ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

เรื่อง winsock connect ของ delphi

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2007 - 12:30:57 AM

(นายขาจร)
สงสัยเรื่องเครื่องมือพร้อมกับวิธีการเขียนคำสั่งที่ใช้ในการ รับ-ส่ง แพคเกจของ Delphi อะครับพอดีเพิ่งได้แผ่น Delphi มากะว่าจะลองศีกษาในการเขียนบอทดูบ้าง ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่ VB แต่ไม่รู้ว่าจะใช้เครื่องมืออะไรรวมไปถึงการใช้คำสั่ง ที่ใช้ในการ รับ-ส่ง แพคเกจ ของโปรแกรม Delphi ว่าใช้งานกันยังไง ผมเห็นแต่ SocketConnection ( SConect ) ตัวนี้หรือป่าวครับที่เค้าใช้ในการ รับ-ส่ง เชื่อมต่อกันระหว่าง ผู้ใช้กับเซิร์ฟเวอร์ ผมก็เลยไม่แน่ใจ เลยอยากจะรบกวนขอคำชี้แนะพร้อมกับยกตัวอย่าง ( ชุดคำสั่ง ) การใช้งานอย่าง แค่ใช้ในการล็อคอินก็ได้ครับ ถ้าจะไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ยังไงก็ขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...( จาก มือใหม่หัดใช้ Delphi )

มีคน pm มาถามผมแบบนี้ แต่ไม่มีฟามรู้ เลยรบกวนผู้รู้ตอบให้หน่อยจ้า biggrin.gif

#2 AssertionFailed

AssertionFailed

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2007 - 02:18:31 AM

ไหนๆ ก็เพิ่งได้แผ่นมา ลองมาเล่นฝั่ง c ดีมะครับ laugh.gif laugh.gif laugh.gif
เรียนภาษาเดียว เหมือนได้เรียน เป็น 10 ภาษา biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif
http://www.tiobe.com...htm?tiobe_index

#3 JackY

JackY

หนี Microsoft ไม่พ้นซักทีเรา

• Exclusive Programmer
  • 10072 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2007 - 03:24:43 PM

ใช้ TClientSocket ในการเขียนสิครับ มันเป็น Component มาตรฐานของเดลไฟ แถมเปิด Help ดูยังมีตัวอย่างการใช้ให้ดูด้วย(แม้ว่ามันจะไม่ make sense เท่าไหร่)

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว