ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

[จับเข่าคุย] ปรึกษาปัญหากิจกรรม

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 71 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#41 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 04:24:16 PM

จริงๆแล้ว ช่วงเทส ในเกมออนไลน์ทั่วไป ผมไม่เคยเห็นมีกิจกรรมอะไร  มีแต่ แจกของเข้า ตัวละครทุกตัว
จะมีก็แต่ กิจกรรมแข่งเก็บเวล  จากเลเวลนี้ไปถึงเลเวลนี้ จะได้รับของ ช่วง OB อะไรแบบนี้ครับ
ในความคิดของผม จะแจกก็แจกให้ทดลองกันทุกไอดี จะได้ตัดปัญหา อิจฉากันเกิดขึ้น  
แล้วกิจกรรมจริงๆ ยากๆไปจัดตอน OB เลยดีกว่าครับ  อันความคิดเสนอแนะ นะครับนี้

แก้ไขโดย Rtee 08 March 2014 - 04:34:50 PM

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#42 blizzardcyclone

blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 04:44:58 PM

จริงๆแล้ว ช่วงเทส ในเกมออนไลน์ทั่วไป ผมไม่เคยเห็นมีกิจกรรมอะไร  มีแต่ แจกของเข้า ตัวละครทุกตัว
จะมีก็แต่ กิจกรรมแข่งเก็บเวล  จากเลเวลนี้ไปถึงเลเวลนี้ จะได้รับของ ช่วง OB อะไรแบบนี้ครับ
ในความคิดของผม จะแจกก็แจกให้ทดลองกันทุกไอดี จะได้ตัดปัญหา อิจฉากันเกิดขึ้น  
แล้วกิจกรรมจริงๆ ยากๆไปจัดตอน OB เลยดีกว่าครับ  อันความคิดเสนอแนะ นะครับนี้

เอิ่ม เกี่ยวอะไรกับ ประเด็นนี้อ่าครับ อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเลย

#43 lukechinz

lukechinz

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 04:54:38 PM

ขอแทรกนิดนึงครับ  คุณได้อ่านที่คุณจูนโพสหรือเปล่าครับว่าปัญหาที่มีมันมาจากกิจกรรมไหน และทางทีมงานได้ตกลงกันไว้ว่าอย่างไร  ถ้าคุณยังไม่ได้อ่าน ผมแนะนำให้ลองย้อนกลับไปอ่านก่อนครับ   ซึ่งกิจกรรมที่ว่าไม่ใช่การแข่งกันเก็บเลเวล ใครได้ตามที่กำหนดแล้วจะได้ของ ไม่ใช่แบบนั้นครับ  และกิจกรรมนี้ทีมงานกำหนดไว้ว่าของจะถูกส่งจาก Alpha3 มาถึงแค่ CB เท่านั้น( เพราะกิจกรรมนี้มาช่วงท้ายของ Alpha3 ) ไม่ได้ส่งต่อไปยัง OB แต่อย่างใด ตามที่ได้แจ้งไว้ก่อนที่จะเข้า CB แล้ว  เดี๋ยวจะผิดประเด็นไปมากกว่านี้

ขอบคุณครับ

#44 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 05:00:32 PM

อันนั้นผมรู้ครับ ผมไม่ได้มาเถียงครับ
อันที่ผมสื่อ มันเป็นการเสนอแนะ  ว่าระบบเกมออนไลน์ที่ ทำแล้วมันไม่เกินการ เหลื่อมล้ำ
ผมแค่มาเสนอแนะ ครับ ผมไม่ได้มีปัญหา ใครได้ของดีไม่ได้ของดีครับ ผมไม่สนใจหรอก ได้ไม่ได้ ผมก็สู้หมดแหละ 555+
ลองมองความหมายที่สื่อครับ 

พอเหตุการแบบนี้เกิด มีปัญหา ก็มาโทษ GMมั้ง โทษ คนทำเซิฟมั้ง
ทั้งๆที่นี้คือช่วงเทส  พอไป OB ก็โดนลบ  ที่ผมไม่ทำกิจกรรมช่วงเทส ก็เพราะแบบนี้ละครับ
มันอาจไม่เกียวประเด็ดครับ ไหนๆก็เปิดจับเข่าคุยกัน ก็ขอเสนอแนะหน่อยน่ะครับไม่ว่ากันนะ

แก้ไขโดย Rtee 08 March 2014 - 05:08:47 PM

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#45 blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 05:12:50 PM

อันนั้นผมรู้ครับ ผมไม่ได้มาเถียงครับ
อันที่ผมสื่อ มันเป็นการเสนอแนะ  ว่าระบบเกมออนไลน์ที่ ทำแล้วมันไม่เกินการ เหลื่อมล้ำ
ผมแค่มาเสนอแนะ ครับ ผมไม่ได้มีปัญหา ใครได้ของดีไม่ได้ของดีครับ ผมไม่สนใจหรอก ได้ไม่ได้ ผมก็สู้หมดแหละ 555+

พอเหตุการแบบนี้เกิด มีปัญหา ก็มาโทษ GMมั้ง โทษ คนทำเซิฟมั้ง
ทั้งๆที่นี้คือช่วงเทส  พอไป OB ก็โดนลบ  ที่ผมไม่ทำกิจกรรมช่วงเทส ก็เพราะแบบนี้ละครับ
มันอาจไม่เกียวประเด็ดครับ ไหนๆก็เปิดจับเข่าคุยกัน ก็ขอเสนอแนะหน่อยน่ะครับไม่ว่ากันนะ

ผมว่าที่ปัญหามันเกิด แล้ว โทษ GM หรือคนทำเซิฟ

ผมว่าลองมองดูก่อนนะครับ ว่า ที่ปัญหามันเกิดขึ้นมานั้น "เพราะไคร" ที่ทำให้ก่อเกิดปัญหานี้

ผมทราบว่า ยังไง OB มันก็โดนลบ แต่มันก็เป็นเหตุผลนึงที่ทำให้ผมอยากเล่น CB 

อยากเกบเลเวลเพื่อมาแลกของที่เคยทำกิจกรรมไว้

#46 lukechinz

lukechinz

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 05:19:55 PM

ครับ เสนอได้ครับ  แต่ปัญหาตอนนี้คือ  ทางทีมงานได้ตกลงและประกาศไว้เรียบร้อยก่อนจะเข้า CB แล้วว่า ของรางวัลจากกิจกรรมจะถูกส่งต่อไปถึงแค่ CB แต่มีเงื่อนไขว่า จะต้องจุ2 150 ก่อนถึงจะรับของได้   แต่พอเมื่อวานมีทีมงานท่านหนึ่งมาประกาศเปลี่ยน กติกา อย่างกระทันหัน ซึ่งมันกระทบกับคนที่ได้รับราวัลจากกิจกรรมนี้   ผมก็ไม่ได้โทษคนทำ server หรือ GM นะครับ   แต่มันแสดงถึงระบบการทำงาน การจัดการทีมงานที่ไม่ดีพอ   จึงมีการเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ทำให้จุดยืนของตัวเองไม่ชัดเจน ความน่าเชื่อถือในทีมงานก็จะลดลง

#47 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 05:32:50 PM

ครับผมเข้าใจดีครับ เห็นมั้ยละปัญหา ก็ทราบกันดีนิ  อิอิ 
ที่ผมถึงบอกว่า ช่วงเทส ถึงอยากให้ได้ทุกไอดีไง สร้างตัวปุบได้ของเลย  จะได้ตัดปัญหาแบบนี้แหละครับ เพราะการตลาดเกมส์ออนไลน์เค้าก็ทำแบบนี้
ครับเอาเป็นว่าผมไม่ว่า ฝ่ายไหนหรอกครับเราก็ผู้เล่นด้วยกันเข้าใจดีครับ
แต่เราก็ เคารพ ข้อกำหนดที่เคยประกาศไว้ด้วยครับว่า ช่วงเทสอาจมีเปลี่ยนแปล

แก้ไขโดย Rtee 08 March 2014 - 05:35:43 PM

#48 ชานม

ชานม

ชิวลี่จวี

• 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2014 - 01:07:17 PM

ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการรับของรางวัลนะครับ แต่ขอแสดงความคิดเห็นดังนี้

1.อยากให้ทำการแจกชุดตามกฎกติกาเดิมครับ เพาระว่าก่อนจะเข้าสู่ช่วง Cb ทางทีมงานได้ข้อสรุปมาเรียบร้อยแล้วว่าสมควรส่งของต่อมาในช่วง Cb  โดยมีเงื่อนไขการได้รับของรางวัลตามกฎกติกาที่ทีมงานได้หาข้อสรุปกันไว้  

2.การเปลี่ยนแปลงกฎกติกาแบบกระทันหัน มีผลกระทบต่อความรู้สึกของผู้เล่นที่ได้ัรับของรางวัล และมีผลข้างเคียงมาสู่ผู้เล่นที่ไม่ได้รับของรางวัลด้วย เพราะเกี่ยวข้องกับความน่าเชื่อถือในตัวของทีมงาน

3.ผู้เล่นกลุ่มที่ได้รับของรางวัล เมื่อได้รับชุดไปแล้วผมคิดว่าไม่น่าจะมีผลกระทบกับสมดุลของเซิฟมากนัก ในทางตรงกันข้ามผู้เล่นกลุ่มนี้อาจจะช่วยกันทำเควสหาบั๊คเพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมด้วย

4.ผมอยากให้หาข้อสรุปของเหตุการณ์นี้โดยเร็วครับ เพื่อที่จะได้เดินหน้าพัฒนาตัวเกมส์ให้สมดุลพร้อมที่จะเข้าสู่ในช่วง Ob ต่อไป

5.ผมคิดว่าความน่าเชื่อถือในตัวทีมงานเป็นสิ่งสำคัญมากครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย ให้ก้าวผ่านจุดนี้ไปโดยเร็วครับ เพื่อ Ts ที่พวกเราทุกคนรัก  :onion58:

#49 blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2014 - 06:58:49 PM

ก็ยังรอคำตอบ และข้อสรุป ต่อไป.. !?

#50 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2014 - 11:40:09 AM

ขออภัยที่ให้รอนะครับ พอดีเมื่อวานถึงตอนนี้ผมไข้ขึ้นสูงมาก ยังทำอะไรไม่ค่อยได้

เลยแวะมาแจ้งคร่าวๆ ว่าผมมีความเห็นตรงกับหลายๆท่านคือจะแจกตามเดิม ส่วน วิธีการแจกผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

#51 theoneboyz

theoneboyz

ซาลาเปาเนื้อ

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2014 - 01:28:22 PM

ไม่ได้ร่วมกิจกรรม แต่เห็นด้วยว่าแจกปกติเลยครับ

แต่อย่างให้พวกที่ได้ มีน้ำใจช่วยเหลือคนอื่น ด้วย ไม่มาหน้าเลือดปั่นราคาของ 555 นี่ CB เองช่วยทำให้เกมดูสนุกขึ้นที มีของแล้ว จะโชว์ไม่ว่า หามาด้วยความลำบาก แต่มาสร้างความลำบากอืนๆเช่นกำหนดราคาตลาดด พวกของ จาก หอ หรือ 40 นี้ ปวดตรับ 

#52 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 12 March 2014 - 10:36:26 PM

ขออภัยเพื่อนๆ อีกรอบนะครับ ผมเพิ่งฟื้นไข้ (จากการกินยามื้อละ 1 กำ = =) เลยยังไม่มีแรงทำอะไรมากนัก แต่ก้อไม่อยากจะปล่อยให้กิจกรรมนี้ค้างไปนาน

เพื่อความรวดเร็ว ผมขอแรงเพื่อนๆที่ได้รางวัลจากกิจกรรมนี้ รบกวนช่วยแจ้งข้อมูลตามนี้ โดยใช้ id เว็บบอร์ดที่ได้รางวัลอีกรอบนะครับ

1. รางวัล และ จำนวน ชุดเช็ตที่ต้องการ
2. ตัวละครที่เงื่อนไขครบตามที่แจ้งไว้ และพร้อมให้ตรวจสอบแล้ว

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างสูงครับ ผมจะพยายามตรวจสอบและส่งมอบให้เร็จที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

#53 Odd3RD

Odd3RD

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2014 - 12:22:15 PM

*ผมไม่เกี่ยวข้องกับกิจกรรมนี้

อยากจะแนะนิดเกี่ยวกับทิศทางการพัฒนา

ผมเล่นเกมนี้เป็นเกมแรกและหาเงินจากเกมนี้ได้เยอะมาก มีน้องที่เคยเล่นด้วยกันชวนกับมาเล่นอีกครั้ง 

สิ่งที่ผมเคยทำและหวังจะได้เห็นจากเกมนี้อีกครั้งคือ ระบบเควสที่สมบูรณ์สามารถทำเควสได้ทุกเควส ซึ่งมันเป็นเสน่อย่างหนึ่งของเกมนี้ ส่วนเรื่องชุดที่ใส่ถ้าเควสสมบูรณ์เราสามารถทำเควสหาชุดมาใส่ได้ ความเทพของแต่ละคนขึ้นอยู่กับการอัพสเตตัส อัพสกิล และการออกสกิล และที่สำคัญปาตี้ต้องเล่นเข้าขากัน ถ้าใครเล่นหลายตัวไม่ต้องมาคุย เพราะเป็นพวกที่อยากได้นั้นได้นี้แรงๆมาเสริมตัวให้เจ๋ง ถ้าเคยเล่นประลองเป็นตี้แบบเซตให้ตัวอิ้นแรงๆช้ากว่าตัวซัพพร้อมสายไวปรอท ให้ไวซ่อนซัพแล้วให้ซัพชุบอิ้นรอในเทิร์น มันเป็นอารมณ์ฟินสุดๆ ถ้าไม่มีการแก้ทางมีโอกาสชนะใสๆ หรือเวลาทำเควสยกกันไปทั้งกิล แต่กลับมาเล่นครั้งนี้รู้สึกแปลกๆ เหมือนเล่นคนเดวทำอะไรคนเดว ไม่ค่อยมีเพื่อนเลย เกิดช่องว่างในเกมเยอะ เกมยังไม่สมบูรณ์ผมรับได้ สิ่งที่คาดหวังจะได้เห็นใน OB 

1 ระบบเควสที่สมบูรณ์ทำเควสได้ทุกเควส

2 กิจกรรม ลุยหอลุยด่าน ประลองเดว กลุ่ม 

ปล.ชุดเทพๆที่ใครอยากได้กัน จะขายแพงๆ หรือทำกิจกรรมยากๆ สะสมเอาก็แล้วแต่ 

ยังไงก็อย่าให้เสน่ของเกมนี้หายไปเลย มันเป็นเกมที่สร้างมนุษยสัมพันธ์ระหว่างคนกะคน ไม่ใช่คนกะบอท 

#54 SuperSoulmate

SuperSoulmate

ทหารศึกดาบแยก

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2014 - 02:48:10 PM

ขออภัยเพื่อนๆ อีกรอบนะครับ ผมเพิ่งฟื้นไข้ (จากการกินยามื้อละ 1 กำ = =) เลยยังไม่มีแรงทำอะไรมากนัก แต่ก้อไม่อยากจะปล่อยให้กิจกรรมนี้ค้างไปนาน
เพื่อความรวดเร็ว ผมขอแรงเพื่อนๆที่ได้รางวัลจากกิจกรรมนี้ รบกวนช่วยแจ้งข้อมูลตามนี้ โดยใช้ id เว็บบอร์ดที่ได้รางวัลอีกรอบนะครับ
1. รางวัล และ จำนวน ชุดเช็ตที่ต้องการ
2. ตัวละครที่เงื่อนไขครบตามที่แจ้งไว้ และพร้อมให้ตรวจสอบแล้ว
ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างสูงครับ ผมจะพยายามตรวจสอบและส่งมอบให้เร็จที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ขอบคุณคับพี่จูน หายไวๆนะครัชผล*-*

รางวัลที่ได้นะครับ
1.ไถ่ทันณ์ATK 1 SET
2.ไถ่ทันณ์INT 3 SET

IDนะครับ เซิฟ2

1.Soulmate Ts353802
2.SoulMatEงิงุ Ts353803
3.SoulMatEงุงิ Ts353804
4.SoulMatE Ts353805

ขอบคุณจีเอ็มและทีมงานอีกครั้งครับ เพื่อนๆอย่าดักตีหัวเค้านะ ^^ แมวพิมพ์

X CroSs : ตรวจสอบแล้ว + แจกรางวัลแล้ว

แก้ไขโดย X CroSs 16 March 2014 - 08:49:10 PM

#55 CopyrightX

CopyrightX

กัวต้า

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2014 - 03:34:39 PM

ขอบคุณคับพี่จูน หายไวๆนะครัชผล*-*

ขอบคุณจีเอ็มและทีมงานอีกครั้งครับ เพื่อนๆอย่าดักตีหัวเค้านะ ^^ แมวพิมพ์

นึกว่าใคร ตี้ สาหร่ายทะเล นี้เอง 

แก้ไขโดย CopyrightX 14 March 2014 - 03:35:55 PM

#56 ballzana

ballzana

ซุนจ้ง

• 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2014 - 09:24:57 AM

ขอรับของกิจกรรมคับ จุติ2 LV 150  ตามเงื่อนไขแล้วคับ

ชื่อตัวละครที่ขอรับของกิจกรรม 

RIBIARSON

MAR

MABUSHY

ROMEO

ริไบอาซัน

ชื่อตัวล่ะครที่ได้กิจกรรม

Otada

Believe

ยูกิคุง

ยูกิจัง

ยูกิซัง

ไถทันตี 2เซต  ไถทันอิ้น3เซต คับผม SV1 คับ

X CroSs : ตรวจสอบแล้ว + แจกรางวัลแล้ว

แก้ไขโดย X CroSs 25 March 2014 - 05:37:48 PM

#57 F a i r

F a i r

ชิวลี่จวี

• 59 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2014 - 07:30:56 PM

มารับของรางวัลครับ

ชื่อตัวละครตอน Alpha 3

ค้าขาย

Just`F

ชื่อตัวละครใน Close Beta

ดัชนี ts202225

อัคนี ts202090

รับเซตไถ่ทัณฑ์ Atk 2ชุดครับ

ขอบคุณมากครับ 

X CroSs : ตรวจสอบแล้ว + แจกรางวัลแล้ว

1552966_645266098868772_493972176_n_zpsd   055_zps8628c61f.png

#58 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 16 March 2014 - 08:49:27 PM

X CroSs : ตรวจสอบแล้ว + แจกรางวัลแล้ว

#59 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 16 March 2014 - 08:52:36 PM

มารับของรางวัลครับ

ชื่อตัวละครตอน Alpha 3

ค้าขาย

Just`F

ชื่อตัวละครใน Close Beta

ดัชนี ts202225

อัคนี ts202090

รับเซตไถ่ทัณฑ์ Atk 2ชุดครับ

ขอบคุณมากครับ 

#60 blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2014 - 11:01:22 PM

ได้รับรางวัลตอน อัลฟา เทส  5 รางวัล

ตัวละครที่ตรงตามเงื่อนไขและพร้อมตรวจสอบ

Kisstherain

Summerparadise

RainbowArtist

Puritysmile

Notsofaraway

Sv.1

ของรางวัลต้องการ เซท ไถ่ทัณฑ์ อิ้น 3 เซท โจมตี 2 เซท ครับ

แก้ไขโดย X CroSs 25 March 2014 - 06:27:34 PM

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว