:21:53 AM

T_T มะมีคนเชื่อเราเลยอ่ะ

ถ้าคอมโบด้วยกัน ต้องได้ของเหมือนกันทุกครั้งอะ

ขนาดของที่ใช้ทำเควส คนที่ไม่ได้รับเควส ถ้าคอมโบยังได้เรย

แต่ถ้ามะเชื่อก้อไม่เป็นไรอ่ะ เราพูดจริงนะ - -*

#7 147258

147258

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2007 - 10:39:10 AM

บอกวิธีเซ็ทตรงสะพานทีให้มานสู้แต่ที่สะพานแล้วบอกวิธีอัดกงซุนจั้นก่อนได้ไหมใครรู้บอกที

#8 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2007 - 01:57:00 PM

ถ้าบอทตั้งตีธรรมดา น่าจะอัด กงซุนจั้นก่อนนะ ถ้า มันไม่ตีก็

ตามนี้นะ (ตีตัวกลางทั้งตัวเราทั้ง ขุนพล)

ปล.ถ้าให้ตีทั้งตี้ก็ทั้ง ทุกตัว แค่กำหนดหลัก กำหนดแถวก็โจมตีแล้วจ้า

#9 solomon2007

solomon2007

ซุนจ้ง

• 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2007 - 09:12:20 AM

เคยเป็นงับโดดเอาถุงรีกิลเป็นตี้บางคนได้บางคนไมได้ยัง งงเลย
ทั้งที่คอมทุกรอบไม่เข้าใจ

#10 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2007 - 05:30:16 PM

อัตราการตกไม่แน่นอนนะคับ แต่ผมเชื่ออะ ในเรื่องของบัค ทางเกมคับ กับ ที่ตัวบอทที่ยังมีบัคเรื่องตราคูณ อยู่นะคับ ส่วนเรื่องบริจาคของเนี้ยผมยังไม่ได้ลองเซ็ตบริจาคคับ เพราะของที่ตกมาจะต้องส่งให้ตัวอื่นได้ใช้คับ ยกเว้นของที่ตกเหนือความคาดหมาย เช่น ตราอัญเชิญ สร้อย ม้า ฯลฯ อัตราการตก ของเกมนี้เอาแน่นอนไม่ได้คับ เพราะผมเคยไปล่าสร้อยลิโป้ ตี้กัน 3 คน ขุน กับผู้เล่น 200 หมดทุกตัว คอมโบนี่ 100 เปอร์เซ็นต์แน่ ๆๆ สร้อยลิโป้ ปรากฎว่า ตก 1 เส้นงงมาก ๆๆ แต่กับตรงโจโฉ นะ เคยสังเกตุไหมคับ ทำไมตราดิน ตกมาที 9 อัน เลย ถ้าเราตี้ยิงธนูไฟ ฆ่าตัวดินข้าง ๆๆ ที่อยู่โจโฉด้วย (ยิงธนูไฟคนนำตี้คนเดียว หรือ 2 คนในตี้ นอกนั้นกระโดดตีธรรมดาเลย) ลักษณะจะเหมือนกับว่า ถ้าคนนำตี้ กับผู้เล่นคอมโบกันหมด ผู้เล่นคอมโบกับหัวหน้าตี้ ถ้าหัวหน้าตี้ตีอะไรตกได้ ผู้เล่นก็จะได้เหมือนกันด้วย ซึ่งจริง ๆๆ ลองคิดดูนะคับ ว่าผู้เล่นตัวอื่น และ ขุน กระโดดตีธรรมดา ซัดโจโฉ ไม่ได้ไปยุ่งกับ ทหารดินข้าง ๆๆ โจโฉเลย แต่กลับมีผลเอี่ยวได้ตราดินมาด้วย อย่างเรื่องบัคทางเกมนี้ ผมบอกได้อย่างหนึ่งเลยนะคับ เพราะปัจจุบันก็ยังเป้นอยู่อะ เป็นเฉพาะตัวละครตัวหนึ่งของผม เป็นแค่ตัวเดียว แจ้งเรื่องให้จีเอ็มตรวจสอบไปแล้วก็ไม่เห็นทำอะไรดีขึ้นเลย แจ้งทางหน้าเว็บด้วย ก็ยังไม่ได้แก้ไขอะไรเลยให้ผม อย่างบัคของผมอะ ผมจะเข้าฉางอันไม่ได้ เนื่องจาก ตัวละครนั้น เดินทะลุจอแล้ว แต่ก็เข้าเมืองไม่ได้อยู่ดี (ไม่ได้ติดเควดอะไรนะ) เวลาผมจะเข้าเมืองจะต้องซื้อพรมตุนไว้แระ ฉางอันถึงจะเข้าเมืองได้ 555 ถ้าผมลืมซื้อพรมนี่ จะต้องให้ตัวอื่นพาเข้าเลย ไม่งั้นก็เข้าเมืองเองไม่ได้ อย่างกรณีขุนหายก็มีนะคับ เปิดตัวนั่งสมาธิไว้ (หวังเอาหุ่นดิน) ปิดพีเค หรือ ปีดร่วมแจมทุกอย่าง รุ่งเข้าตื่นมาขุนหายเลย งง มากๆๆ เกมนี้ยังมีบัคอยู่อีกเยอะให้คอยค้นหาดูคับผม 555 ผมบอกได้อย่างหนึ่งนะ ว่าอัตราการตกของเกมนี้อะ ไม่เท่ากันเสมอคับ วัดความแน่นอนไม่ได้คับ เหมือนกับสุ่มตลอดคับ

#11 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2007 - 06:43:42 PM

ง่ะ อันนี้ไม่รู้แหะแต่ที่แน่ๆถ้าผมตี้5คน+ขุน คอม100% ถ้ารอบนั้นได้ตรา ก็จะได้กันคนละ2ตัวทุกคนน่ะคับ
ยกเว้นคนนั้นของเต้มถึงจะไม่ได้ ที่ว่าคอม100%แล้วอีกคนนั้นไม่ได้ของด้วยนี้ผมยังไม่เคยเจอแหะ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#12 Kritkung

Kritkung

กัวต้า

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 February 2007 - 12:02:39 AM

ฟังธงไปเลย
ใช่ตัวนี้ไม่มีปัญหา ไรเลยหนิ

#13 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 05:30:56 PM

(solomon2007 @ Feb 24 2007, 09:12 AM) ดูโพสต์

เคยเป็นงับโดดเอาถุงรีกิลเป็นตี้บางคนได้บางคนไมได้ยัง งงเลย
ทั้งที่คอมทุกรอบไม่เข้าใจ

ดีใจ ในที่สุดก้อมีเจอปัญหาแบบเรา
ส่วนคนที่ไม่เคยเจอ อาจเป็นเพราะคุณไม่ได้สังเกตรึป่าว...ผมบังเอิญเจอเข้าเต็มๆ เรยมาบอก
ปล.ช่วยตรวจสอบ และแก้ไขด้วยนะ ปัญหาเกิดจากบอทค่อนข้างแน่นอน ไม่ได้เกิดจากตัวเกมครับ

#14 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 05:38:44 PM

(Roekytoya @ Feb 24 2007, 05:30 PM) ดูโพสต์

อัตราการตกไม่แน่นอนนะคับ แต่ผมเชื่ออะ ในเรื่องของบัค ทางเกมคับ กับ ที่ตัวบอทที่ยังมีบัคเรื่องตราคูณ อยู่นะคับ ส่วนเรื่องบริจาคของเนี้ยผมยังไม่ได้ลองเซ็ตบริจาคคับ เพราะของที่ตกมาจะต้องส่งให้ตัวอื่นได้ใช้คับ ยกเว้นของที่ตกเหนือความคาดหมาย เช่น ตราอัญเชิญ สร้อย ม้า ฯลฯ อัตราการตก ของเกมนี้เอาแน่นอนไม่ได้คับ เพราะผมเคยไปล่าสร้อยลิโป้ ตี้กัน 3 คน ขุน กับผู้เล่น 200 หมดทุกตัว คอมโบนี่ 100 เปอร์เซ็นต์แน่ ๆๆ สร้อยลิโป้ ปรากฎว่า ตก 1 เส้นงงมาก ๆๆ แต่กับตรงโจโฉ นะ เคยสังเกตุไหมคับ ทำไมตราดิน ตกมาที 9 อัน เลย ถ้าเราตี้ยิงธนูไฟ ฆ่าตัวดินข้าง ๆๆ ที่อยู่โจโฉด้วย (ยิงธนูไฟคนนำตี้คนเดียว หรือ 2 คนในตี้ นอกนั้นกระโดดตีธรรมดาเลย) ลักษณะจะเหมือนกับว่า ถ้าคนนำตี้ กับผู้เล่นคอมโบกันหมด ผู้เล่นคอมโบกับหัวหน้าตี้ ถ้าหัวหน้าตี้ตีอะไรตกได้ ผู้เล่นก็จะได้เหมือนกันด้วย ซึ่งจริง ๆๆ ลองคิดดูนะคับ ว่าผู้เล่นตัวอื่น และ ขุน กระโดดตีธรรมดา ซัดโจโฉ ไม่ได้ไปยุ่งกับ ทหารดินข้าง ๆๆ โจโฉเลย แต่กลับมีผลเอี่ยวได้ตราดินมาด้วย อย่างเรื่องบัคทางเกมนี้ ผมบอกได้อย่างหนึ่งเลยนะคับ เพราะปัจจุบันก็ยังเป้นอยู่อะ เป็นเฉพาะตัวละครตัวหนึ่งของผม เป็นแค่ตัวเดียว แจ้งเรื่องให้จีเอ็มตรวจสอบไปแล้วก็ไม่เห็นทำอะไรดีขึ้นเลย แจ้งทางหน้าเว็บด้วย ก็ยังไม่ได้แก้ไขอะไรเลยให้ผม อย่างบัคของผมอะ ผมจะเข้าฉางอันไม่ได้ เนื่องจาก ตัวละครนั้น เดินทะลุจอแล้ว แต่ก็เข้าเมืองไม่ได้อยู่ดี (ไม่ได้ติดเควดอะไรนะ) เวลาผมจะเข้าเมืองจะต้องซื้อพรมตุนไว้แระ ฉางอันถึงจะเข้าเมืองได้ 555 ถ้าผมลืมซื้อพรมนี่ จะต้องให้ตัวอื่นพาเข้าเลย ไม่งั้นก็เข้าเมืองเองไม่ได้ อย่างกรณีขุนหายก็มีนะคับ เปิดตัวนั่งสมาธิไว้ (หวังเอาหุ่นดิน) ปิดพีเค หรือ ปีดร่วมแจมทุกอย่าง รุ่งเข้าตื่นมาขุนหายเลย งง มากๆๆ เกมนี้ยังมีบัคอยู่อีกเยอะให้คอยค้นหาดูคับผม 555 ผมบอกได้อย่างหนึ่งนะ ว่าอัตราการตกของเกมนี้อะ ไม่เท่ากันเสมอคับ วัดความแน่นอนไม่ได้คับ เหมือนกับสุ่มตลอดคับ

ขอเถียงเรื่องการดร๊อปนะ
- พูดง่ายๆว่าตัวที่คอมโบ จะได้ของทุกตัว
- ส่วนลิโป้ทำไมได้ 1 เส้นผมไม่รู้นะ อาจเป็นเพราะบอทตัวอื่นคุณหลุดพอดีรึป่าว อันนี้ต้องดูที่บอทของคุณเอง
- ส่วนโจโฉเป็นธรรมดาที่ต้องได้ 9 ตรา ไม่ได้ผิดปกติอะไร...ก้อคุณมีตัวกวาด 1 ตัวหนิ มันก้อคอมโบแค่ 9 ตัว...แล้วจะได้ 10 ตราได้ยังไง
- เข้าฉางอัน ผมก้อเปนถ้ามาโดยการใช้บอท เข้าไม่ได้ทุกตัว
- ส่วนขุนหายไม่รู้
ผมว่าความเสียหายส่วนใหญ่เกิดจากตัวเองเป็นหลัก ลองหาเหตุผลดู...ส่วนมากจะเจอข้อผิดพลาดที่เกิดจากตัวเอง
แต่เรื่องที่บอทผมบางตัวได้ บางตัวไม่ได้...ผมไม่สามารถหาข้อผิดพลาดจากตัวเองได้ ซึ่งน่าเป็นเพราะบอทตัวนี้นะ
ปล.หวังดีกับโรโบบอทนะ ไม่ได้มาจับผิด แต่มาบอกข้อผิดพลาด จะได้พัฒนาได้ดียิ่งขึ้นครับ

#15 foxza

foxza

งันเหลียง บุนทิว

• 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 06:09:37 PM

ผมก็ไม่เห็นจะมีปัญหานะแต่ปัญหามีid1ตัวผมจุติไม่ขึ้นเลย90บอทไท่อ่า

#16 zonyaaa

zonyaaa

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 06:19:54 PM

อ๋อ ปัญหานี้ผมก็พบเป็นบางคร้งอะนะครับ ปัญหาบริจากเนี่ยะ จะมีบางเวลา ที่บริจากไม่เข้า ย้ำบางเวลานะครับ

ถ้าไม่นั่งเฝ้าบอท บางทีอาจจะไม่เห็น ส่วนใหญ่มักจะเกิด เวลาเปิดบอทไปได้ซักระยะ (นานพอดู) และจะเป็น ซัก 10-20นาที

อะครับ ส่วนของที่ไม่ดรอป ผมเคยเจอกรณีนี้ ครั้งเดียว คือ ตีแล้วของกินไม่ดรอปเลยซักชิ้น ทั้งๆที่ อีกตัวดรอปเอาๆ (ปาร์ตี้กัน)

พอปิดแล้วเปิดใหม่ ปัญหานี้ก็หายไปอะนะครับ และจนป่านี้ก็ยังไม่เจออีก ส่วนวิธีแก้ ของบริจาก็ง่ายๆ แต่กดยกเลิดบริจากไปซักพัก

แล้วค่อยให้บริจากใหม่ก็ได้และ หายเลย(แต่เด๋วก็เป็นอีก-*- แต่นานๆครั้งอะ เปิด 5 วันเจอซักวันที่เป็น)

#17 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 07:55:48 PM

(จาพนัม @ Feb 26 2007, 05:38 PM) ดูโพสต์

ขอเถียงเรื่องการดร๊อปนะ
- พูดง่ายๆว่าตัวที่คอมโบ จะได้ของทุกตัว
- ส่วนลิโป้ทำไมได้ 1 เส้นผมไม่รู้นะ อาจเป็นเพราะบอทตัวอื่นคุณหลุดพอดีรึป่าว อันนี้ต้องดูที่บอทของคุณเอง
- ส่วนโจโฉเป็นธรรมดาที่ต้องได้ 9 ตรา ไม่ได้ผิดปกติอะไร...ก้อคุณมีตัวกวาด 1 ตัวหนิ มันก้อคอมโบแค่ 9 ตัว...แล้วจะได้ 10 ตราได้ยังไง
- เข้าฉางอัน ผมก้อเปนถ้ามาโดยการใช้บอท เข้าไม่ได้ทุกตัว
- ส่วนขุนหายไม่รู้
ผมว่าความเสียหายส่วนใหญ่เกิดจากตัวเองเป็นหลัก ลองหาเหตุผลดู...ส่วนมากจะเจอข้อผิดพลาดที่เกิดจากตัวเอง
แต่เรื่องที่บอทผมบางตัวได้ บางตัวไม่ได้...ผมไม่สามารถหาข้อผิดพลาดจากตัวเองได้ ซึ่งน่าเป็นเพราะบอทตัวนี้นะ
ปล.หวังดีกับโรโบบอทนะ ไม่ได้มาจับผิด แต่มาบอกข้อผิดพลาด จะได้พัฒนาได้ดียิ่งขึ้นครับ

ขอเถียงกลับเหมือนกันนะ
-นี่แสดงว่าอ่านไม่ละเอียดอะไรเลย
-ส่วนเรื่องลิโป้นี่ยิ่งแล้วใหญ่เลย เพราะไม่มีหลุด เพราะตอนไปล่า ผมเปิดบอทพอดี แป๊ะ ๆๆ นั่งดูมัน ไม่ถึง 2 นาทีก็ตกแระจะมีหลุดได้ไง แถมจะบอกว่าไม่คอมโบด้วยนี่ไม่ได้หรอก อ่านดูไหมคับว่าผมโพสไปว่า 200 หมดทุกตัวทั้งขุนแระคน จะไม่คอมโบ 100 เปอร์เซ็นต์นี่เป็นไปไม่ได้หรอกนะ
-ส่วนเรื่องโจโฉนี่คงแปลความหมายแบบผิด ๆๆ แน่ๆๆเลย ที่ผมให้ลองคิดดูว่า ที่ได้ 9 ตราอะถูกต้อง แต่ผมพิมพ์อธิบายไปว่า เคยคิดไหมคับ ว่าแปลกไหม "ถ้าเราตี้ยิงธนูไฟ ฆ่าตัวดินข้าง ๆๆ ที่อยู่โจโฉด้วย (ยิงธนูไฟคนนำตี้คนเดียว หรือ 2 คนในตี้ นอกนั้นกระโดดตีธรรมดาเลย) ลักษณะจะเหมือนกับว่า ถ้าคนนำตี้ กับผู้เล่นคอมโบกันหมด ผู้เล่นคอมโบกับหัวหน้าตี้ ถ้าหัวหน้าตี้ตีอะไรตกได้ ผู้เล่นก็จะได้เหมือนกันด้วย ซึ่งจริง ๆๆ ลองคิดดูนะคับ ว่าผู้เล่นตัวอื่น และ ขุน กระโดดตีธรรมดา ซัดโจโฉ ไม่ได้ไปยุ่งกับ ทหารดินข้าง ๆๆ โจโฉเลย แต่กลับมีผลเอี่ยวได้ตราดินมาด้วย " อ่านตรงนี้ให้เข้าใจนะคับ
-อย่างเข้าฉางอันผมก็ได้อธิบายคงจะไม่เข้าใจละซิว่า อันนี้เป็นที่บัคตัวละครเอง ไม่ได้เกี่ยวกับบอทเลย

อย่างตรงนี้นะ ผมว่าความเสียหายส่วนใหญ่เกิดจากตัวเองเป็นหลัก ลองหาเหตุผลดู...ส่วนมากจะเจอข้อผิดพลาดที่เกิดจากตัวเอง

หาเหตุผลดูแล้วไงถึงมาอธิบายไงคับ ว่าเรื่องบัคต่าง ๆๆ อะอย่างที่ผมพิพม์ตอนท้ายไปไง ว่าเกมนี้ยังมีบัคอยู่อีกเยอะให้คอยค้นหาดูคับผม เพราะแต่ละท่านอาจจะเจอบัคที่ไม่เหมือนกัน แต่ไม่เอามาโพสเองแระ หรือมาเล่าสู่กันฟังคับผม อย่างที่ผมโพสให้ดูอะ คือการเล่าสู่กันฟังของบัคที่ผมเจอ เอง คับผม ไม่ใช่เกี่ยวกับที่ตัวบอท ถ้าอย่างเรื่องบัคทางบอทของโรโบชุดนี้ก็เรื่องสลับตรา เหมือนเดิมแระ ที่ยังเกิดอยู่แระคับ ถ้าจะดูรูปนี่รู้สึกผมจะไปโพสใน ตรงกระทู้ที่ดาวน์โหลดบอทโรโบมั้ง หรือว่าไปโพสในกระทุ้คือมือการใช้นี่แระและอย่างสุดท้ายนี่ เลยผมก็ยังเชื่ออยู่ว่า "ว่าอัตราการตกของเกมนี้อะ ไม่เท่ากันเสมอคับ วัดความแน่นอนไม่ได้คับ เหมือนกับสุ่มตลอดคับ" อันนี้แล้วแต่กรณีด้วยนะคับผม

จริง ๆๆ เดี๋ยวตั้งกระทู้ นี่ขึ้นมาดีกว่า ช่วยกันรายงานบัคของบอทโรโบดีกว่า จะได้ไม่เจอ พวกกระทู้ดอกเห็ดโผล่ขอมั่วๆๆอีกไม่ได้ดูอะไรเลย พวกขอโดยไม่ได้ดูก่อนอะ เช่นขอเซ็ตสะพานกงซุนจั้นที่อยู่ในกระทู้นี้อะ ดูแล้วไม่เป็นหมวดหมู่ และความเรียบร้อยเลย แบบนี้ก็ไม่ได้ง่ายต่อการสืบค้นหาข้อมูลเลย

ปล. เป็นกำลังใจให้แก่ท่านโรโบ และทีมงานต่อไปนะคับผม ข้อควรจำอย่างหนึ่งด้วยนะคับ ทุกโปรแกรมช่วยเล่น ย่อมที่จะมีจุดเด่น จุดด้อย ข้อดี และ ข้อเสีย ที่แตกต่างกันออกไปนะคับผม ใช่ว่าจะเหมือนกันทุกอย่างเสมอไปนะคับ

#18 แฟนบอทโรโบ

แฟนบอทโรโบ

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 09:06:35 PM

หุหุหุ ผมกลับมาใช้ g 2 สัปดาหแล้ว ครับ อันไหนมีปัญหา ผมก็ไม่ใช้ พี่ท่านก็บอกแล้วว่า แก้ เยอะ ก็ มี bug เยอะ เหอๆ เรื่องธะรรมดา ครับ อย่าซีเรียส กัน นะ ครับ

#19 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 10:01:41 PM

ขอถามคุณ Roekytoya หน่อยนะ...
1. ผมไม่เข้าใจเรื่องโจโฉของคุณ มันเกี่ยวกับที่ผมบอทแล้วผมไม่ได้ม้าตรงไหนอะ ช่วงอธิบายอย่างละเอียดและใจเย็นด้วยนะ...ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ
2. ถ้าคุณยืนยันว่าการดร๊อปของมันสุ่ม...คุณบอกว่ามันแล้วแต่กรณี...แล้วมันมีกรณีไรบ้างหรอ ช่วยนำมาอ้างอิง เพื่อเป็นความรู้ของคนเล่น tsonline หน่อย เพราะผมไม่เคยเจอการสุ่มดร๊อปของ (แบบว่าคอมโบแล้วบางตัวได้บางตัวไม่ได้ ไม่เคยพบเคยเห็น)
ปล. ขอบคุณที่แนะนำครับ

#20 dokaponk

dokaponk

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 04:53:56 PM

(จาพนัม @ Feb 17 2007, 05:32 PM) ดูโพสต์

เราไม่รู้ว่าเป็นของเราคนเดียวรึป่าวนะ บอทมันออกจาเอ๋อๆ คือ
1.บางทีมันไม่ยอมบริจาค หรือไม่ยอมดร๊อปของให้ แล้วก้อค้างไปเรยครับ
2.อันนี้เพิ่งรู้ว่าเป็น คือปกติบอทเควสที่หานจงนะ ได้ม้าดร๊อปประจำ แต่พอผมไปเซ็ตให้มันบริจาค หรือทิ้งของ ไม่รู้ว่าบอทเป็นอะไรม้าไม่ได้เรย ตอนแรกก้อคิดว่าดร๊อปยาก แต่ปรากฏว่าอีกตัวได้(คือตัวที่เพิ่งเอามาตี้ยังไม่ได้เซ็ตให้ทิ้งของ หรือบริจาคอ่ะ) แก้มาหลายวิธีแระนะ เซ็ตใหม่เรยจากที๋โหลดมันก้อยังเป็นอะ ไม่ทราบว่าจะหาทางแก้ยังไงอ่ะคับ ว่าจะโหลดใหม่ ไม่รู้จะหายรึป่าว ยังไงช่วยหาสาเหตุให้ด้วยนะครับ
ปล. ถ้าเป็นของผมอันเดียว ก้อยินดีโหลดใหม่อ่ะ แต่มาบอกเผื่อคนอื่นจะไม่ได้สังเกต และคิดว่าของไม่ดร๊อปแบบผม T_T

1. เกิดได้หลายสาเหตุครับ เช่นมันกำลังส่งของอยู่แล้วส่งไม่ได้อาจเกิดจากคนที่รับของเต็ม เวลาส่งของไม่สามารถบริจาคได้ครับ แล้วก็กรณีสงครามทางน้ำวันอาทิตพึงหลีกเลี่ยงการเซทบริจาคเพราะเวลาสงครามน้ำไม่สามารถบริจาคได้ รุ่นต่ำกว่า 1.0M ลงไป(ถ้าจำไม่ผิด)จะทำให้เกิดอาการเครื่องแฮงค์ ส่วนการดรอปเซทแล้วไม่ดรอปเกิดจากปัญหาคล้ายๆกันด้านกลไกในตัวบอทคือบอทจะทำการส่งpacket dropของเรื่อยๆ ถ้าเกิดบริเวณนั้นไม่สามารถดรอปของได้เพราะของเต็มพื้นจะเกิดการส่งpacket drop รัวๆ คล้ายๆกับกรณีส่ง packet บริจาครัวๆในตอนที่ไม่สามารถบริจาคได้ในบอทรุ่นต่ำกว่า 1.0Mลงไป ก็จะทำให้เกิดอาการเครื่องแฮงค์/ค้างได้ครับ
2. จริงๆแล้วไม่สามารถบอกได้ว่าอะไรบ้างที่จะเป็นแบบกรณีนี้ แต่เท่าที่ทราบอย่างน้อยที่สุดมีกระทู้นึงกล่าวว่า item กล่องวิญญาณ150 ที่สุ่มดรอปจากnpc 150+(ดรอปยากมากกกก) จะไม่มีการคอมโบดรอปเด็ดขาด ซึ่งกระทู้ดังกล่าวไม่ทราบว่าอยู่ไหนแล้วแต่ผมก็ยืนยันได้ว่าเป็นเรื่องจริงครับ ผมบอทได้ กล่องวิญญาณ150ทีละกล่องเท่านั้น ไม่มีการดรอปทีละ2เด็ดขาด(อาจมีคนโชคดีมากกกกกที่ได้) แต่นี่คือสาเหตุที่มาของการดรอปของบางอย่างไม่สามารถ combo แล้วดรอปได้นั้นมีอยู่จริง

(Roekytoya @ Feb 24 2007, 05:30 PM) ดูโพสต์

ส่วนกรณีเข้าฉางอันไม่ได้นั้นถ้าจำไม่ผิดติดเควสลอบฆ่าตั๋งโต๊ะ อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ ต้องกินตุ๊กตาแปลงเป็นตัวไรสักอย่างจำไม่ได้ละ ถึงจะเข้าเมืองได้ครับ ถ้าไม่อยากซื้อพรมลองหา หรือถามๆดูว่ามันคือเควสอะไร ทำให้จบๆจะเข้าเมืองได้ครับ ^^

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว