ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

คิดยังไงกับมังกรบนหอนกยุง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 chowalit21

chowalit21

ซาลาเปาเนื้อ

• 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2014 - 11:43:43 PM

ตามเซิฟจริงมังกร จะไม่มีสกิวดาเมจที่รุนแรง จะมีแค่เลือดที่เยอะและสกิวเชิญลมตีสลบหมู่ พวกสกิวป่วน
โดยผู้เล่นต้องจัดทำไวให้คอมโบสกิวที่สวยงาม (เข้าใจว่าเซิฟแค่ไวกว่าก้คอมโบ) ซึ่งผมชอบแบบนี้มากกว่ามันใช้เวลานานกว่าตอนนี้ที่เป็นอยู่

""""""ที่เป็นอยู่คือมังกรมีดาเมจที่รุนแรงเหมือนเป็นดาบสองคมของมัน จะว่าโหดก้โหด แต่ถ้าแค่รู้ทริคก้สามารถชนะได้โดยง่ายไม่ตื่นเต้น
(เพียงแค่ผู้เล่นทำไวให้มากกว่า200 มีสกิวกระจก ก็สามารถสะท้อนดาเมจที่รุนแรงและทำให้มังกรตายโดยรวดเร็ว) มันเป็นการกำหนดแนวทางเพียงทางเดียวทำให้ไม่มีความหลากหลาย

#ทั้งหมดนี้ เป็นแค่ความคิดส่วนตัวของผมที่อย่างเสนอให้รับฟังครับ #เห็นด้วยไม่เห็นด้วยไม่ว่ากันครับ:)

#2 flukey59

flukey59

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2014 - 10:06:52 AM

เปลี่ยนไปเป็นแบบไหน ก็มีวิธีชนะง่ายๆ อยู่แล้วครับ ผมว่าง่ายๆ แบบนี้แหละดีแล้ว จะได้ไม่ต้องเสียเวลามาก ให้เค้าไปพัฒนาระบบประลองผู้เล่น ระบบกองทัพ ดีกว่านะครับ จะได้มีสีสันมากขึ้น

#3 MIRAJANE

MIRAJANE

กัวต้า

• 37 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 July 2014 - 01:56:25 PM

ไม่ชอบเหมือนกัน ซ่อนตี ซ่อนตี น่าเบื่อ ธาตุน้ำ กับ พวกสายตี ทำไรไม่ได้เลย น้ำต้องปล่อยตาย สายตี ซ่อนตีเทินเดียวก็หาย แต่ สายอิ้นไว 200+ มีซ่อน รุ่งละ แต่ไม่ใช่อะ #ความคิดเห็นส่วนตัว 

#4 alast

alast

เฝิงจี้

• 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 July 2014 - 08:44:50 PM

ไม่ชอบเหมือนกัน ซ่อนตี ซ่อนตี น่าเบื่อ ธาตุน้ำ กับ พวกสายตี ทำไรไม่ได้เลย น้ำต้องปล่อยตาย สายตี ซ่อนตีเทินเดียวก็หาย แต่ สายอิ้นไว 200+ มีซ่อน รุ่งละ แต่ไม่ใช่อะ #ความคิดเห็นส่วนตัว 

ถูกใจมาก ตรงกับที่ผมคิดเลย คือถ้าทางเดียวที่จะชนะมังกรได้คือต้องเก็บขุนปล่อยให้ตัวละครสายอื่นตายแล้วให้สายไวสองสามตัวคอยตอดไปเรื่อยๆแบบนี้ตูจะปั้นสายอื่นมาทำมะเขืออะไร !?

มันน่าเบื่ออ่ะ เหมือนบังคับให้ต้องเล่นสายไวยังไงก็ไม่รู้ ให้มังกรกากกว่านี้แต่สามารถบู๊ร่วมกันได้ทุกตัวละครทุกสายยังจะดีกว่าอีก

#5 kaka

kaka

ชิวลี่จวี

• 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 July 2014 - 09:24:15 AM

ประลอง40ด่านด้วยนะครับ ขุนสายตีอดแดรก แล้วตรูจะปั้นขุนสายตีมาเพื่ออะไร

ซ่อนๆยิงๆมันไม่ถูกใจขาร๊อคนะครับ สายคอมโบอดแดรกไป

มังกรยังไม่เท่าไรนะครับ มาเจอ40ด่านนี่แทบไล่ขุนสายตีทิ้ง

ไม่ได้ว่าวิธีการซ่อนยิงไม่ดีนะครับ แต่มันไม่ใช่เท่านั้นเอง

#6 LoliConOnly

LoliConOnly

งันเหลียง บุนทิว

• 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2014 - 09:42:00 PM

..... หลุดบ่อยไปนะ จะชนะน๊อคแล้วเชียว เดินออกเฉยๆ  :onion8:  :onion8:  :onion8:  :onion8:

#7 MrOnE

MrOnE

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2014 - 11:18:42 AM

มันก็แล้วทักษการเล่นของต่ละคนนะครับส่วนตัวผมไม่เคยเล่นซ่อนเลยบอกตรงไม่หนุกไม่ได้ลุ่นการที่ท่านทั้งหลายที่ซ่อนยิงกันคืออัพเลือดกันน้อยไปครับถ้าสายตีนี้ต้องอัพเลือดไปเลยครับ150ถ้าเป็นน้ำซับก็อัพไปเลย150-200ถ้าเป็นลม-ดินซับนี้อัพ100-110ครับในตี๊ท่านต้องมีตัวไว2ตัวคอยซับเอมมีจกทองคอบพอครับถ้ายืนให้ตัวซับให้ได้ก้ผ่านครับไม่ยากครับ40ด่านหรือไหนๆแต่เลเวลขั่นต่ำที่ลุย40ด่านได้ก็155-160ครับจุมีภูมต้านทานโดนตีไม่แรงมากเท่าไหร่ครับลองเล่นดูนะครับแต่ถ้ามังกรที่เคยเล่นถ้ามัเชฺยยี้ดูดspด้วยครับโหดมาก

#8 MrOnE

MrOnE

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2014 - 11:28:52 AM

ตัวผมเองครับลองดูผมเล่นแนวนี้

#9 birdkuza

birdkuza

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 June 2016 - 02:59:45 AM

มันก็แล้วทักษการเล่นของต่ละคนนะครับส่วนตัวผมไม่เคยเล่นซ่อนเลยบอกตรงไม่หนุกไม่ได้ลุ่นการที่ท่านทั้งหลายที่ซ่อนยิงกันคืออัพเลือดกันน้อยไปครับถ้าสายตีนี้ต้องอัพเลือดไปเลยครับ150ถ้าเป็นน้ำซับก็อัพไปเลย150-200ถ้าเป็นลม-ดินซับนี้อัพ100-110ครับในตี๊ท่านต้องมีตัวไว2ตัวคอยซับเอมมีจกทองคอบพอครับถ้ายืนให้ตัวซับให้ได้ก้ผ่านครับไม่ยากครับ40ด่านหรือไหนๆแต่เลเวลขั่นต่ำที่ลุย40ด่านได้ก็155-160ครับจุมีภูมต้านทานโดนตีไม่แรงมากเท่าไหร่ครับลองเล่นดูนะครับแต่ถ้ามังกรที่เคยเล่นถ้ามัเชฺยยี้ดูดspด้วยครับโหดมาก

ถูกกครับ ถ้ากระจกแล้วเบื่อ ก็ไม่ต้องใช้ครับ หาวิธีเล่นแบบอื่นที่ตื่นเต้นก็ได้นี่

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว