ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ไม่ทราบว่า TSRobo version 1.0N ปัญหาอะไรบ้าง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 24 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#21 dokaponk

dokaponk

ทหารศึกดาบแยก

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 05:05:05 PM

(zon @ Feb 26 2007, 06:19 PM) ดูโพสต์

อ๋อ ปัญหานี้ผมก็พบเป็นบางคร้งอะนะครับ ปัญหาบริจากเนี่ยะ จะมีบางเวลา ที่บริจากไม่เข้า ย้ำบางเวลานะครับ

ถ้าไม่นั่งเฝ้าบอท บางทีอาจจะไม่เห็น ส่วนใหญ่มักจะเกิด เวลาเปิดบอทไปได้ซักระยะ (นานพอดู) และจะเป็น ซัก 10-20นาที

อะครับ ส่วนของที่ไม่ดรอป ผมเคยเจอกรณีนี้ ครั้งเดียว คือ ตีแล้วของกินไม่ดรอปเลยซักชิ้น ทั้งๆที่ อีกตัวดรอปเอาๆ (ปาร์ตี้กัน)

พอปิดแล้วเปิดใหม่ ปัญหานี้ก็หายไปอะนะครับ และจนป่านี้ก็ยังไม่เจออีก ส่วนวิธีแก้ ของบริจาก็ง่ายๆ แต่กดยกเลิดบริจากไปซักพัก

แล้วค่อยให้บริจากใหม่ก็ได้และ หายเลย(แต่เด๋วก็เป็นอีก-*- แต่นานๆครั้งอะ เปิด 5 วันเจอซักวันที่เป็น)

เท่าที่เคยเจอมีกรณีเดียวคือขุนผิดที่ แบ่งเป็นไม่เอาขุนออกรบ หรือ ขุนที่ออกรบไม่ได้อยู่ตัวแรก มันจะเกิดอาการกินอุตลุตจนเหมือนว่าไม่มีของดรอปแต่จริงๆแล้วพอดรอปปุ๊บมันก็กินปั๊บ ทางแก้มีทางเดียวคือเข้าไปจัดขุนในโรงเตี๊ยมไม่งั้นก็อาจเจอบัคนี้อีกเรื่อยๆ แต่ถ้าเป็นแบบเก็บขุนไม่ออกรบ อันนี้ไม่ต้องห่วงครับ คุณจะเจอบัคนี้ไปตลอดอายุการใช้งานรุ่นปัจจุบัน tongue.gif

#22 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 08:39:41 PM

(จาพนัม @ Feb 26 2007, 10:01 PM) ดูโพสต์

ขอถามคุณ Roekytoya หน่อยนะ...
1. ผมไม่เข้าใจเรื่องโจโฉของคุณ มันเกี่ยวกับที่ผมบอทแล้วผมไม่ได้ม้าตรงไหนอะ ช่วงอธิบายอย่างละเอียดและใจเย็นด้วยนะ...ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ
2. ถ้าคุณยืนยันว่าการดร๊อปของมันสุ่ม...คุณบอกว่ามันแล้วแต่กรณี...แล้วมันมีกรณีไรบ้างหรอ ช่วยนำมาอ้างอิง เพื่อเป็นความรู้ของคนเล่น tsonline หน่อย เพราะผมไม่เคยเจอการสุ่มดร๊อปของ (แบบว่าคอมโบแล้วบางตัวได้บางตัวไม่ได้ ไม่เคยพบเคยเห็น)
ปล. ขอบคุณที่แนะนำครับ

ก็อย่างกล่อง 150 เลยคับ ผมอะ เป็นเหมือนคุณ dakaponk เลยคับตามข้างล่างนี่อะ ผมก็เชื่อ เพราะผมก็เจอกับตัวเองเลย เหมือนกันเลยคับผมได้จากลิโป้นี่แระคับผม ได้ครั้งเดียวเอง งงมากคอมโบพร้อมกันหมด ได้แค่ 1 กล่อง แถมก็ไม่ใช่ตัวนำด้วยอะที่ได้นะ ตัวลูกตี้ได้เฉยเลย

(dokaponk @ Feb 27 2007, 04:53 PM) ดูโพสต์

จริงๆแล้วไม่สามารถบอกได้ว่าอะไรบ้างที่จะเป็นแบบกรณีนี้ แต่เท่าที่ทราบอย่างน้อยที่สุดมีกระทู้นึงกล่าวว่า item กล่องวิญญาณ150 ที่สุ่มดรอปจากnpc 150+(ดรอปยากมากกกก) จะไม่มีการคอมโบดรอปเด็ดขาด ซึ่งกระทู้ดังกล่าวไม่ทราบว่าอยู่ไหนแล้วแต่ผมก็ยืนยันได้ว่าเป็นเรื่องจริงครับ ผมบอทได้ กล่องวิญญาณ150ทีละกล่องเท่านั้น ไม่มีการดรอปทีละ2เด็ดขาด(อาจมีคนโชคดีมากกกกกที่ได้) แต่นี่คือสาเหตุที่มาของการดรอปของบางอย่างไม่สามารถ combo แล้วดรอปได้นั้นมีอยู่จริง

ส่วนกรณีเข้าฉางอันไม่ได้นั้นถ้าจำไม่ผิดติดเควสลอบฆ่าตั๋งโต๊ะ อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ ต้องกินตุ๊กตาแปลงเป็นตัวไรสักอย่างจำไม่ได้ละ ถึงจะเข้าเมืองได้ครับ ถ้าไม่อยากซื้อพรมลองหา หรือถามๆดูว่ามันคือเควสอะไร ทำให้จบๆจะเข้าเมืองได้ครับ ^^

ผมไม่ได้ติดเควดอะไรเลยนะตัวนั้นอะ แบบว่าตัวนั้นไม่เคยทำเควดเลยนะ เป็นที่บัคเฉพาะตัวละครนะคับ ตัวนั้นผมไม่เคยทำเควดอะ มีหน้าที่บอทลูกเดียว กับปั้นขุนให้ตัวอื่นใช้อะ เคยสอบถามจีเอ็มดูนะ จีเอ็มบอกว่ามันเป็นที่บัคเฉพาะตัวละครคับ ทางเราจะรีบดำเนินการแก้ไข คับผม เหอะ ๆๆ

#23 จาพนัม

จาพนัม

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 12:12:39 PM

การดร๊อปกล่องวิญญาณ ก็อาจจะเปนกรณีนึง เพราะของมันหายาก
แต่ที่ผมไม่ได้ คือ ม้า ซึ่งม้านี่มันเป็นไอเทมธรรมดาเรยนะ ซึ่งปกติน่าจะได้ทุกตัวที่คอมโบ

ยังไงก้อขอบคุณทุกข้อมูลนะครับ...เปนกำลังใจให้คนสร้างโรโบบอทนะครับ ^^

#24 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2007 - 11:18:43 PM

(จาพนัม @ Feb 28 2007, 12:12 PM) ดูโพสต์

การดร๊อปกล่องวิญญาณ ก็อาจจะเปนกรณีนึง เพราะของมันหายาก
แต่ที่ผมไม่ได้ คือ ม้า ซึ่งม้านี่มันเป็นไอเทมธรรมดาเรยนะ ซึ่งปกติน่าจะได้ทุกตัวที่คอมโบ

ยังไงก้อขอบคุณทุกข้อมูลนะครับ...เปนกำลังใจให้คนสร้างโรโบบอทนะครับ ^^

ไม่แน่อาจจะโชคดี เหมือนผมอะเปล่า ที่เจอบัคเฉพาะตัวละคร เหอะ ๆๆ (เกี่ยวกันไหมละนั่น หุ หุ) ลองสอบถามจีเอ็มดูนะคับผม

#25 solomon2007

solomon2007

ซุนจ้ง

• 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 March 2007 - 01:07:09 PM

ใครเป็นไหมคับขึ้นให้กดOKมาเต็มหน้าจอเลยวันนี้
เป็นมา2ทีละเป็นเพราะเปิดนานหรือป่าวเนียเท่าที่สังเกต
ดูเปิด2-3วันติดจะเป็นงะใช่ป่าวหว่า-..-ใครเป็นก็มาคุยกันดูงับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว