ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

To do List

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 28 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 dokaponk

dokaponk

ทหารศึกดาบแยก

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2006 - 05:30:34 PM

นับแต่แพทใหม่มา ผมว่า feature ที่ควรปรับปรุงให้เข้ากับเทศกาลงดโดดเควสมี2 เรื่องคับ* *
- อยากให้เรื่องจำนวนคนในตี้ที่ครบถึงจะเริ่มเดินเริ่มสู้เริ่มเควสครบอคลุมรวมถึงการเดินป่าด้วยไม่ใช่เควสอย่างเดียว เนื่องจากยังไม่ได้ทดลอง v1.0m ไม่แน่ใจว่าจุดนี้แก้ไขไปแล้วหรือยัง เพราะเดินป่าจะมีปัญหาเวลามีคนหลุด หรือเข้าตัวไปเล่น ตัวที่เหลือยิงไม่ตายแล้วทำให้ขุนเกิดอาการอยากม้า(ซื่อ) โดยไม่ทราบสาเหตุ ซึ่งเกิดบ่อยๆในรายที่ชอบฝากๆกันบอท โดยเฉพาะตัวคนที่เป็นเสนา (เข้าตัวบ่อยเหลือเกิน)

- การเดินตีmonster คับ เป็นปัญหาหลักที่ทุกคนเลี่ยงไปใช้ บอทตัวอื่นเสมอๆ หลักๆเลยคือ การเดินตลอดนั้นไม่ใช่วิธีที่ทำให้ได้ exp สูงสุดในการเดินป่า ครับแล้วก็เปนการรบกวน คนนั่งบอทมากกว่าวิธีการเดินแบบอื่น จึงอยากเสนอให้เปลี่ยนเป็นสู้เสร็จแล้วค่อยเดินอ่ะครับ คือจริงๆแล้วเวลาเดินในป่า ไม่จำเป็นต้องเดินอะครับ 3 จุด 2 จุดนี่ก็เหลือเฟือมากๆแล้ว อีกอย่าง 2 จุดนี่ก็หาที่เดินกันยากมากมายแล้ว ตั้ง3จุดนี่คงมีแมฟน้อยซะยิ่งกว่าน้อยที่เดินได้3จุด ผมจึงคิดว่าถ้า robo คิดจะมี3จุดให้เดิน สู้เปลี่ยนจุดที่3 เป็นจุดพักหรือจุดปลอดภัยจะดีกว่านะครับ วิธีการที่ผมใช้ ใน true คือ คนครบเดินไปจุด1 สู้เส็ด เดินไปจุด2 สลับไปสลับมาเรื่อยๆ ถ้าคนไม่ครบ ให้หนี แล้วเดินไปจุดพัก รอจนกว่าคนครบค่อยเดินไปใหม่ วิธีนี้ตี้ผมยังไม่เคยเกิดอาการ ขุนอยากม้า เลยคับ * *

จึงเรียนมาเพื่อทราบ อยากใช้ robo กะทุกid มากมาย หวังเปนอย่างยิ่งว่ามันจะเป็นยอดบอทได้สักวัน ^^ ช่วงบอทเควสได้ robo เป็นที่นิยมมากๆเลยนะครับ แต่พอไปป่า คนก็กลับไป true กันหมด ^^" เห็นคนทำทำแบบไม่ต้องให้เขียนscriptมาแบบนี้แล้ว เลยอยากช่วยเพิ่ม feature ที่ยังสู้บอทอื่นไม่ได้อะค้าบบบ

#2 ZoDiaC

ZoDiaC

ซุนจ้ง

• 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2006 - 05:48:29 PM

v1.0m มีฟังก์ชั่นตี้ไม่ครบหนีแน่นอนคับ หลัง login ขี่ม้าอัติโนมัติ ติดนิดเดียวแค่บั๊กเรื่องสลับตราเทิร์นแรกคับ อย่างอื่นถือว่าครบเครื่องครับ
กรณีการเดินอยู่ที่เราจะตั้งครับว่าจะให้เดินกี่จุด เวอร์ชั่นนี้ไม่เดินเร็วเท่า v1.0j คับ บอทแม็พได้สบาย

"อย่ากลัวที่จะก้าวไปข้างหน้าอย่างช้า....ช้า"

#3 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 05:55:28 AM

เดิน 3 จุดได้ exp เยอะก่า 2 จุดนะ -.-

#4 TSRobo

TSRobo

TSRobo Developer

• Exclusive Programmer
  • 10063 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 09:16:47 AM

อ่าๆๆ เรื่องสลับตราพยายามแก้อยู่ครับ ^^" ส่วนบอทแต่ละอย่างมันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกัน
อันนี้ต้องทำจายครับอย่างโรโบ้ ตั้งขายของมะได้ ก็จำเป็นไปใช้ทรูหรือกอร์นแทนงับ ยิ่งทำ
บอทให้ใช้ง่ายยิ่งทำให้มันอืดอาด ไฟล์ใหญ่ ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง...(อัสนี และ วสันต์) ^^

#5 TSRobo

TSRobo

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 02:59:00 PM

บางแมพมีเกิด npc ที่เดียว อันนี้คือที่มันเกิดแล้วเราเห็น แต่ถ้าคุณเดินไปเดินมา สักเกตุจะมี npc โผล่มาทุบเราเอง ซึ่งไม่ใช่ npc ที่มันเกิดขาประจำ ดังนั้นถ้าเดินไปเดินมาย่อมได้ตี npc มากกว่าตัวปกติที่มันเกิดให้เห็นคงที่ แต่ข้อเสียมันอาจออกมาแถวไม่สวยงาม แต่ไงก็เจอเยอะกว่าแน่ๆ มันก็เหมือนการเดินขุดแร่ครับในถ้ำไม่มี npc แร่เกิดให้เห็นแต่เราเดินเอาครับก็จะเจอ เช่นเดียวกับ npc ในแมพ เราเดินไปมาเด๋วก็เจอเช่นด้วยกัน

กำกำกำ พอดีดันโพสซ้ำเลยลบ แต่ลบผิดอัน ข้อความก่อนหน้าหายเลย ขอโทษกั๊บผม T^T

#6 dokaponk

dokaponk

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 05:29:33 PM

* * คือเวลาเดินนี่ มีเดินหลายแบบใช่มะคับ เดินตีคนเดียว เดินยิงเป็นตี้เล็กๆ เดินยิงเป็นตี้ใหญ่ๆ10ตัวรวมคน/ขุน
- เดินคนเดียว ข้าวเหนียวนึ่งนี่ จุดที่ให้เดิน3จุดมันมีน้อยจิงๆนะคับ คงไม่มีไฟ(ยกตัวอย่างไฟเพราะตีแรงสุดและคนนิยมสายatkมากสุด)ที่ไหนจะหาลมเดินได้3จุดแบบว่าออก 3-4 ตัวได้ง่ายๆหรอกคับ ละคนที่บอทคนเดียวตามป่าส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เวลมากมายอะไร เดินแบบเจอ5ตัวก็คงไม่ไหว หรือถ้าเดินไปเจอธาตุอื่นที่ไม่ต้องการตี ก็ต้องหนีอยู่ดี เพราะงั้นเดินมากใช่ว่าจะได้expดีสำหรับตัวคนเดียวแบบนี้ อีกอย่างคือนาทีนึงคงได้สู้ชัวร์แค่2รอบต่อนาทีเท่านั้นกว่าจะตีตายชุดนึงเดินไปอีกจุดมันก็เกิดพอดีแทบไม่มีการรอ expที่เยอะอาศัยว่าคนน้อยคอมบ่อยและสลับตราเอา หรือสลับตราแบบให้ตราพัง เพราะฉะนั้นแบบนี้ไม่มีความจำเป็นต้องเดิน3จุดเรยอ่ะคับ

- เดินเป็นตี้เล็กๆ ความหมายคือคนครบยิงตาย ยิงกัน2-3คน แบบนี้ คงมีจุดให้เดินยิงตาย 3จุดลำบาก มากกว่าคนเดียวอีกเพราะต้องได้เหลี่ยมได้มุม ได้ธาตุที่ต้องการ บางสถานที่เวลาสุ่มจะมีธาตุอื่นแซมทำให้ยิงไม่ตาย ยิงสองเทินอีก หรือถ้าเซทหนีก็จะเปลืองsp มากกว่าเดิมอยู่ดี เหตุเพราะการเดินยิงเสนาไม่มีผล sp ไม่เด้ง ประหยัดspได้มากแค่ไหนก็เดินได้นานแค่นั้น ไหนจะความคอมอีก ถ้าไม่คอมนี่บางตัวก็sp หมดเอาดื้อๆ ในกรณีนี้นาทีนึงได้สู้ชัวร์ๆ 4รอบต่อนาที ถ้ายิงตายเร็วคอมตลอด อาจเกิดการรอบ้าง แต่ก็ยังไม่เหมาะที่จะเดิน3จุดอยุ่ดี เว้นแต่ขุนเวลเยอะมากยังไงก็คอม แล้วตัวเราจุติ2ยิงnpcที่ไม่ศักดิ์สิทธิ์ แบบนี้ก็อาจจะเหมาะแก่การเดิน

- ตี้ใหย่ยิง10 คน ตี้ลักษณะนี้คงเปนตี้แบบเดียวที่เหมาะจะยิง3จุดได้(กรณียิงnpcไม่ศักดิ์สิทธิ์) เจอตัวไรถ้าไม่ใช่น้ำยิงได้หมด เว้นแต่จุติ2 ไปยิงnpcศักดิ์สิทธิ์ ก็ยังคงต้องเลือกลมอยู่ดี แล้วในบรรดาnpcศักดิ์สิทธิ์ ลมจำนวนไม่น้อยเลยนะครับที่ดรอปแต่ hp หรือเปนของกินแบบhp&sp ซึ่งโรโบก็เห็นเป็นhpอยู่ดี(ตามที่เข้าใจนะ* *)><~ ถ้าเร่งแบบนั้นมีแต่spจะหมดก่อนวัยอันควรเว้นแต่ผู้มีเวลาจะมานั่งเฝ้าบอททั้งวันทั้งคืน (แล้วมาบอททำไมเนี่ย) spหมดถ้าไม่เติมก็จบข่าวอยู่ดี* *

ถ้านอกเหนือจากกรณีที่กล่าวมานี้ก็เป็นตี้หรือเดี่ยวที่ค่อนข้างพิเศษมากๆอ่ะครับ ก็ไว้เป็นข้อมูลละกันครับ ว่าปกติทั่วๆไปเค้าบอทกันยังไง ที่บอทกันส่วนใหญ่เค้าบอทกันยังไง มะได้พูดถึงตี้ที่มัน unique มากๆ อะครับที่จะเดิน3จุดได้
เอาเป็นว่าเป็นเสียงนึงละกันครับสำหรับตี้ธรรมดา เดี่ยวธรรมดา กับ feature ที่ควรจะเป็นมากกว่าการเดิน3จุด อิอิ ทำไม่ทำไม่เป็นไรนะง้าบ
** ปล ข้อมูลที่ให้มาในที่นี้เกิดจากการรับจ้างบอทหลายๆเซิฟน่ะครับ ตอนนี้กำลังจะเลิกรับละ หางานหาการทำเป็นชิ้นเป็นอัน อิอิ สำหรับคนที่อยากจะบอทเอง และไม่สามารถจะเขียนscript สำหรับทรูได้ ผมว่า robo น่าจะทำข้อดีจุดนี้เพิ่มขึ้นน่ะครับ และจริงๆแล้วผมลองทั้งทรูและrobo แล้วนะการเดินเป็นตี้สามจุด หรือเดี่ยว3จุด ทั้งสองแบบได้exp น้อยกว่า true แน่นอนครับ ในบางที่ จากtrue นาที1200+ มาroboเหลือ500+ ก็ยังมี สาเหตุหลักๆคือการหน่วงเวลาที่มันจำเพาะเจาะจงไม่ได้หรอกครับ บางที่ เดินไปแล้วnpcยังมาไม่ถึงก็เดินกลับแล้ว(เห็นว่าแก้ไขแล้ว) วิธีแก้คร่าวๆก็ตั้งจุดเดินให้ลึกกว่าเดิม ซึ่งก็มีปัญหาอีกว่า ไกลเกินไป เดินไม่ได้ disconnect หรือ เดินไกลไปexpก็ลดลงอยู่ดี แต่ถ้าเปน true เซทจากขอบที่npcเดินถึงแต่ละขอบเลยแล้วนั่งรอก็ยังได้เยอะกว่ามาก ก็ฝากไว้พิจารณาละกันครับ(มีคนใช้kornbotเหมือนกันเห็นว่าบอทเควสง่ายแต่เดินป่าเค้าก็บอกเหมือนผมล่ะว่าtrueคือที่สุด) (ปล.อะไรจะยาวขนาดนี้ แค่นี้ละกันครับ Z^^")

#7 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2006 - 03:04:36 AM

แต่ผมว่าบอทเดินสลับตรา 3 จุดขึ้นดีนะครับ เพราะผมชอบนะ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบบอทเดินสลับตรา แต่ถ้าจะหาสร้อยผมก็บอทเควดแระ เพราะผมชอบสะสมสร้อย ปัญหาที่คุณบอกมาผมว่าก็มีจริง บางอย่างนะบางอย่างก็ต้องคิดนะครับ ว่าคนที่ต้องการสำเร็จรูปจริง ๆๆ ก็ต้องมีความสนใจการอ่านเหมือนกันนะครับ การไม่ได้ค้นคว้าหาข้อมูลนะครับจะเกิดกระทู้ขึ้นมาเป็นดอกเห็ดตลอด ข้อมูลกระจัดกระจายตลอด ทั้ง ๆๆ ที่ได้มีการตอบกระทู้ไปแล้ว มีกระทู้คู่มือการใช้+ภาพประกอบ คนที่เข้าไปอ่านหรือสนใจจริง ๆๆ มีไม่กี่คนหรอกนะครับ แล้วแบบนี้จะเป็นกันไหมละครับลองคิดดูนะครับ แล้วก็บอทตี้ใหญ่ถึงขั้น 10 คนนี้เอสพีเด้งไม่ทันได้ไงหวา งง แหะ งง มากเพราะขนาดธาตุน้ำ NPC ศักดิ์สิทธิ์เลเวล 116 เพื่อนผมยังยิงตายมาแล้วเลยนะ งง แหะ งงตรงข้อนี้มากเลยครับ อีกอย่างทุกบอทก็ย่อมที่จะมีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกันออกไปนะครับ (ควรคิดถึงข้อนี้ด้วยนะครับ)

#8 แฟนบอท

แฟนบอท

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 03:35:31 AM

(Roekytoya @ Dec 23 2006, 03:04 AM) View Post

แต่ผมว่าบอทเดินสลับตรา 3 จุดขึ้นดีนะครับ เพราะผมชอบนะ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบบอทเดินสลับตรา แต่ถ้าจะหาสร้อยผมก็บอทเควดแระ เพราะผมชอบสะสมสร้อย ปัญหาที่คุณบอกมาผมว่าก็มีจริง บางอย่างนะบางอย่างก็ต้องคิดนะครับ ว่าคนที่ต้องการสำเร็จรูปจริง ๆๆ ก็ต้องมีความสนใจการอ่านเหมือนกันนะครับ การไม่ได้ค้นคว้าหาข้อมูลนะครับจะเกิดกระทู้ขึ้นมาเป็นดอกเห็ดตลอด ข้อมูลกระจัดกระจายตลอด ทั้ง ๆๆ ที่ได้มีการตอบกระทู้ไปแล้ว มีกระทู้คู่มือการใช้+ภาพประกอบ คนที่เข้าไปอ่านหรือสนใจจริง ๆๆ มีไม่กี่คนหรอกนะครับ แล้วแบบนี้จะเป็นกันไหมละครับลองคิดดูนะครับ แล้วก็บอทตี้ใหญ่ถึงขั้น 10 คนนี้เอสพีเด้งไม่ทันได้ไงหวา งง แหะ งง มากเพราะขนาดธาตุน้ำ NPC ศักดิ์สิทธิ์เลเวล 116 เพื่อนผมยังยิงตายมาแล้วเลยนะ งง แหะ งงตรงข้อนี้มากเลยครับ อีกอย่างทุกบอทก็ย่อมที่จะมีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกันออกไปนะครับ (ควรคิดถึงข้อนี้ด้วยนะครับ)

เช่นกัน ครับ ผมก็เพิ่งมาลองเดิน3จุดดู พอมาอ่านตรงนี้ ผลที่ได้ก็คือ ได้เยอะกว่าเดิม

#9 dokaponk

dokaponk

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 03:58:20 PM

(Roekytoya @ Dec 23 2006, 03:04 AM) View Post

อ่าฮะ *--* คิดซะว่าแลกเปลี่ยนความคิดละกันครับ ^^" คำถามแรกก่อนนะครับ คุณเคยลองเปรียบเทียบระหว่างให้ true เดินสลับตรา แบบยืนรอจนกว่าจะได้ตีก่อน กับ robo เดิน3จุดสลับตราหรือยัง ? << อันนี้ ผมลองแล้ว และพบว่า trueได้มากกว่าอย่างที่บอกเป็นตัวเลขไปนะครับ ผมไม่ได้บอกว่า เดิน3จุดได้น้อยกว่า2จุดใน robo ซึ่งผมทดลองมาในรุ่นก่อน 1.0M ทั้งหมดได้ผลเหมือนกันคือน้อยกว่า true แน่ๆ และในบางที่น้อยกว่า true ครึ่งต่อครึ่ง อีกอย่าง true แบบเดิน3จุดใช้หน่วงเวลาแล้วตะบี้ตะบันเดินก็ยังได้น้อยกว่าแบบหยุดรอสู้อยู่เล็กน้อย แล้วพบว่าส่วนใหญ่หาที่บอทให้มันเดินตี3จุดได้ค่อนข้างยาก

ส่วนเรื่องตี้ยิงนูไฟ ยิงหิน ผมไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่าเรายิงเหมือนกันหรือป่าว แบ่งได้2กรณี ยิงnpcแบบเกิด 2-3ตัว หรือยิงnpcแบบเกิด 3-5ตัว
แบบแรก กรณีนี้มีปัจจัยหลายอย่าง เช่น ถ้ายิงตายเทินเดียว sp ไม่มีทางเด้ง เว้นแต่คุณไม่ได้สู้แล้วspเด้งทัน นั่นหมายความว่าคุณได้ exp น้อยกว่าคนที่ sp ไม่เด้ง ถูกไหมครับ? อันนี้ไม่ต้องทดสอบก็น่าจะประเมินได้ อย่างtrue ถ้าเดินตีสลับตรา ได้นาที1200 เดินยิงนูไฟก็จะได้นาทีประมาน1300+ กรณี คอม80%ขึ้นไป อันนี้เป็น exp ที่ได้ปกติเมื่อตัวเราเวล 150 ขี้นไป (ไม่ใช่จุติ2) อันนี้อ้างอิงจากเนทและเครื่องผมนะ ไม่ได้หมายความว่า exp ของคุณที่ได้มากกว่าหรือน้อยกว่าผมจะเอามายันกันได้ แค่ให้ไปเปรี่ยบเทียบเฉยๆ * * ในขณะที่robo 1.0M- ได้exp 500-900 อย่างที่บอก ในบางแมฟมันเหลือแค่500 จริงๆ * * ส่วน900นี่คือมันเดินเร็วไป ไว้ผมลอง 1.0Mแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังอีกที
ปัจจัยที่สองคือเวลเฉลี่ย กรณียิงแบบไม่มีตัวดึงเวล200 โอกาสที่ไม่คอมจะเกิดขึ้น จะมีผลให้ต้องจัดไวค่อนข้างต้องเป๊ะๆ เพราะsp ไม่เด้งอย่างที่ผมยกตัวอย่างข้างต้น ถ้าเกิดอาการไม่คอมจะมี คนที่ยิงฟรี ไม่ได้ itemจาก npc drop เกิดขึ้น ซึ่งคนนั้นแหละที่ sp จะหมดแล้วทำให้ตี้ล่ม แล้วในส่วนนี้เองถ้าเป็นตี้ใหญ่ยิง10คน โอกาสspไม่พออาจจะเกิดขึ้นบ่อยกว่าตี้เล็กด้วยซ้ำถ้าไม่มีตัวดึงเวลเฉลี่ย

แบบสอง กรณีนี้คงทำได้แต่กับตี้ใหญ่ แบบนี้สู้ npc 3-5 ขึ้นไป ทำให้มีspเด้งเพียงพอ ต่อการยิง และสามารถสลับตราได้ แต่ขุนที่เหลือต้องยิงกันเองให้ตาย นั่นคือสาเหตุที่ต้องเป็นตี้ใหญ่ แต่นั่นก็เป็นสาเหตุที่ทำไห้เป็นไปได้ค่อนข้างยากในการยิง npc ศักดิสิทธิ์ ก็อาจจะเป็นการยิง2เทินธรรมดาไม่สลับตราไป .... ซึ่ง ไม่ว่าจะแบบไหน ถ้าคุณใช้เวลา2เทินขี้นไป npc ที่จุดถัดไป จะเกิดขึ้นพอดีกับที่คุณสู้เส็ดพอดีอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น ไม่มีความจำเป็นต้องเดินไปถึง3จุด เพราะแค่2จุดคุณก็ยิงได้แบบพอดีเวลาแล้วครับ ไม่ได้ทำให้ได้expมากขึ้นแต่อย่างใด ในกรณีนี้expจะมากจะน้อยขึ้นกับว่า สลับตราแล้ว ขุนที่เหลือยิงตายหรือป่าวมากกว่า

อ่อ edit อีกนิด ในกรณีเดินตีก็เหมือนกัน กว่าจะสู้เสร็จยังไง npc ที่จุดถัดไปก็โผล่มาแล้วแน่นอนอะครับ แบบเดินตีไม่เห็นว่ามันจะได้expมากกว่า2จุดได้ยังไง เว้นแต่ว่า การเดิน2จุดของคุณเกิดการเดินที่ไม่ได้สู้ จึงทำให้ เดิน3จุดกลายเป็นการเพิ่มโอกาสได้สู้ไปแทน หมายความว่าอะไร? หมายความว่าถ้าคุณเดิน2จุดแบบรอได้สู้ คุณจะได้exp เท่ากับหรือมากกว่าการเดิน3จุดแบบไร้ประโยชน์ที่เดินไวหรือช้าเกินไปต้องมาปรับการหน่วงเวลากันใหม่ จริงหรือไม่นี่คุณลองเข้าไปตีเองในแมฟก็ได้ว่าโดดตีพร้อมขุนนี่ สู้เสร็จ npcจุดถัดไปโผล่หรือเปล่า?
ก็ลองๆไปพิจารณาดูนะครับว่าจริงหรือเปล่า แล้วทดลองดูแล้วมาเล่าสู่กันฟังได้ครับ
ปล. ยังไงซะอยากให้เน้นไปที่ประโยชน์ของคนจุติ2 น่าจะดีนะครับ (แต่ผมยังจุติ1อยู่เรย ^^" เพิ่งเวล182 สู้ๆ)

#10 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 05:08:11 PM

ไล่ตอบทีละจุดก่อนนี้ผมใช้บอททุกอย่างนะคับ ผมใช้โปรแกรมช่วยเล่น ทูร กอนบอท โรโบ หมดนะคับแล้วแต่อารมณ์เลยว่าวันนี้จะใช้บอทตัวไหนเปิดเท่านั้นเอง

คำถามแรกก่อนนะครับ คุณเคยลองเปรียบเทียบระหว่างให้ true เดินสลับตรา แบบยืนรอจนกว่าจะได้ตีก่อน กับ robo เดิน3จุดสลับตราหรือยัง ? << อันนี้ ผมลองแล้ว และพบว่า trueได้มากกว่าอย่างที่บอกเป็นตัวเลขไปนะครับ ผมไม่ได้บอกว่า เดิน3จุดได้น้อยกว่า2จุดใน robo ซึ่งผมทดลองมาในรุ่นก่อน 1.0M ทั้งหมดได้ผลเหมือนกันคือน้อยกว่า true แน่ๆ และในบางที่น้อยกว่า true ครึ่งต่อครึ่ง อีกอย่าง true แบบเดิน3จุดใช้หน่วงเวลาแล้วตะบี้ตะบันเดินก็ยังได้น้อยกว่าแบบหยุดรอสู้อยู่เล็กน้อย แล้วพบว่าส่วนใหญ่หาที่บอทให้มันเดินตี3จุดได้ค่อนข้างยาก

ผมอะลองแน่นอน ทำไมผมจะไม่เคยลอง ถ้าไม่ผมลองผมไม่มาโพสตอบหรอกคับ ที่เห็น ๆๆ นะไม่ได้น้อยหรือได้มากกว่ากันหรอกคับ บางทีทูรยังได้น้อยกว่าโรโบอีกนะ แต่ที่ทูรได้มากกว่า เพราะ ทูรจะมีการกดคลิ๊ก NPC เองอัตโนมัติ แต่ โรโบ ถ้าคุณไม่เซ็ตดูเอง โดยการหาตัวเลขมาใส่ มันก็จะเกิดเหตุการณ์ดังที่คุณได้โพสมาก่อนเองคับ แล้วผมขอบอกได้เลยนะครับ จริง ๆๆ บางทีทูรก็ได้น้อยกว่าจริง ๆๆ ในเรื่องของบอทเดิน เพราะบางแม็พจะเห็นได้ชัดเจนมาก ไม่แน่นอนเสมอไงคับ แล้วอีกอย่างหนึ่ง อย่างที่ผมได้บอกไง ทุกบอทย่อมจะมีข้อดีข้อเสียที่แตกต่างกันออกไป เป็นการแสดงให้เห็นถึงว่าคุณไม่ได้คิดถึงจุดตรงนี้เลยนะครับ

ส่วนเรื่องตี้ยิงนูไฟ ยิงหิน ผมไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่าเรายิงเหมือนกันหรือป่าว แบ่งได้2กรณี ยิงnpcแบบเกิด 2-3ตัว หรือยิงnpcแบบเกิด 3-5ตัว
แบบแรก กรณีนี้มีปัจจัยหลายอย่าง เช่น ถ้ายิงตายเทินเดียว sp ไม่มีทางเด้ง เว้นแต่คุณไม่ได้สู้แล้วspเด้งทัน นั่นหมายความว่าคุณได้ exp น้อยกว่าคนที่ sp ไม่เด้ง ถูกไหมครับ? อันนี้ไม่ต้องทดสอบก็น่าจะประเมินได้ อย่างtrue ถ้าเดินตีสลับตรา ได้นาที1200 เดินยิงนูไฟก็จะได้นาทีประมาน1300+ กรณี คอม80%ขึ้นไป อันนี้เป็น exp ที่ได้ปกติเมื่อตัวเราเวล 150 ขี้นไป (ไม่ใช่จุติ2) อันนี้อ้างอิงจากเนทและเครื่องผมนะ ไม่ได้หมายความว่า exp ของคุณที่ได้มากกว่าหรือน้อยกว่าผมจะเอามายันกันได้ แค่ให้ไปเปรี่ยบเทียบเฉยๆ * * ในขณะที่robo 1.0M- ได้exp 500-900 อย่างที่บอก ในบางแมฟมันเหลือแค่500 จริงๆ * * ส่วน900นี่คือมันเดินเร็วไป ไว้ผมลอง 1.0Mแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังอีกที
ปัจจัยที่สองคือเวลเฉลี่ย กรณียิงแบบไม่มีตัวดึงเวล200 โอกาสที่ไม่คอมจะเกิดขึ้น จะมีผลให้ต้องจัดไวค่อนข้างต้องเป๊ะๆ เพราะsp ไม่เด้งอย่างที่ผมยกตัวอย่างข้างต้น ถ้าเกิดอาการไม่คอมจะมี คนที่ยิงฟรี ไม่ได้ itemจาก npc drop เกิดขึ้น ซึ่งคนนั้นแหละที่ sp จะหมดแล้วทำให้ตี้ล่ม แล้วในส่วนนี้เองถ้าเป็นตี้ใหญ่ยิง10คน โอกาสspไม่พออาจจะเกิดขึ้นบ่อยกว่าตี้เล็กด้วยซ้ำถ้าไม่มีตัวดึงเวลเฉลี่ย

ที่คุณได้บอกอะ ไม่ว่าแบบแรก หรือแบบที่สองผมลองมาหมดแล้วแระ ทำไมจะไม่เคยลองไม่งั้นผมถึงจะได้โพสเหรอคับว่า ผมชอบบอทเดิน 3 จุด ขึ้นนะครับ อธิบายแบบแรกก่อน ผมไม่เคยใช้วิธีหนีครับ เจอกี่ตัวสู้หมด ถ้าบอร์ดเก่ายังอยู่ก็จะรู้ว่าผมเคยไปโพสในกระทู้บอททูรเกี่ยวกับเรื่อง บอทเควด เพื่อสร้อย และเลเวล ผมไม่เคยหนีหรอก เรื่องพวกนี้แม้แต่บอทเดินตามป่า เจอธาตุไหนสู้หมด ยิงตายในเทินเดียวทำไมจะเด้ง SP ไม่ทัน อันนี้ตั้งเสนาผิดหรือเปล่าอะ เพราะของ ปัญญา ก็ล่อจะมีเกือบทั้งตัวอยู่แล้ว + กับเลเวล ตัวเอง ทำไมจะขึ้นไม่ทันละคับ แล้ว NPC ศักดิ์สิทธิ์ทุกธาตุ ก็มีดร็อบเอสพี ทำไมคุณจะเด้งไม่ทัน ผมอะ บอทแบบนั้นยังเอามาบอทตั้งร้านขายของ + ขายร้านได้เลยนะครับเหลือเฟือ ในเรื่องของค่าประสบการณ์นะคับ ยังเป็นที่หาข้อแน่นอนของโรโบไม่ได้หรอกนะคับ เพราะว่า ยังมีบักเรื่องสลับตรา และค่าประสบการณ์ แล้วเรื่องปัจจัยที่สอง ที่กล่าวนะคับ ผมก็ไม่เอาตัว 200 มาลากนะคับ ไม่ได้เอามาลากเลย แต่ตี้เฉลี่ยในตี้ผมเท่ากันหมดทุกคน จุติรอบสองพร้อมกันหมด อันนี้ก็จริงอย่างที่คุณบอกนะคับ โอกาสจะคอมหรือไม่คอมนี้ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยในหลายอย่างอีก

อ่อ edit อีกนิด ในกรณีเดินตีก็เหมือนกัน กว่าจะสู้เสร็จยังไง npc ที่จุดถัดไปก็โผล่มาแล้วแน่นอนอะครับ แบบเดินตีไม่เห็นว่ามันจะได้expมากกว่า2จุดได้ยังไง เว้นแต่ว่า การเดิน2จุดของคุณเกิดการเดินที่ไม่ได้สู้ จึงทำให้ เดิน3จุดกลายเป็นการเพิ่มโอกาสได้สู้ไปแทน หมายความว่าอะไร? หมายความว่าถ้าคุณเดิน2จุดแบบรอได้สู้ คุณจะได้exp เท่ากับหรือมากกว่าการเดิน3จุดแบบไร้ประโยชน์ที่เดินไวหรือช้าเกินไปต้องมาปรับการหน่วงเวลากันใหม่ จริงหรือไม่นี่คุณลองเข้าไปตีเองในแมฟก็ได้ว่าโดดตีพร้อมขุนนี่ สู้เสร็จ npcจุดถัดไปโผล่หรือเปล่า?
ก็ลองๆไปพิจารณาดูนะครับว่าจริงหรือเปล่า แล้วทดลองดูแล้วมาเล่าสู่กันฟังได้ครับ

ผมตีทุกธาตุไงไม่เลือกตีไงคับผมถึงได้โพสบอกว่า ผมชอบแบบ 3 จุดขึ้นไงคับ หรือว่าจะยิงธนูไฟ หรือยิงหินละ ผมก้ไม่เคยหนีหรอก ตี้ตัวเวล 200 ผมเอาไว้ล่าหาสร้อย ไม่เอามาปะปนกับ เก็บเวลหรอกคับ แบบว่าไม่อยากให้เอามาดึงหรือฉูดค่าประสบการณ์ในส่วนที่เราจะได้จริง ๆๆ นั้นแสดงว่าคุณตีความผิดจุดประสงค์เป็นอย่างมาก ในการที่ผมโพสตอบไปนะ แล้วอีกอย่างหนึ่งถ้าคุณจะบอกว่าไม่ผิดจริง แต่คุณกับตอบซะยาวมาก ๆๆ ถ้าจะแลกเปลี่ยนทัศนะคติจริง ๆๆ ผมรับแลกหมดแระ ดีเสียอีกจะได้เป็นข้อมูลให้ท่านอื่นได้รับทราบ ตรงนี้นะคับ แบบเดินตีไม่เห็นว่ามันจะได้expมากกว่า2จุดได้ยังไง เว้นแต่ว่า การเดิน2จุดของคุณเกิดการเดินที่ไม่ได้สู้ จึงทำให้ เดิน3จุดกลายเป็นการเพิ่มโอกาสได้สู้ไปแทน หมายความว่าอะไร?" ผมขอตอบก่อนนะคับว่า คุณเคยคิดไหมละคับตามที่ท่านโรโบบอกว่าเวลาเดินจากจุดหนึ่งไปอีกจุดหนึ่งบางทีคุณเดินไม่ถึงจุดที่ตั้งไว้อาจจะเจอกลางทางก็เป็นได้ ผมเชื่อว่าคุณก็เคยเจอ เช่น เดินอยู่ดี ๆๆ นอกเมือง 1 จะข้ามสะพานกงซุนจั้น แล้วเดินเจอทหารโนวิทโผล่มาขัดขวาง หรือว่าเดินอยู่ในถ้ำแล้วเจอ NPC โผล่มาเองเฉย นะคับ มันก็เหมือนกับเวลาคุณบอทในป่าคุณอาจจะเจอ NPC ในแผนที่นั้นโผล่ออกมาไม่แน่นอนในระหว่างที่คุณเดินจากจุดหนึ่งไปจุดหนึ่ง แล้วตรงนี้ "หมายความว่าถ้าคุณเดิน2จุดแบบรอได้สู้ คุณจะได้exp เท่ากับหรือมากกว่าการเดิน3จุดแบบไร้ประโยชน์ที่เดินไวหรือช้าเกินไปต้องมาปรับการหน่วงเวลากันใหม่ จริงหรือไม่นี่คุณลองเข้าไปตีเองในแมฟก็ได้ว่าโดดตีพร้อมขุนนี่ สู้เสร็จ npcจุดถัดไปโผล่หรือเปล่า? ก็ลองๆไปพิจารณาดูนะครับว่าจริงหรือเปล่า แล้วทดลองดูแล้วมาเล่าสู่กันฟังได้ครับ" ผมทำไมจะไม่เคยนั่งกดมือเอง ผมยังจำได้ดีเลยว่า แต่ก่อน ผมขุนหายบ่อยมาก เพราะกดมือ นี้เองถึงได้หาย การกดมือไม่ได้ไวกว่า การใช้โปรแกรมช่วยเล่นหรอกนะคับ แล้วการที่ที่คุณบอกว่าการเดิน 3 จุดแบบไร้ประโยชน์ที่เดินไวหรือช้าเกินไปต้องมาปรับการหน่วงเวลากันใหม่ การที่ท่านโรโบทำไว้ให้มีการเดิน 3 จุดนั้นไว้ ผมว่ามันต้องมีข้อดีไว้แน่นอนมากกว่าข้อเสียอีกนะคับ ผมว่าอันนี้มันอยู่ที่ คอมม่อนเซ็นต์ ของแต่ละท่านนะครับที่จะทำอย่างไรเอง + สถานการณ์ที่ควรจะใช้ด้วยนะครับ ผมว่าคนที่ต้องพิจารณาประโยคนะคับผมว่าต้องเป็นคุณแล้วแระคับเพราะผมได้โพสอะไรไว้ ผมว่าคุณคงตีความหมายผิดแน่ ๆๆ ในประโยคที่ผมได้พิมพ์โพสไปนะคับ "ปัญหาที่คุณบอกมาผมว่าก็มีจริงบางอย่างนะ บางอย่างก็ต้องคิดนะครับ" ถ้าลองคิดดูดี ๆๆ ก็จะรู้คับ ใบ้ตรงนี้ให้อีกที "อีกอย่างทุกบอทก็ย่อมที่จะมีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกันออกไปนะครับ (ควรคิดถึงข้อนี้ด้วยนะครับ)" ปล. ผมกับเพื่อนรวมตัวละครแล้วผมว่าก็เท่ากับที่คุณรับเปิดบอทแระคับ รวม ๆๆ กันแล้วก็เท่ากับที่คุณบอทให้แระ มีทุกธาตุทุกแนว ทุกสายการเล่น ถ้าไม่พอใจก็รีสกิวทิ้ง แม้แต่ตัวจุติรอบสองผมก็ยังมีเลยนะคับ บุกหอก็บุกประลองเปิด 5 จอไปเองเลย หรือบางทีก็พลัดกัน แล้วแต่อารมณ์แบบว่าเลือกทีมบุกหอเองได้ อาทิตย์หนึ่งผมได้ของ ก็ 10 ชิ้นแน่ ๆๆ ที่ไม่หนีไปไหนเอาไว้ใช้กันเอง เพราะแค่ตัวละครทุกตัวแม้แต่ตัวที่นั่งขายของเมือง 1 ของผมยังเลเวล 130 - 150 มีอยู่ 3 ตัวที่อยู่เมือง 1 บางทีผมยังเอาตัวพวกนั้นไปเดินจับโจรที่เมือง 1 เลยทำให้นึกถึงสมัยก่อน อาทิตย์หนึ่งผมจับเล่นบ่อยมาก ถ้าถามว่าใช้อะไรตี ผมเอาม้าโดดตีแล้วจับโจรเล่น

ปล. ขอโทษคับที่ต้องโพสยาว เพราะว่าถ้าไม่โพสยาวให้อ่านคง ตีความผิดแน่ ๆๆ อีกเลย ขนาดผมโพสแค่ 6 บรรทัด แต่เจอโพสกลับบัญชีหางว่าว เลย 555 ลองศึกษาดูก่อนนะครับ ทุกโปรแกรมช่วยเล่นยังมีให้น่าศึกษาอีกเยอะนะครับ แล้วเหนือสิ่งอื่นสิ่งใด คือ ทุกโปรแกรมช่วยเล่นย่อมมีจุดเด่น ข้อดี และข้อเสีย จุดด้อยที่แตกต่างกันออกไปนะครับ ใช่ว่าจะมีลักษณะเหมือนกันตลอดไปนะครับ

#11 TSRobo

TSRobo

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 05:19:12 PM

O.O อึ้งกิมกี่

#12 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 08:42:35 PM

ยาวจัง -.- ปกติถ้าเดินป่าผมจะเดิน 2-3 จุดแบบเกิด 2-3ตัว เอาเทอนเดียวตาย sp มันก้อเด้งทันนะ
แถมดรอปมาพอกินแน่ๆอ่ะคับ ส่งขายรวยด้วยเดินป่าอ่ะ นอกนั้นมะรุเหมือนกันแฮะ
ผมมะค่อยสลับตราเวลาเดินป่านะ เผาๆมันไปเลย ซื้อจากร้านตกวันละ 3m T_T หุหุ

ปล.พูดกานเบาๆใจเยนๆกันนะคับ ^^ ตัวแปร exp มันมีเยอะค่อยๆแลกเปลี่ยนความรู้กันดีกว่า

#13 แฟนบอท

แฟนบอท

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2006 - 10:13:19 PM

ครับ ๆ ก็ถือว่าแลกเปลี่ยนกันแหล่ะค รับ ผมก็ใช้ ทั้ง ทรู และ โรโบแหล่ะครับ ทรูใช้ ตี้ธนูไฟ เพราะว่า ขุนโดนตีตายบ่อย เมื่อตัวหนึ่งหลุด อีกตัวก็จะหนี ปลอดภัยดี ตีคัวเดียว ใช้โบโร สลับตรา ชอบป่าที่ไม่มีคนครับ ป่าแบบคนหาไม่ค่อยเจอผมจะๆไปนั่ง และเดิน ถ้ามีคนมาอยู่ด้วยปมจะย้ายป้า ไปเรื่อยๆ ครับ

#14 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 01:19:00 AM

ส่วนใหญ่ถ้าผมจะบอทเดินนะครับ ผมจะบอทในที่ ๆๆ ไม่มีใครอยู่ในแผนที่นั้นครับ เพราะ กลัวไปแย่งที่ดินทำมาหากินเขาครับเรื่องนี้เซพเวอร์ผมว่ากันตลอดเรื่องที่ดิน แล้วก็อีกอย่างผมไม่เลือกตัวที่จะตีครับ ตีหมดทุกธาตุ ถ้าใช้บอททูรนี้ผมเดินที ล่อ 3 จุดขึ้นตลอดครับ ถ้ามีคนมาอยู่ด้วยปมจะย้ายป้า ไปเรื่อยๆ ครับ ชอบประโยคนี้ของคุณ X CroSs จัง "ปล.พูดกานเบาๆใจเยนๆกันนะคับ ^^ ตัวแปร exp มันมีเยอะค่อยๆแลกเปลี่ยนความรู้กันดีกว่า"

#15 dokaponk

dokaponk

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 09:59:16 AM

อาวละสิ งงเลย อยู่ๆมามีอารมณ์ ไม่เป็นไรคับใจเย็นๆ ถ้าผมไม่เคลียร์ เด๊วเคลียร์ใหม่
อาวทีละเรื่องทีละเรื่องนะ
- เดินยิงนูไฟละกัน ปกติผมบอทเนี่ยนะ ยิงเทินเดียวตาย นี่spจะไม่เด้งนะ เพราะเดินไปจุดถัดไปก็ยิงต่อ มันไม่ได้พัก exp ก็จะเยอะ แต่ถ้าsp คุณเด้งแปลว่ากว่าคุณจะได้ตีรอบถัดไปต้องรอจนspมันเด้งขึ้นอันนี้คุณเข้าใจใช่มะ เพราะงั้นถ้าspคุณเด้งทันแปลว่าคุณได้ exp น้อย กว่าพวกspไม่เด้งไงครับ และแปลว่าscript คุณได้สู้น้อยกว่าscriptผมแบบเดินไม่ได้หน่วงเวลา พวกเดินหน่วงเวลา คือเดินเรื่อยๆ3จุด4จุดตะบี้ตะบันเดินก็มาเซทกันว่า จะหน่วงกี่วิถึงจะพอเหมาะแล้วก็มานั่งๆดูว่าexpเท่าไหร่ถึงจะสุดก็จะเซทไว้ให้หน่วงเท่านั้นวิไง ซึ่งเวลาเดินจิงๆ มันเดินไร้ประโยชน์ไปซะเยอะ ทำให้spเด้งทัน เพราะงั้น robo ก็จะเหมือนกันในจุดนี้ คือเดิน3จุดแบบไร้ประโยชน์เพราะถ้าเดิน2จุดหรือ3จุดจริงๆมันน่าจะ ไม่มีเวลาให้spเด้งไงครับ ซึ่งก็จะเป็นรูปแบบเดียวกับที่เกิดกับการเดินตี3จุดเพราะเดินตีเนี่ยกว่าจะตีเส็ด npc จุดถัดไปมันก็เกิด อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ แต่ตี้ผม spไม่เด้งนะครับเวลาเดินยิงนูไฟ script ก็จะเป็นประมานนี้นะที่เคยแนะนำใน warzier
var walk =0
function walkdig(){
if(walk==1){
ts.Walk(x1,y1)
walk=0
} else {
ts.Walk(x2,y2)
walk=1
}
}

แล้วก็ไปเรียกใช้ทุกครั้งหลัง battle stop ถ้าอยากให้มีเดินไปจุดปลอดภัยก็เขียนเพิ่มไปนิดหน่อย แบบนี้พอสู้เส็ดถึงเดินไปจุดถัดไป
ถ้าเปนแบบrobo ก็จะเหมือนการใช้waypointอันนี้ผมลองตั้งแต่เยาน้อยผมว่ามันก็น้อยกว่าtrueแบบเดินสู้อะ robo นี่ผมก็ตั้งnpcแล้วนะ ที่สำคัญแบบผม x1,y1กะx2,y2 นี่ได้ระยะสั้นที่สุดที่ต้องเดินเรยนะ แต่ถ้าเปนrobo หรือtrue แบบwaypoint หรือแบบเดินหน่วง ต้องเดินลึกกว่าปกติเพราะต้องให้เวลามันคลิกnpcบ้าง ผมไม่รู้จะอธิบายให้ดีกว่านี้ยังไงเหมือนกันนะ เอาเป็นว่าถ้าไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไรละกันครับผมแค่เสนอเฉยๆ (โกดไรกันหว่า)

#16 dokaponk

dokaponk

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 10:16:17 AM

คือผมไม่ได้มองว่าต้องเดิน3จุดหรือ2จุดหรอกนะประเด็นมันอยู่ที่ว่า ถึงจะเดิน3จุดก็น่าจะให้เป็นแบบสู้แล้วเดินมากว่าหน่วงเวลาเดินน่ะ ถ้าได้3จุดก็ดีก็เป็นทางเลือกสำหรับตี้นูไฟที่ค่อนข้างเทพ แต่ผมอยากให้มีจุดปลอดภัยมากกว่า เพราะเป็นห่วงเวลาตี้หลุดอาจมีอาการขุนอยากม้าน่ะ แล้วก็ไม่อยากเพิ่มinterface เพราะถ้าแก้วิธีการเดินมันแก้ที่ตัวโปรแกรมได้ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงinterfaceมากนัก แล้วก็ไม่ได้อยากเน้นให้ตี้เทพมาบอทroboแล้วได้ประโยชน์สูงสุด สำหรับตัวroboผมเหนเหมือนบอทเอื้ออาทร คนเขียนscriptไม่เปนก็บอทได้ ตี้เทพถ้าอยากoptimizeสุดๆก็ไปเขียนเองผมก็ว่าน่าจะโอนะ

ผมบอทจริงๆตอนpeakสุดๆก็ 30ตัว อันนี้ไม่ได้โม้นะแต่คือเปิดแต่roboนะ ถ้าtrueไม่ไหว แต่ถ้าธรรมดาผมบอทอยู่20-26ตัว และแต่ละเซิฟที่ไปบอทมันไม่มีตัวช่วยไม่มีชุดเทพ ขุนเทพเหมือนบอทตี้ตัวเองด้วยสิ ผมถึงคิดว่า(แค่คิดนะ^^") จุดนี้มันน่าปรับปรุงแค่นั้นล่ะคับ - -"

อืมๆตอบครบป่าวนะ อ่อ เรื่องเดินเจอnpcที่ไม่ได้คาดหมาย ก็ถ้าเดินเจอแล้วผมไม่อยากสู้เช่นผมไฟเจอน้ำไงก็คงไม่สู้ หรือ ตัวคนอื่นๆที่ไม่ใช่ว่าตีตายเสมอ ผม(คิด)ว่าส่วนใหย่เค้าก็คงไม่สู้ตัวไม่แพ้ธาตุเรากันน่ะ ขอเป็นส่วนใหย่ละกันนะคับ คือไม่ใช่ทุกคนที่อยากเดินเจอ ถ้าเจอก็คงเซทให้หนีกันอยู่แล้ว

อาวแค่นี้ละกันสั้นๆ เดินหน่วงผมมั่นใจว่าได้น้อยกว่าสู้แล้วค่อยเดิน คุณอาจจะเดิน3จุดก็ได้จริงๆผมไม่คิดว่าสำคัญเท่าไหร่ เพราะถ้าสู้แล้วเดิน3จุดก็ได้เยอะกว่า เดินหน่วงอยู่ดีอ่ะครับ เพราะเดินหน่วงยังไงก็ต้องมีที่ไม่ได้สู้อยู่ดี เสียเวลามานั่งปรับการหน่วง เพราะnpcบางที่เดินโคตรเต่าอ่ะ จะเข้าใจไหมน้อ ไม่เข้าใจหรือว่าผมอาจจะคิดผิดก็ไม่เป็นไร แต่อย่าฮึ่มแฮ่ใส่นะ ผมไม่ได้หางว่าวอะไรใครจริงๆ _/\_

#17 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 11:34:51 AM

555 ถ้าเข้าใจก็คงไม่โพสยาวหรอกครับ "ปัญหาที่คุณบอกมาผมว่าก็มีจริงบางอย่างนะ บางอย่างก็ต้องคิดนะครับ" ถ้าลองคิดดูดี ๆๆ ก็จะรู้คับ ใบ้ตรงนี้ให้อีกที "ทุกโปรแกรมช่วยเล่นยังมีให้น่าศึกษาอีกเยอะนะครับ แล้วเหนือสิ่งอื่นสิ่งใด คือ ทุกโปรแกรมช่วยเล่นย่อมมีจุดเด่น ข้อดี และข้อเสีย จุดด้อยที่แตกต่างกันออกไปนะครับ ใช่ว่าจะมีลักษณะเหมือนกันตลอดไปนะครับ" ลองนึกดูนะครับ ถ้าโพสยาวเดี๋ยวจะเป็นการเถียงไม่มีวันจบ จะไม่ได้แลกเปลี่ยนทัศนะกันเปล่า ๆๆ นะครับ แล้วอีกอย่างผมไม่มีอารมณ์โกรธหรอกในเรื่องที่คุณโพสมาหรอกครับ

#18 TSRobo

TSRobo

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 03:08:37 PM

ต้องลองเขียนบอทงับ แล้วจะเข้าใจเองโดยปริยาย งิงิ

#19 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 05:09:02 PM

จิงผมไม่ค่อยสทัดเรื่องเดินตามป่าเท่าไรงับ
เอาสั่นเลยนะคับ สรุปแล้ว คุณต้องการจะให้บอท หยุดจนกว่าจะได้ตีNPCใช่มัยคับ
แล้วคนที่ใช่ขุดแร่เค้าไม่ประท้วงคนทำบอทอีกเรอะท่าน เด๋วก็หาว่าบอทเดินช้าไป
กว่าจะเจอแร่ *0* ต่างคนต่างชอบไม่เหมือนกันน่ะคับ โปรแกรม ก็อย่างที่ท่านข้างบน
ได้บอกไปละงับ มันมีข้อดีแระข้อเสีย ต่างกันไป จิงๆแล้ว ก็มีตัวเลือกหลายอย่างน่ะคับ
ถ้าคิดว่าจุดเด่นของบอทตัวนี้ ทำได้ในส่วนที่คุณต้องการก็ไปใช่ของบอทนั้นๆ
โดดเควส/ขุดแร่/ขายของ/เดินตามป่า/ตั้งร้านขาย/ นี้คือข้อดีแระข้อเสียของบอทแต่ละค่ายน่ะคับ
ก็มีให้คุณได้เลือกใช่นะคับ
ต้องดูเสียงส่วนใหญ่ด้วยน่ะคับ เพราะบางท่านอาจจะชอบไม่เหมือนต่างกานไป
แล้วคนทะบอทเค้าก็จะเอาไปพิจาณาเองละคับ บางทีทำแล้วปัญหาบักเยอะขึ้นมาอีก น่าปวดหัวมากคับ
เห็นใจคนทำบอทน่ะคับ กำลังใจเท่านั้นที่ ที่พวกเราพอจะช่วยได้ *0* และบัจจัยอื่นๆอีกเยอะแยะ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#20 แฟนบอท

แฟนบอท

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 05:15:59 PM

ว่าแต่ว่า คุณอาต๊ หมู4ตัวเวลๆไรจึงจะบู้กับมันๆด้ อะ120+ นี้ไปวไหม ครับ 3 ตัวตี้นู

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว