ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ประกาศแนวทางการส่งมอบของรางวัลต่อในช่วง CB

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 39 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 02:57:25 PM

ในช่วง Close Beta หลัง reset ข้อมูลแล้ว ทางทีมงานได้ปรึกษากันแล้วและสรุปว่า จะไม่มีการแจกไอเทม/ขุนพล ใดๆ อีก

รวมทั้งจะไม่มีกิจกรรมแจกขุน ไม่มีกิจกรรมแจกของ ไม่มีการโปรยของ ไม่มีการตั้งร้านจาก GM อีก ของทุกอย่างต้องหาด้วยตัวเองเท่านั้น

เพื่อป้องกันความสับสนที่อาจจะเกิดขึ้นจากกิจกรรมเก่าๆ ทางทีมงานจึงขออนุญาตชี้แจ้งเรื่องรางวัลจากกิจกรรมเก่าทั้งหมดที่เคยมีระบุว่าจะส่งต่อไปยังช่วง CB ด้วย ดังนี้

• เงินตำลึงจากทุกกิจกรรมจะ ไม่ ส่งต่อไปยังช่วง CB
  • ขุนพลจากทุกกิจกรรมจะ ไม่ ส่งต่อไปยังช่วง CB
  • ไอเทมจากทุกกิจกรรมจะ ไม่ ส่งต่อไปยังช่วง CB ยกเว้น เซ็ตฟ้าเลิศ และ เซ็ตไถ่ทัน จากกิจกรรมของ GM Sonhp จะได้รับเมื่อทำการจุติ2 และเลเวล150 ขึ้นไป เท่านั้น

X CroSs

#2 ซาเนะ - ซานิ

ซาเนะ - ซานิ

ซุนจ้ง

• 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 02:59:43 PM

รับทราบ คะ >_<

#3 closed22

closed22

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 03:01:26 PM

มันอาจจะเกิดความไม่เท่าเทียมกันรึปล่าวครับ  :onion58:

#4 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 03:03:49 PM

กิจกรรมดังกล่าวทุกคนมีสิทธิเล่นนะครับ ไม่ได้จำกัดอะไรเลย เป็นกิจกรรมที่ยาก และ ใช้เวลามากๆ 

ทางทีมงานจึงคิดว่าเหมาะสมแล้วครับ

X CroSs

#5 goriwoot

goriwoot

งันเหลียง บุนทิว

• 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 03:09:06 PM

ก็โอนพวกชุดจากกิจจีซันก็สมควร แล้วนะครับ

อีกอย่าง ที่ว่าไม่เท่าเทียมนี่วัดจากอะไรหรอครับ

ในเมื่อ ตอนนี้เซิฟก็ยังไม่มีกิจกรรมที่เป็นการประลองกันละหว่างผู้เล่น - -

#6 CopyrightX

CopyrightX

กัวต้า

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 03:16:17 PM

รับทราบ รับแ่ซ่บ 

#7 ขัตตาทัพ

ขัตตาทัพ

จ๊กอ๋อง เล่าปี่

• 245 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 03:47:16 PM

ตามนั้นแหล่ะ คับ  :onion52:

'image-808E_52DA6582.jpg']        

Thanks paradize'X

Xcross, and everyone on the team.

#8 ExsoduxS

ExsoduxS

ซุนจ้ง

• 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 04:12:44 PM

:onion63:  :onion63:  :onion63:  :onion63:

#9 saisa

saisa

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 04:16:56 PM

แม้จะอิจฉาบ้าง แต่ตามนั้นครับ อิอิ :onion59:  :onion59:

#10 RebirthX

RebirthX

กัวต้า

• 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 04:22:05 PM

:onion63:  สุดยอดจะ CB แล้ว  :onion5:

#11 เสือใหญ่

เสือใหญ่

กัวต้า

• 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 05:32:15 PM

ใครจะได้อะไรผมไม่สน ผมสนแต่จะ  CB และOB เมื่อไหร่ เร็วๆหน่อยเด้อคนแก่ใจร้อน

#12 manuel

manuel

กัวต้า

• 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 06:27:33 PM

ทหารม้ามับได้หรือใงครับมีเป็นเซ็ทเลย

#13 tommerlove

tommerlove

Exclusive Member

• Special Member
  • 10092 โพสต์
  • Interests:TS Online

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 06:56:24 PM

ก็โอนพวกชุดจากกิจจีซันก็สมควร แล้วนะครับ

อีกอย่าง ที่ว่าไม่เท่าเทียมนี่วัดจากอะไรหรอครับ

ในเมื่อ ตอนนี้เซิฟก็ยังไม่มีกิจกรรมที่เป็นการประลองกันละหว่างผู้เล่น - -

สิทธิ์แก่คนที่ไม่สามารถทำเควส หรือ เข้าร่วมกิจกรรมได้ยังไงล่ะ  ถ้ามันจะ cb ยังไงก็ควรจะ เท่าเทียมกันไม่ใช่หรอ ถ้าเหมือน GM แจกของตอนกลางวันแล้วคนเล่นตอนกลางคืน เป็นความผิดของผู้เล่นใช่ไหม เพราะงั้นผมเลยคิดว่า ถ้า เข้าช่วง cb ควรจะ zet zero ให้หมด ไม่เกี่ยวว่าช่วง lv เท่าไหร่จึงรับของรางวัลได้นะครับ

แต่สำหรับคนที่ทำกิจกรรมได้จนจบและไำด้รับของรางวัลไป ควรจะภูมิใจ ณ จุดตรงนั้นไม่ดีกว่าหรอ ถ้าการที่เริ่มต้นในช่วง cb แล้ว ในจุดที่ถึงเวลาได้รับของรางวัลจะเก่งกว่าคนอื่น มันก็ไม่เห็นจะมีอะไรเท่าเทียมนี่นา

#14 Shiki

Shiki

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 07:36:11 PM

สิทธิ์แก่คนที่ไม่สามารถทำเควส หรือ เข้าร่วมกิจกรรมได้ยังไงล่ะ  ถ้ามันจะ cb ยังไงก็ควรจะ เท่าเทียมกันไม่ใช่หรอ ถ้าเหมือน GM แจกของตอนกลางวันแล้วคนเล่นตอนกลางคืน เป็นความผิดของผู้เล่นใช่ไหม เพราะงั้นผมเลยคิดว่า ถ้า เข้าช่วง cb ควรจะ zet zero ให้หมด ไม่เกี่ยวว่าช่วง lv เท่าไหร่จึงรับของรางวัลได้นะครับ

แต่สำหรับคนที่ทำกิจกรรมได้จนจบและไำด้รับของรางวัลไป ควรจะภูมิใจ ณ จุดตรงนั้นไม่ดีกว่าหรอ ถ้าการที่เริ่มต้นในช่วง cb แล้ว ในจุดที่ถึงเวลาได้รับของรางวัลจะเก่งกว่าคนอื่น มันก็ไม่เห็นจะมีอะไรเท่าเทียมนี่นา

ซีเรียสมากไปรึเปล่าครับ =.= 

อย่าลืมว่ามันก็เป็นแค่ช่วง Close Beta เดี๋ยวมันก็ต้องรีเซ็ตอีก 1 รอบคือ Open Beta ถ้าช่วง Open แล้วยังแจกชุดอีกค่อยโวยก็ได้มั้งครับ

ว่าแต่คุณจูนกำหนดวัน CB รึยังหว่า ผมหาไม่เจอ

#15 TATEEz

TATEEz

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 07:45:37 PM

เด็กไม่ได้หรือเปล่า เลย..... หุหุ

#16 tommerlove

tommerlove

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 07:47:32 PM

ซีเรียสมากไปรึเปล่าครับ =.= 

อย่าลืมว่ามันก็เป็นแค่ช่วง Close Beta เดี๋ยวมันก็ต้องรีเซ็ตอีก 1 รอบคือ Open Beta ถ้าช่วง Open แล้วยังแจกชุดอีกค่อยโวยก็ได้มั้งครับ

ว่าแต่คุณจูนกำหนดวัน CB รึยังหว่า ผมหาไม่เจอ

โดยทั่ว ๆ ไปแล้ว cb มันกึ่งระหว่าง ob ด้วยซ้ำ อาจจะ เปิดแค่ 2 อาทิตย์แล้ว เข้า ob เลยหรือเปล่า เรื่องนี้ตัวผมไม่แน่ใจเท่าไหร่นักว่าทาง ทีมงาน จะวางแผนไว้ยังไง ถ้าไม่พอใจอะไรคุยกันให้ตรงกว่านี้ก็ได้นะครับ

#17 lukechinz

lukechinz

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 07:54:08 PM

ไม่ทราบว่า "สิทธิ์แก่คนที่ไม่สามารถทำเควส หรือ เข้าร่วมกิจกรรมได้ยังไงล่ะ" หมายความว่าอย่างไร  ในเมื่อกิจกรรมที่ gm เค้าให้ทำ เค้าไม่ได้มีข้อห้ามอะไร และทุกคนมีสิทธิ์ที่จะได้ทำกิจกรรมเหมือนกันหมด และประกาศล่วงหน้าทั้งในบอร์ดและในเกมส์

#18 blizzardcyclone

blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 07:55:27 PM

"สิทธิ์แก่คนที่ไม่สามารถทำเควส หรือ เข้าร่วมกิจกรรมได้ยังไงล่ะ"

ผมว่ากิจกรรมของจีซัน ก็ ไม่ได้จำกัดสิทธิ์อะไรนะครับว่าไครห้ามเล่น

หรือ ไครห้ามเล่นกิจกรรม แต่อยู่ที่ว่า ไครจะเข้าร่วม หรือไม่เข้าร่วมมากกว่า

กิจกรรมก้ประกาศออกมาล่วงหน้าแล้ว การ ให้ของรางวัลก็ชัดเจน

แล้วผู้เล่นส่วนมากที่ทำกิจกรรมนี้ก็ต้องการนำไปใช้ใน โคลสเบต้าทั้งนั้น

:onion63: 

#19 kitsab777

kitsab777

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 January 2014 - 09:05:12 PM

ขอโทดนะครับ ที่ว่าไม่เท่าเทียมแปลว่าอะ ไร กว่าจะได้เซ๊ท มามันไม่ง่ายนะ ครับ ดูจาก คนเล่นในเกมๆ เป็นๆพคน แต่ได้ไม่ถึง 100 และอีกอย่างกิจกรรมยากมาก แล้วต้องดวงดีด้วย คนอดก่ะเยอะ คนทำไม่จบก่ะเยอะ ถ้าได้ของมา แต่ไช้ได้ไม่กี่วัน จะเหนื่อยไปทำกิจกรรมกันทำไม และอีกอย่าง จีเค้าก่ะบอกแ้ว ว่าทำกิจกรรมเค้าจะโอนไปๆ 

#20 tommerlove

tommerlove

โพสต์เมื่อ 24 January 2014 - 02:53:26 AM

ถ้าบอกว่ามี 100 คนได้ ก็คนจำนวนนั้น นั่นแหละที่ไม่เท่ากันไงครับ ผมก็แค่เสนอความคิดอ่ะนะครับ เพราะถ้า รี มันก็ควรเริ่มเป็น 0 กิจกรรมยากง่าย อย่างไรในช่วง Alpha 3 มัยก็คือกิจกรรมในช่วงนั้นมากกว่า (มองแบบนี้)

และไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องที่จีซันประกาศด้วยนะครับ แต่ผมเหมารวมไปถึงคนที่ไม่ได้ทำกิจกรรม หรือไม่ได้เข้าร่วมครับ

ที่กล่าวมาทั้งหมดก็แค่เป็น คำแนะนำ ข้อเสนอ เฉย ๆ นะครับ อย่าแตกประเด็นไปให้ไกลกว่านี้

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว