ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ประกาศแนวทางและกำหนดการ การรวมเซิฟเวอร์

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2018 - 01:25:30 PM

แนวการการรวมเซิฟเวอร์ 1 และ เซิฟเวอร์ 2 เข้าด้วยกัน

• ไอเทม / ขุนพล / เงิน ในตัวละครทุกตัว จะไม่ได้รับผลกระทบใดๆ
  • ตัวละครที่ชื่อซ้ำกัน จะให้สิทธิไอดี TS ที่ขอมาก่อน ที่จะไม่ถูกเปลี่ยนชื่อ (นับจากวันที่ขอไอดีTS ไม่ใช่วันที่สร้างตัวละคร)
  • ตัวละครที่ชื่อซ้ำกัน จะถูกเติมตัวเลขด้านหลังชื่อ โดยสามารถแจ้งขอเปลี่ยนชื่อได้ฟรี 1 ครั้ง
  • ตัวละครที่เลเวลไม่ถึง 150 ที่ยังไม่ได้จุติ และ ไม่ได้ออนไลน์เกิน 12 เดือน (1 ปี ) จะถูกลบทิ้งทั้งหมด
  • กรณีที่ในไอดีเดียวกันมีตัวละครอยู่ทั้งเซิฟ 1 และ เซิฟ 2 ตัวละครที่เลเวลน้อยกว่าจะถูกลบทิ้ง โดยวิธีคำนวนเลเวล ถ้าตัวละครจุติ 1 ให้ +200เลเวล และ ถ้าละครจุติ 2 ให้ +400 เลเวล เช่น
    • ตัวละครจุติ 1 เลเวล 95 คิดเป็น เลเวล 295
    • ตัวละครจุต 2 เลเวล 134 คิดเป็น เลเวล 534
  • กรณีที่มีตัวละครทั้ง 2 เซิฟ และ ต้องการเก็บไว้ทั้ง 2 ตัวละคร สามารถสร้างไอดีใหม่ แล้วให้ผมย้ายตัวละครของเซิฟนึงไปไว้อีกไอดีให้ได้ครับผม
  • หากท่านต้องการเก็บตัวละคนที่เลเวลน้อยกว่าเอาไว้ ให้ login เข้าไปตัวที่เลเวล (รวมจุติ) สูงกว่า แล้ว ย้ายของออกไปตัวอื่นแล้วลบตัวทิ้งก่อนจะมีการรวมเซิฟเวอร์ครับผม
  • กรณีที่เวลาหมดแล้วทั้ง 2 เซิฟ สามารถแจ้งให้ผมช่วยลบตัวละครที่ไม่ต้องการได้ครับ
  • กรณีเป็นตัวเก็บของ สามารถ login เข้าเกมเฉยๆ โดยไม่ต้องเติมเวลา เมื่อเข้าเกมแล้วตัวละครจะหลุดออกจากเซิฟเอง เพราะไม่มีเวลาเหลือ แต่ก็ถือว่าได้เข้าเกมแล้ว และจะไม่โดนลบไอดีครับผม

กำหนดการรวมเซิฟ

• วันพฤหัสที่ 28 มิถุนายน 2561 เวลา 12.00น จนถึง 20.00น

ขอออภัยในความไม่สะดวกเป็นอย่างสูงครับ _/\_

X CroSs

#2 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2018 - 01:27:09 PM

เหตุผลที่จะมีการลบไอดี คือเพื่อลดขนาด database (ฐานข้อมูล) ที่มีผลต่อ ขนาดไฟล์ที่มีการสำรองข้อมูลไว้ในแต่ละครั้ง และ ข้อมูลที่บันทึกอัตโนมัติด้วย รวมถึงการรวดเร็วในการดำเนินการต่างๆ ในแต่ละครั้งด้วย

ซึ่ง .... จะส่งผลโดยตรงกับประสบการณ์การที่ดีในการเล่นเกมของผู้เล่นที่ยังคงเล่นอยู่ในปัจจุบัน

โดยเงื่อนไขดังกล่าว (เวล <150 ไม่ออนมานานกว่า 1 ปี) แทบจะทั้งหมด คือตัวละครที่มีเปอร์เซ็นสูงว่าน่าจะเลิกเล่นไปแล้วและไม่กลับมาเล่นอีกครับผม

ส่วนเรื่องการเปิดฟรีให้ย้ายของนั้น จะไม่เกิดขึ้นครับ เหตุผลเดียวกับที่หลายๆ คนมาขอเวลาผมแค่ ไม่กี่นาที หรือ ไม่กี่ชม. เพื่อจะย้ายของ/ย้ายขุน เหตุผลคือ ไอเทมและขุนพลนั้นเป็นผลประโยชน์ของท่านเองครับ

แต่ถ้าเป็นตัวเก็บของ ที่จะรักษาไอดีไว้ไม่ได้โดนลบ ตอนนี้ผมอัพเดทแพทช์ใหม่แล้ว สามารถ login เข้าเกมเฉยๆ โดยไม่ต้องเติมเวลา เมื่อเข้าเกมแล้วตัวละครจะหลุดออกจากเซิฟเอง เพราะไม่มีเวลาเหลือ แต่ก็ถือว่าได้เข้าเกมแล้วครับผม

X CroSs

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว